Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Liyumba afungwa miaka 2 jela

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kyachakiche, May 24, 2010.

  1. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kule mtaa wa pili(Michuzi) kuna habari kuwa Liumba amepatikana na hatia na kuhukumiwa miaka 2 jela kwa matumizi mabaya ya ofisi. Wadau hii nayo imekaaje?
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Pole Liyumba, ila kata rufaa nadhani umeonewa tu
     
  3. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2010
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Habari nilizozipata sasa hivi liyumba kutumikia miaka 2 kwa matumizi mabaya ya ofisi ya umma
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mhhh hapo mzee mzima PesaMbili Mramba tumbo joto! Akitoka jela arudishe gharama alizoliingizia taifa
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,560
    Likes Received: 6,190
    Trophy Points: 280
    kWA VILE KESHAKAA MIAKA 2 JELA, HIVYO AACHILIWE TUU!.
     
  6. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Akitoka tu Utasikia Kachukua fomu za UBUNGE kupitia CCM!
     
  7. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,201
    Likes Received: 4,738
    Trophy Points: 280
    Dah! Hiyo kali.

    Juzi kuna kijana mmoja mitaa ya Kawe alienda sero miaka mitatu kwa kosa la kuiba kuku watatu! Hapo ndipo huwa naipenda sheria za Tanzania. Tafsiri yake inategemea n'tu na n'tu.
     
  8. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Duh ana bahati kweli....kesi ilivyoanza ungeweza kudhani atafungwa kuanzia miaka kumi na kuendelea!
     
  9. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,560
    Likes Received: 6,190
    Trophy Points: 280
    ni kweli ameonewa, na atakata rufaa, na itasikilizwa baada ya miaka 3 mingine, maana amepewa siku 90 za kukata rufaa, mjibu rufaa naye anapewa siku 90 za kujibu rufaa. Msajili anazo ziku 90 kuipangia siku ya kuisikiliza, hakimu naye ana toa siku 90 za kujiridhisha. Halafu siku 90 za kufanya final submission na siku 90 za mwisho za kusoma hukumu!, jumla ni miaka 3!.
     
  10. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #10
    May 24, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    This is the biggest joke I have ever heard.
    Kwahiyo baada ya kifungo what next!!!
     
  11. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Haya matumizi mabaya ya ofisi ni nini? Au alijinufaisha kwa kutumia ofisi!
     
  12. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,470
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    Pole sana Amatus Liyumba. Kwa hiyo atatumikia one year? Kwa kuwa kukaa jela wanahesabu siku mchana na usiku? Anyway, vumilia tu Amatus, one year si mbali sana. Kumbuka kuna ambao wamefungwa maisha kama nguza vikings na mwanaye na wengine over 30 years na wengine death penalty so one year or say two zitapita haraka sana. Pole Jennifer kwa kumhangaikia baba yako for over one year and half! Jipe moyo, pangeni mkakati wa kuendelea na maisha baada ya hapo na baba atakuja, tena huenda sikukuu ya uhuru akapata msamaha wa rais.
     
  13. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Lazima sheria zibadilishwe ili watu wa namna hii wafungwe maisha na kazi ngumu juu na wafilisiwe mali zao. Kwa sasa baada ya miaka miwili ataanza kututimulia vumbi na li-Hammer lake
     
  14. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2010
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Kisutu, leo imesoma Hukumu dhidi ya aliyekuwa Mkurugenzi wa Utumishi na Utawala katika Benki Kuu ya Tanzania (BoT) Amatus Liyumba,Katika hukumu hiyo Liyumba amepatikana na hatia na kuhukumiwa kwenda jela miaka miwili dhidi ya kesi ya utumiaji mmbaya wa madaraka .

    ===================

    Awali Liyumba alifikishwa mahakamani hapo akiwa pamoja na aliyekuwa meneja miradi wa BoT Deogratius Kweka, ambapo kwa pamoja walikabiliwa na mashtaka mawili likiwamo la kutumia vibaya madaraka aliyokuwa nayo, jambo lililopelekea serikali kupata hasala ya sh bilioni 221, kupitia ujenzi wa majengo pacha ya BoT.

    Hata hivyo kabla ya kuanza kusikilizwa kwa ushahidi wa mashahidi wa upande wa mashtaka, upande wa mashtaka ulimuachia aliyekuwa mshtakiwa mwenza wa Liyumba {Kweka}, na kumshitaki Liyumba kwa kesi hiyo.Upande huo wa mashtaka uliita mahakamani hapo mashahidi 8, wakiwamo waliokuwa wajumbe wa bodi ya wakurugenzi wa BoT, pamoja na kutoa vielelezo mbali mbali vinavyohusiana na kesi hiyo.

    Baada ya ushahidi huo kumalika kusikilizwa, Mahakama ilifikia uamuzi wa kumfutia Liyumba shtaka la kuisababishia serikali hasala ya bilioni 221 baada ya Upande huo wa serikali kupitia ushahidi na vielelezo vyake kushindwa kuithibitishia mahakama hiyo kama Liyumba alihusika na kosa hilo.Kufuatia uamuzi huo, mahakama ilimtaka Liyumba kujitetea juu ya uhusika wake katika shtaka la kutumia vibaya madaraka aliyokuwa nayo.

    Katika utetezi wake Liyumba alijitetea mwenyewe kama shahidi wa kwanza kutoka upande wa utetezi, na baadae alimwiita shahidi wa pili ambaye ni Bosco Ndimbo Kimela, aliyekuwa katibu wa BoT.Baada ya kumaliza usikilizwaji wa ushahidi huo, mahakam hiyo ilizitaka pande zote mbili kuwasilisha hoja zao za kisheria, ambapo alipanga kusoma hukumu dhidi ya Liyumba ifikapo May 24, 2010.

    source: michuzi blog
     
  15. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ndo maana yake, lakini atatoka na msamaha wa rais kabla ya mwisho wa mwaka huu
     
  16. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Miaka 2 minus mda aliokaa selo tayari=0
     
  17. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2010
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    So jamaa kama ameshakaa huko one and a half or 2yrs then atakuwa huru....

    I like tz where kila kitu kinawezekana.

    Watu tutaumiza vichwa weee kusoma magazeti, kutafsiri, kutafakari lakini at the end of the day vitu vinakuwa nje ya mategemeo...anyways.
     
  18. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Je zina ukweli?
     
  19. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Atatumikia takribani miezi mitatu na siku kadhaa tu kwani tarehe 9 Desemba atatolewa kwa msamaa wa Raisi.
     
  20. K

    Kilian Senior Member

    #20
    May 24, 2010
    Joined: Apr 26, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ataachiliwa kwa parol sikukuu ya uhuru. Desember 9.
     
Loading...