Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuna ukweli khs uhusika wa makabila?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by G spanner, Sep 29, 2011.

  1. G spanner

    G spanner JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wana jf naomba kujua kama kuna ukweli kwamba unapotaka kuoa unatakiwa kuwa makini kuna makabila yana utata wake pindi utakapoungana nao je nikweli? Ni makabila gani hayo? Na utata wao ni upi?
     
  2. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Imeanza kupitwa na wakati nadharia hiyo, makabila ambayo mfano ulikuwa ukitaka kuoa lazima watu wakushangae kidogo ilikuwa ni Wahaya, Wazaramo n.k lakini siyo kweli siku hizi watu wanaoana popote pale na kabila lolote bora tu tabia zao zinaendana na wanasikilizana.
     
  3. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni kweli kabisa.
    Mojawapo ni hilo kabila lako.
    Utata ni kuwa pamoja na wewe kufikia umri huo bado unatatizwa na maswali ya hivyo lol.
     
  4. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #4
    Sep 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    We oa tu bana................, hayo mambo ni imani zilizopewa nguvu na wazee wetu long time..............
     
  5. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,766
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    kijana sikiliza....huo ni ukweli.
    kila kabilia lina mila na desturi zake na mara nyingi hizi uwa sehemu ya makuzi ya binadamu...tuchukulie kwa mfano labda mtu amekuwa kwenye mazingira ambayo kumpiga mwanamke ni kawaida basi yeye pia ataona kuwa ni jambo la kawaida.
    hivyo basi hivi vijitabia au malezi ni sehemu ya hiyo kabila (intrinsic characteristics) na hazikwepeki maa nyingi kwa kuwa umelelewa hivyo. kweli mtu anaweza kuzificha kwa muda lakini jua ya kwamba ipo siku itaibuka tuu.
    sasa ni vyea ufahamu kiundani vijitabia vya makabila ili ujue mapema waingereza wanasema forewarned forearmed; kukuwezesha wewe kujua kama utaweza kuishi nae au lah. usipuuzie kabisa wala kudanganywa kuwa ni mambo yababu zetu....wale babu zetu walikuwa wanajua umuhimu wake!!!
     
Loading...