Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa mambo haya uchaguzi hautakuwa "free and fair"

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by kapotolo, Oct 9, 2010.

  1. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Nikiangalia mambo haya napata wasiwasi kama uchaguzi utakuwa free and fair kwa tafsiri yoyote kwani chama tawala:-
    1. Kinatisha wapiga kura kwa kutumia wanajeshi
    2. Kimeshatangaza matokeo ya kura na nec hawajawakoromea maana yake wamekubaliana nayo
    3. Kutumia vyombo vya umma kujinadi, huku vyama vingine vingipewa negative coverage
    4. Mgombea wao wa urais kuvunja sheria za uchaguzi kwa kila siku kuhutubia zaidi ya muda unaoruhusiwa
    5. Kutumia magari na rasilimali nyingine za serikali kufanya kampeni
    6. Kutumia bajeti kubwa ya uchaguzi kuliko iliyokubaliwa na vyama na tume ya uchaguzi huku tendwa akiangalia
    7. Kutoa rushwa waziwazi na takukuru wakiangalia
    ningeshauri vyama vingine vilalamikie hali hii
     
  2. F

    FM JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2010
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu umeshaona kila jitihada za malalamiko zinavyotupiwa kapuni na watendaji wa serikali (NEC na Tume ya Msajili wa vyama vya siasa). Njia moja kati ya nyingi zilizopo ni kuendelea kuwafahamisha wananchi juu ya ukweli, na ukweli wenyewe ni kuhakikisha viongozi wababaishaji wanawekwa kando. Nchi iongozwe na viongozi wenye maono na moyo wa kuthubutu. Itakuwaje Tanzania bila JK???
     
  3. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    DAWA YAO NI OCTBR 31 TU...make the change!
     
  4. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Crap!
     
  5. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kibaraka, mtakufa nyungu juu.
     
  6. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tanzania yenye upendo inawezekana pale tu ambapo kutakuwa na hali sawa katika kugawana keki ya taifa bila upendeleo na ubinafsi katika vipaumbele vya taifa.
     
  7. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Well said
     
  8. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angalia usije kufa wewe tu!
     
  9. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kila mtu atakufa, wengine wataenda peponi wengine Jehanum, wewe na CCM yenu ni Jehanum
     
  10. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Vibaraka wa makamba
     
Loading...