Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini viongozi wa Tanganyika hamuongei kuhusu mapungufu ya muungano huu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Indian, Oct 29, 2012.

  1. Indian

    Indian JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 27, 2012
    Messages: 745
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 180
    Hii imekuwa inanipa waswas mkubwa sana wenzetu wa upande wa pili wa muungano kuendelea kukaa kimya, na inazidi kuwatia hamasa waznz kuwaonyesha ni kweli kuna kitu kinazidi kuimaliza znz, Viongozi wetu wa Tanganyika wakiongea wanatanguliza vitisho vya ubaguzi kwa Waznz hii imekaaje? Viongozi wa tanganyika tunahitaji kusikia mapungufu yenu ya muungano huu yaliyopo kwenu ili sisi tupime badala ya kuendelea kuwakejeli wanaodai nchi yao huru iliopatikana kwa mapinduzi ya 1964.
     
  2. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Viongozi wenyewe Wanafik, ulitegemea iweje?
     
  3. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,004
    Likes Received: 4,296
    Trophy Points: 280
    Wadai nchi huru inayopataika kwa mapinduzi bila kuitaja au kuitaka Tanganyika. Kila la heri
    Si mnadai ninyi ni koloni sasa mnataka mkoloni aongee nini ili mumsikilize tena! Ebo

    Amueni hata mchana huu!
     
  4. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    tundu lisu akizungumza ukweli bungeni wabunge wenu huwa hawataki kuumuunga mkono wanaishia kumzomea tu
     
  5. Indian

    Indian JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 27, 2012
    Messages: 745
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 180
    Tunahitaji michango zaid sio ya Mh. Tundu lisu tuu
     
  6. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Hivi definition yako ya viongozi ni ipi? Kama definition yako ya viongozi ni viongozi wa chama tawala na serikali basi kasome tena kamusi ya Kiswahili. Lakini kama definition yako ya viongozi ina include viongozi wa vyama vya siasa, wabunge, madiwani bila kujali wanatoka chama tawala au upinzani, then your NOT informed.

    Swali lako lilipaswa liwe hivi "kwanini viongozi wa CCM wa Tanganyika hamuongei kuhusu mapungufu ya Muungano huu?" Kwasababu viongozi wa vyama vya siasa vya upinzani tumesikia mara nyingi wakiongelea mapungufu ya Muungano wa serikali mbili, isipokuwa viongozi wa CCM tu ambao wao serikali mbili IT IS A WORD OF GOD. Hawahitaji kuhoji!
     
  7. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 836
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    swadakta engeuliza viongozi wa ccm tanganyika kuhusu hilo kwani wao ndio wanao ng'ang'ania mfumo wa serekali 2 vyama vya upinzani tayari vina sera tafauti na hiyo mbaya wako wa z'bar ni ccm inayoulinda muungano kwa nguvu zote za kijeshi na kuiona z'bar ni mali yao na kusahau hizi nchi mbili huru zilizoungana
     
  8. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Waarabu tuna Usemi " NI VIZURI WATU KUHISHIMIANA NA SI KUVUMILINA".

    Kwani siku zote kuvumiliana kunazaa kuleana na kubebana. Lakin kuhishimiana kunajenga nidhamu ya hali ya juu na kufuata sharia.

    Poleni sana
     
  9. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 3,321
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Sisi hatujachoka kuwalea, pesa za kuwalea bado tunazo, watu wenyewe mko kama milioni moja tu, tunaweza kabisa kuawamudu, hilo moja, lakini la pili ni hili, hivi tokea lini mkoloni akazungumzia udhaifu wa utawala wake kwa koloni lake? hivi enzi za mzungu, uliwahi kusikia Mwingereza alalamika kwamba anaikalia Afrika kimabavu, anaeona anaonewa ndie apige kelele, nyie ni kanchi kadogo mno, ukweli ni kua, jimbo la Muheshimiwa mnyika pekee yake, yaani lile la Ubungo, ni kubwa kuliko hilo koloni letu lote, yaani Zimbabwe na Pemba, so tuendelee tu hivi hivi hadi yule anae dhani koti limembana atakasema koti limebada na anataka kulivua!
     
