Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini makanisa hayaoekani kutoa misaada kwa waliokumbwa na mafuriko?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by mhondo, Jan 8, 2012.

  1. m

    mhondo JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Tangu janga la mafuriko kwa wakazi wa mabondeni litokee watu mbalimbali, taasisi za serikali na kampuni binafsi zimekuwa zikitoa misaada mbalimbali kwa waathirika hao. Katika kutazama kwangu uko sijaona/sijabahatika kuona makanisa yakitoa msaada. Nataka kufahamu kwanini makanisa ni magumu katika kutoa misaada.
     
  2. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Tayari makanisa yameisha ipunguzia serikali mzigo kwa kusaidia huduma za jamii kwa kiasi kisisichomithilika. Ni jukumu la serikali na taasisi zingine kusaidia pia.
     
  3. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hii imetulia Kamanda!
    Aseme lingine kama analo.
     
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Pia nafikiri wanachoshwa na results za uongozi Mbaya wa serikali! Wanawaacha Wa-clear their own mess!
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    imeandikwa. . 'nawe utoapo sadaka mkono wako wa kushoto usijue litendalo mkono wako wa kuume'
     
  6. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,681
    Likes Received: 4,384
    Trophy Points: 280
    They are not "event driven person" but they got strategies and they know when to do what!!!!! Kutoa kajimsaada kisha kukimbilia kwene media ni ulimbukeni!!!!!
     
  7. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #7
    Jan 9, 2012
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 608
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Nakuunga mkono 100% kwa observation yako. Mimi ni muumini wa RC, lakini sijawahi kuona hata siku moja kanisa langu likitoa msaada kwa jamii inayotuzunguka pamoja na waumini kutoa sadaka tatu hadi nne kwa siku. Hata tunapokuwa na michango, sijawahi kusikia mchango huu ni kwaajili ya kusaidia watoto yatima/wasiojiweza n.k zaidi ni kujenga nyumba za masista, maaskofu, n.k. Sijauona ushiriki wa makanisa kwenye majanga. Labda nyie wana jf..
     
  8. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #8
    Jan 9, 2012
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 608
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Nakubaliana na wewe kuwa makanisa yanatoa huduma nyingi za jamii. Kuna mashule, hospitali n.k vinamilikiwa na makanisa. Lakini bado naona vitu hivyo ni 'vitegauchumi' na ukijaribu kuangalia mfano shule zinazomilikiwa na kanisa ni very expensive! Sasa hapo msaada uko wapi?
     
  9. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Haya ndio majibu sahihi. Na ninyi mnaojitia kuuliza ndio mnaofanya watu wakisaidia watoto yatima wanataka na waandishi wawapige picha. Huo ni ulimbukeni.

    Kuna kampuni kubwa ya simu ilikataa kuacha misaada kwenye kituo cha Jangwani (jengo la Yanga) kwa kuwa waandishi wa habari/wapiga picha hawakuwepo. Imagine inatia hasira kiasi gani? :angry:
     
  10. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wewe ni muumini uchwara. I'm sorry to say that. Tunafundishwa mkono wa kushoto ukitoa, hata wa kulia usijue umetoa nini.

    And just for the sake of knowlegde. Something to ponder: If you don't see it, it doesn't mean its not happening!
     
  11. u

    utantambua JF-Expert Member

    #11
    Jan 9, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Uongo at its highest point! Hujawahi kusikia msaada wowote wa Katoliki? Then quit kutoa sadaka. I guess hata elimu na afya uliyonayo kama si wewe basi mmoja wa ndugu zako ni courtesy ya kanisa
     
  12. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #12
    Jan 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    hivi huu utaratibu wa kuwasaidia watu wanaojitakia majanga umeanza lini!??
    Mimi hata hata angekuwa ndugu yangu amepata mafuriko pale jangwani, nisingemsaidia....coz, ningekuwa nimeshamwambia asiishi pale, na kama ameendelea kutaka ku-enjoy kodi ya sh 4,000 kwa mwezi basi, apige mbizi sasa.
     
  13. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #13
    Jan 9, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,681
    Likes Received: 4,384
    Trophy Points: 280
    Yeah, nilikua nafanya kazi moa fulani kipindi fulani, tukawa tunaenda kutoa msaada kwa watoto yatima na wazee, eti ikatoka hoja kwamba ni lazima media iwepo ili jamii ijue kwamba tunatoa msaaada, kwa hasira siku ya tukio nkiansingizia kuumwa. I always find it nonsense mtu kutoa msaada kisha kujitangaza kwene media. Ni Ujinga na udhalilishaji wa hali ya juu, kwa mfano, mfanyabiashara fulani tapeli tapeli hapa mjini kipindi fulani alienda kutoa msaada wa vifaa fulani kwa polis na akaita media na vijeba vyote vya polisi walipokuwepo pale, hivi huyu mtu ambaye ametoa zawadi kibao tena mbele ya bosi wenu na bosi nae kammwagia masifa kibao, keshokutwa wewe polisi ukiambiwa nenda kamkamate utaweza kweli???
     
  14. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #14
    Jan 9, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,750
    Likes Received: 1,908
    Trophy Points: 280
    Inaelekea ukiwa kanisani huwa unachunguza nani anaenda kutoa sadaka na nani haendi kutoa, tena unaangalia nani anatoa shilingi ngapi !!! Hebu tuwekee majina ya taasisi zilizotoa, maybe na wewe umo tukupongeze!
     
  15. Mmasi

    Mmasi Senior Member

    #15
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwahiyo waislam wametoa?
     
  16. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #16
    Jan 9, 2012
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    Huna lolote! Ungekuwa RC kama unavyojisingizia, ungejua ngazi mbalimbali za misaada kuanzia unapoishi hadi kwenye ngazi ya taifa.

    Wewe siyo RC wala siyo mkristo na bahati mbaya sana huna hata akili ya kufanya utafiti kidogo ukajua kanisa linavyofanya kazi ndipo utunge hiki ulichotunga.


     
  17. mwanamapinduko

    mwanamapinduko Senior Member

    #17
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kanisa limeona serikali yote iko hapo na imetoa mpaka na jeshi kusaidia hao ambao ndio huwa wanaonekana kuwa ndio Watanzania halisi. Nenda huko vijijini kulikosahauliwa ndio utaona kazi ya kanisa wanajua kuwa hao kweli ndio wanahitaji msaada na hawana wa kuwasaidia. Bahati mbaya hakuna makamera na waandishi wa kutoa hizo taarifa na wala haziitajiki. ''WANAWAFUNDISHA KUVUA SAMAKI NA HAWAGAWI SAMAKI''
     
  18. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #18
    Jan 9, 2012
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 608
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Wewe unaamini kwamba mkono wa kulia unaweza kutoa halafu wa kushoto usijue? Mi sisemi waite media wala nini, kwanza huku nilipo hakuna media. Ishu ni kwamba hawatoi misaada! Wangekuwa wanatoa hata kimyakimya jamii ingejua.
     
  19. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #19
    Jan 9, 2012
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 608
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Mimi nipo huku vijijini. Sijaona.
     
  20. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #20
    Jan 9, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    WORDS mkuu
     
Loading...