Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maujanja ya Computer haya(Must read)-No 4:

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Sizinga, Nov 13, 2011.

  1. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    LEO Jumapili hii siwezi kuwaacha hivihivi, yaani nikiangalia laptop yangu ya apple hii, vidole vinawasha.
    Niaje!! Tuendelee na maujanja namba 4 yanayofanya maisha ya techno uyaone rahisi kiaina. Tusipoteze muda, kwa wale wasiokuwepo before, kuna link kwa chini yale Maujanja namba 1,2 na 3. C'mon!!


    [​IMG]



    1. Kupiga(call) (bure) toka kwenye computer kwenda kwa simu.

    [​IMG]

    Hii niliifanya sana wakati ule nasoma. Nilikuwa nafanya international call nyingi sana for free. Ukichotakiwa ni kuwa na new email tu na unapata dakika za bure zaidi ya 20 kutegemea na nchi gani unapiga. Kwahiyo nilikuwa kila siku nikitaka kupiga simu home nafungua email mpya. Hiyo ndiyo gharama yake. Nikawa na email zaidi ya 50.Hahaa!
    Sasa hii ilikuwa natumia kitu inaitwa Global 7. Baadae kukawa na gharama ingawa ni ndogo sana, nikaacha. So gonga hapa utaona mwenyewe. Global 7.

    Hii njia ya pili hembu jaribu uone(mi wala sijajaribu). Twende!
    -Hapa install Yahoo Messanger au Skype,weka ID yako na PASSWORD
    -Halafu configure hiyo microfone na headset yako
    -Sasa sehemu ya dial we andika hizi namba +18003733411, halafu piga enter
    -Hapo utasikia sauti ya operator ikikusabahi na matangazo. Badae hiyo sauti itakuuliza kupiga free call
    -Kwahiyo sikiliza mpaka mwishoni anaposema 'Free call'. Yaani "Free 411 service".
    -Ukisia hiyo sauti USIBONYEZE KITU CHOCHOTE KWENYE KEYBOARD YAKO. Please dont. Badala yake wewe sema kwa sauti kubwa "Free Call" kwenye mic yako uliyounganisha kwa computer.
    -Sasa hapo hiyo sauti itakuwa detected na system zao huko na badae utasikia matangazo ya hao free call sponsors na hapa narudia tena USIBONYEZE KITU CHOCHOTE KWENYE KEYBOARD.
    -Subiria mpaka usikie a Beep,Badae utasikia sauti hii “Please dial the phone number country code first, don’t forget to dial 1 for north America”...halafu kutatokea sauti ya Beep(kengele ngeeee).
    -Sasa baada ya kusikia hiyo message hapo ndipo uandike namba yako ya simu kwa keyboard ukianzia country code(+255... kwa tanzania).
    -Hapo simu yako itakuwa connected kwa zaidi ya dakika 7 bureeee!!
    -Ikikata rudia process zote na enjoy
    Kushnyeh!!


    2. Kufanya computer yako ijizime automatically.

    [​IMG]


    Hapa kwa wale watu walio busy na mambo mengine, au unadowload kitu labda inakuambia bado dk 15 download iishe, so huwezi kusubiria dk zote hizo ndo uzime computer, unaset tu labda izime baada ya dk 20, then unaondoka zako, dk hizo zikifika compyuta inazima yenyewe
    Kumbuka hapa huitaji software yoyote. Kivipi, twende!!
    -Right click katika desktop yako then chagua new shortcut
    -Katika lile box linalosema “Type the location of the shortcut” we andika “shutdown -s -t 3600”..usiweke quote.
    -Hapo 3600 ni sekunde=60 dakika= saa 1. Hizi value unaweza kubalisha ukaweka muda unaotaka
    -Unaweza tengeneza multiple shortcut kwa 30dk, 1hr, 2hr...nk. Kama box lipo empy basi andika interms of seconds(like 120sec ni dk 2..etc)
    -Andika jina kwa shortcut yako.

    NB
    . Unaweza kuchange hiyo icon yako kwa right click then =>properities=>change icon=>browse
    -Ukitaka ifanye kazi double click hiyo icon yako uliyotengeneza. Kushney.
    Ukitaka kuondoa hiyo huduma(cancel)...rudia hiyo process lakini sehemu ya kuandika andika hivi shutdown -a
    Kushney!!


    3. Kuongeza maspeed ya computer au RAM yako.

    Computer ikiwa slow au RAM ndogo na huwezi kuinstall game au kufanya mambo mengine, fuatana nami hapa.
    -Right click hiyo My Computer kwenye desktop
    - Properties
    - Advanced
    - Performance - Settings
    - Advanced
    - Virtual Memory - Change
    - Hapo initial value ziache kama zilivyo ila hapo kwenye maximum size we andika mara 2 ya initial value(double it).
    - Restart mashine yako. Your done!!
    Hapo ina-improve sana system yako na unaweza ukaplay zile game zinazohitaji RAM kubwa pia.
    Kushney.

    Link zote zilizopita gonga hapa

    Aag kwa leo tuishie hapo
    Jumapili njema!!


    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,517
    Likes Received: 2,797
    Trophy Points: 280
    mkuu umenifurahisha umeweka APPLE Macintosh? kwenye nyuma ya Laptop yako? hiyo ndio mimi niapenda APPLE Macintosh ndio ugonjwa wangu , hahahahahahh Mzee wa Majanja huyoooooooooo Mwaga Vitu vyako nakupa hongera .
     
  3. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #3
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Pamoja, ujue Mac bana ndo raha yake...ficha nembo weka tunda!!
     
  4. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    We mkaree!
     
  5. DULLAH B.

    DULLAH B. JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 675
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mzee unatisha!
     
  6. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mia mia
     
  7. Pdraze

    Pdraze JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2011
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Thanx sana mkuu i appreciate!
     
  8. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #8
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    wapi utapata elimu kama hii zaidi ya hapa JF big up memba woote wa JF kuna vichwa humu!!
     
  9. l

    lizmundi Member

    #9
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimekubali maujanja yako najifunza kupitia wewe asante.
     
  10. G

    Georeez Member

    #10
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kamanda kuanzia leo i will be your favourite member b'coz am new in ITs field n now am studin BSC ICTM at Mzumbe n i wish 2know those stuff keep it up bradah............?????
     
  11. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #11
    Nov 19, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    sizinga, kwangu nilitaka kuongeza ukubwa wa RAM nikakuta kwny max ishakuwa doubled. Je kuna njia nyengine?
     
  12. IHOLOMELA

    IHOLOMELA JF-Expert Member

    #12
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    thanx sana mkuu ka kutujanjarusha
     
  13. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    saluti mzeya umetisha
     
  14. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #14
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ok....njia nyingine ipo,RAM yako ina ukubwaa gani?
     
  15. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #15
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Uko mwaka wa ngapi boy?
     
  16. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #16
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Pamoko............................
     
  17. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #17
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    :A S 465::juggle::photo::smash:
     
  18. kalou

    kalou JF-Expert Member

    #18
    Nov 19, 2011
    Joined: Aug 22, 2009
    Messages: 4,047
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    haya maujanja yanafanya kazi kwenye windows 7 au ni xp tu?
     
  19. Kwamex

    Kwamex JF-Expert Member

    #19
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mi nikusave tu kama kawaida..
     
  20. jbjb

    jbjb Member

    #20
    Feb 28, 2016
    Joined: Dec 27, 2015
    Messages: 66
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 15
    K
     
Loading...