Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kueleke miaka 50 ya uhuru, mmh

Discussion in 'Jamii Photos' started by Leornado, May 29, 2011.

  1. L

    Leornado JF-Expert Member

    #1
    May 29, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Maskini watoto hawa, tena wapo eneo nyeti linaloingizia hii nchi mamilioni ya shilingi kwa mwaka. Watoto wa umasaini wakiwa darasani. Nini cha kujivunia miaka 50 ya uhuru kama hali bado mbaya hivi? hizo fedha wanazoandalia sherehe ya uhuru ( nimeona vijana wa bongo fleva wanjifua uwanja wa taifa mahususi kwa sherehe hii) zingetumika kutatua matatizo kama haya.

    Hii siku ipite kimya kimya tu maana so far hamna cha kujivunia zaidi ya majuto. Hata ile amani CCM wanayojidai nayo imetoweka.

    [​IMG]
     
  2. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Mpelekeeni Kikwete hii picha aone maendeleo anayojivunia; hata akiiona huyu ****** hatajali kwani watoto wake wanashiba pale magogoni wanakula na kusaza na siku hizi wamejifunza hata kufunga tai!!
     
  3. Chris_Mambo

    Chris_Mambo JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hiyo ni kweli kabisa. Lakini kuna usemi usemao masikini akipata, ****** hulia mbwata. Ndiyo maana, licha ya kuwa na kipato kidogo, tunapenda kujitutumua na kuonyesha kuwa na sisi tuna kitu!
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    May 29, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Hivi hilo ni darasa au zizi?
     
  5. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Inasikitisha sana, viongozi wetu wanayajua haya bali ni kwamba hawapo kwa maslahi ya wananchi na nchi hii, wao ni kulimbikiza mali tu na familia zao
     
  6. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    Natamani kama watoto wa Rostam, Lowasa, Chenge nao wakasoma shule wanazosoma watoto wetu..
     
  7. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 607
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Maisha bora kwa kila Mtanzania!
     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Mkuu picha nyingine zinatia simanzi sana hata kuziangalia machozi yanaweza kukutoka
     
  9. a

    allydou JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 1,103
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160
    ni zizi, darasa haliwezi kuwa hivyo.
     
  10. L

    Leornado JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    JK na familia yake, hata zizi haliko katika hali hiyo. Mifugo ya JK iko kwenye hali nzuri sana kuliko hawa malaika waliolundikwa kwenye hilo banda eti wanasoma. Hizi picha zinazidi kunifanya nichukie CCM.
     
  11. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Hicho kiboxi ni cha nini?
     
  12. s

    sawabho JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    "Donation Box" ili ukitembelea hapo uchangie malipo ya mwalimu na kuwawezesha wapate uji shuleni. Hii naona ni shule ya Chekechea, ila hali inaonyesha sio mbaya kwa watoto hawa, pamoja na shule kuwa mbaya, afya zao (physical appearance) sio mgogoro.
     
  13. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    mkuu kama hao watoto ndo wanasomea kwenye hilo banda na wako hivyo huyo mwalimu mwenyewe kweli anajua dunia inaendaje na hata mshahara wake anaujua kweli au anaupata
     
  14. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,121
    Likes Received: 6,763
    Trophy Points: 280
    kweli kuna haja ya kuinyima kura ccm
    ni dunia gani tuliyopo?kwanini wasipunguze mavx,semina za kifalafala
    ambazo brekfast tu ni mamilion ya hela?wangewapeleka watoto zao humo
    siku mbili tu kushnehi... naichukia ccm from ma heart
     
  15. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mmh hali inatisha sana kwa kweli,unaweza kufikiri kuwa wakubwa hawajui mambo haya, wanafanya hivi makusudi ili watoto wao wanaosoma nje waje waendelee kututawala maana kwa hali hii mtoto anayesoma katika mazingira kama hayo ataweza vipi kuhimili ushindani katika sekta yeyote inayohitaji akili zisizolala.
     
  16. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Worse zaidi ni kwamba pamoja na kusomea humo bandani unaweza ukakuta hata mwalimu hawana maskini.
     
  17. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Binafsi sikubaliani kabisa na sherehe ya mabilioni ya kuazimisha miaka 50 ya uhuru, hizo hela zipelekwe kwenye kujeng shule ambazo bado ni za udongo, nyumba za walimu, na sekta ya afya.
    Jamani ni aibu kubwa sana miaka 50 halafu bado tuna madarasa na nyumba za walimu zimejengwa kwa udongo na kuezekwa kwa nyasi na hamna vyooo wanafunzi wanaenda kujisaidia porini, bila aibu usoni mnakusanya bilioni 200 kufanya sherehe, yaani naomba siku hiyo mungu awadodoshee bomu hapo uwanjani au kwenye dhifa
     
  18. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nimeamini kila shule ya msingi itakuwa na kompyuta.

    Baba wa taifa (RIP) alisema ikifika miaka 10 ya uhuru tutawaita mje muone maendeleo yetu. Leo tunaweza kusema hayo maneno kweli?

    Hatuna jeuri hiyo, miaka 50 baada ya uhuru ni kama vile tuko enzi za kina mkwawa, kimweri, milambo , halafu mtu na akili yake anasimama kusema tutumie mabilioni kusherehekea uhuru.
     
  19. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Mkuu kuna Halmashauri moja wanapanga kufanya sherehe za kuukaribisha mwana mpya wakati tumefikia kati kati ya mwaka na hapo watatumia mamilioni wakati kwenye wilaya husika shule hazina madawati wala vitabu
     
  20. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #20
    May 30, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tunatumia mabilioni kwa ajili ya chai kwenye ofisi za serikali, michezo ya wizara, ziara za mafunzo, Magari ya kifahari yasio ya lazima, tafrija za kila namna wakati wanachi wako hivi. Hio ni shule bado hatujaona hospitali, barabara mahakama, huduma za maji, ustawi wa jamii.

    Halafu inafika tunaenda kwa wafadhili kuomba fedha za kuendesha nchi.

    Kwa kweli hii ni nchi ya masihara.
     
Loading...