  10. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    michango ipo mingi...ila wapemba na waunguja mkubaliane kwanza muwe kitu kimoja
     
  11. G

    G.jr Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa wapemba hawana tofauti sana na waçhaga wanaotoka kwao na kufanya Arusha uwanja wa siasa na kuatarisha uchumi na maisha wa watu wa Arusha eti wanataka mabadiliko!(change yourself firt).
    kadhalika wapemba nao wameacha kupalilia karafuu kwao wanakuja unguja na kudai ati waachiwe wapumue!eti vîjana hawana ajira ilihali karafuu haina tena watu wakui2nza.hawaishi tu hapo kwani mungano ukesha vunjika wanadai pemba xao rasmi
    takeheed znj.
     
  12. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145


    Kwanini waseme chochote and kiundani ni Tanganyika inayoibeba Zanzibar? HUO UMEME wanaupata Wanaulipia kama vile bili ya KAHAWA; Sio GHALI na Sio Lazima Walipe hilo DENI, Sasa Ukenda tangu Miama 45 Iliyopita Utaona IMEOKA GDP ya Zanzibar...

    Mauzo Nje ya NCHi Kwa sasa Zanzibar ni just 1%; Sisi tunauza sana Mazao yetu nje na tunawapa kiasi kidogo

    Utalii wao ni Pwani na saa nyingine watalii wapata MATATIZO sababu ya SIASA sasa hapo uniambie wanapata pesa zaidi ya BARA?

    Wazanzibari zaidi a 350,000 wanaishi bara... ni karibia na Idadi ya Wazanzibari wote wanaoishi PEMBA na Zanzibar


    KWAHIYO HAUONI HIYO MISAADA??? Unataka nini BARA waongelee huo Msaada???
     
  13. S

    Savannah JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wako busy na ufisadi
     
  14. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Michango zaidi tumechoka kunyanyaswa na wapemba kila corner ya Dar wamejaa, wamechukua biashara za waTanganyika wanatunyonya !
     
  15. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,320
    Trophy Points: 280
    Hakuna kiongozi wa Tanganyika kwa kuwa Tanganyika ni mafala; walikubali kuizika Tanganyika na kuolewa na Tanzania. Niliwahi kuliongelea hili la Watanganyika tumelogwa na nani! Inasikitisha sana wakuu - amkeni tuidai Tanganyika yetu ndo Muungano uwepo vinginevyo hawa waarabu koko wa zanzibar watatukojolea.
     
  16. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,320
    Trophy Points: 280
    Tusisubiri viongozi wa tanganyika waseme; tuseme sisi wenyewe watanganyika
    "muungano sasa basi, wa nini wa kutuchomea makanisa yetu yenye vitu vya thamani (magitaa, vinanda, fedha na dhaabu, ali wakijua madhabau yao hayana kitu zaidi ya mikeka, makopo ya kuchambia na machera ya kubebea maiti?"
     
  17. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,320
    Trophy Points: 280
    Sharia peleka kwenu huko uharabuni, hapa ni Afrika dogo, nguruwe na bia ni kwa sana; sharia kivyenu vyenu huko. Kama we Mwarabu ulikosa nini kwenu hadi kuja huku Bongo! Mabaki ya waarabu wewe!
     
  18. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #18
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,808
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    Ni magamba,
    Wanamuogopa nyerere! hukumbuki yaliyompata malekela? Na nyie kwa nini mnaiogopa CDM!
     
  19. Indian

    Indian JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 27, 2012
    Messages: 745
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 180
    Ah.ah.ah unanifurahisha huu wimbo wetu wa taifa zimbabwe na pemba
     
  20. m

    mwanaodessa Member

    #20
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hawa wanzibari tumewabeba vya kutosha tangu wakiwa watoto, mie nadhani imetosha, mtoto kashakuwa mwache aende akajitegemee, nini tunawang'ang'ania? Mie nimewachoka kabisa na ulalamishi wao.
     
Loading...