Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Komandoo Salmin: Nini kilichojiri akaanguka 2000?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rev. Kishoka, May 27, 2009.

  1. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Naomba kuuliza, ni kipi kilimsibu Salmin na kampeni yake ya kuongezewa muda kugombea Urais?

    Maana naona yeye ni kiongozi wa pili kutoka Zanzibar ambaye aliishia "kudhibiiwa" na CCM!
     
  2. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #2
    May 27, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Inasemekena alikuwa anafuata nyayo za kina Seif Shari Hamadi, na mzee Alhaji Abdu Jumbe... Ni yale yale muendelezo wa Serikali tatu. Lakini kwa bahati mbaya alichelewa sana.
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,061
    Trophy Points: 280
    Sasa anataabika na ugonjwa wake wa macho...Jk amemuokoa sana....kumlipia kila kitu....kukaa china miezi 3 hivi
     
  4. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Alicheza vibaya karata yake, na alichelewa mno kuwakilisha hoja yake na mbaya zaidi alikuwa tayali ameshajenga uadui na upande mwingine wa CCM ambao wana sauti sana katika hatima ya uongozi visiwani humo.
     
  5. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2009
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Political miscalculations, yeye alikuwa ana bank on Mkapa, kwmaba kwa sababu alimsaidia Mwalimu, kumpa urais Mkapa over Kikwete basi Mkapa hana ubavu wa kumzuia kuwa rais tena wa term tatu,

    - Wafadhili wasingekubali huu ujuha, CCM siku zote wako careful kuwa on line na wafadhili, ndio maana siku ya kumfundisha adabu Salmin kule CC Dodoma, Salmin aliitwa mbele ya kikao na CC wakamuomba Mkapa atoke nje, ili wamshughulikie wenyewe, na kwa hasira ya wajumbe wengi dhidi ya Salmin, wakamwambia wazi kwamba hata mgombea wake Bilali wanamtwanga na kumpa Karume, aliyeshindwa naye!

    Respect.

    FMES!
     
  6. dmaujanja1

    dmaujanja1 JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu FMES hayo macho ndiyo wajumbe walimtenda huko Dodoma?
     
  7. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2009
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kosa lake ni kutaka kuitoa zanzibar katika makucha ya mkoloni tanganyika
     
  8. M

    Masatu JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ubeba ulichopa mipaka, kauli yake zake kuwa "hakuna baba wa taifa wala babu wa taifa" ( Nyerere akiwa hai ) ziliwatia mashaka watu kuwa jamaa akibadili katiba na kuendelea huko mbele hata huo muungano utakuwa matatani.

    Mkong'oto aliwapa CUF ikiwa pamoja na kuwasweka ndani takriban miaka 3 viongozi waandamizi wa CUF akiwemo mpwae, mtoto wa dada yake Juma Duni kwa kile kilichoitwa 'uhaini". Ilifika wakati hata dada yake ( mama wa Duni ) alimuomba amwachie akasema muache akae ndani kwa "sio nyanya zile labda zitaoza!".

    Nguvu kubwa ya wana mtandao ( Bara ) JK, RA, EL, Membe et al ilisimamisha jaribio la NEC- ZNZ kubadili katiba. Ikumbukwe NEC - ZNZ ilisha ridhia mabadiliko ya katiba.

    Wana mtandao (ZnZ ) akiwemo Karume, Seif Khatib, et al kusimama kidete kupinga jaribio la kubadili katika.

    Ujinga wa Salmin kutojua SMZ inaongozwa na serikali ya Muungano.
     
  9. Elusive

    Elusive JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2009
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mh!! Kweli hayo?
     
  10. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Nyie vijana wa Othman hamkuja JF kuihujumu serikali yetu. Fanya kazi iliyowaleta humu.
    Naapa nitawasema.
     
  11. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2009
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 304
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hawa viongozi wa zbar huwa wanajisahau mpaka maslahi yao yanapokwisha ndio huanza kukurupuka!
     
  12. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Komandoo alikuwa ni miongoni mwa ile "kama huru" akijifichaficha siku hizo, Marehem Mzee I.A.Wakil alishambonyeza "asifanye papara" akajamuudhi Nyerere, naye komandoo alifuata ushauri wa wakubwa na kuisaliti "kama huru". Hata hivyo bado alikuwa both "mpenda nchi" na "tumbo lake". Madaraka matamu lakini yana mwisho, mwaka 1995 alibwagwa katika uchaguzi mkuu wa vyama vingi na Maalim Seif, komandoo , kama Mzee Mugabe, alishakubali matokeo, lakini unajua tena wapambe nuksi, amri ikatoka kule machinjioni (dodoma), katika kile kilichoitwa kwa siri "do any thing to save the union from anemies", matokeo yakabadilishwa, jaji Zuberi (mw'kiti wa tume ya uchaguzi wakati ule, saivi anaokota makopo) akamtangaza komandoo kuwa rahisi, kinyume na matakwa ya wachaguzi bali ya wateuzi (dola au SMT).
    Bid yake ya kuongeza muda ilishindikina kwa "kiburi" chake tu kwa waliomteuwa kuwa rais 1995 (yaani bara au smt) kwani kama wangetaka sheria ingebadilishwa na asingetokea nyoko yeyote kupinga, mbona sheria ya kupunguza majimbo ya uchaguzi Pemba ili kupunguza nguvu ya upinzani bungeni na BLW ilipitishwa licha ya kupingwa vikali na wadau mbalimbali visiwani? mbona walipotaka Amani Karume apite bila kupingwa kugombea kwa awamu ya pili walifanikiwa licha ya kuwa Dr. Bilal alikuwa na nafasi kubwa ya kumbwaga kule machinjioni (dodoma)?
    Lakini all ini all,licha ya mapungufu yake mengi makubwa na madogo,komandoo atabaki kuwa rais pekee wa Zanzibar aliekuwa "maarufu" kwa watu wa kawaida na masikini wa Zanzibar, watakumbuka enzi zile huhitaji kusubiri mshahara wa tarehe 35 au 36 ili usavaivu libeneke kali la maisha. Pesa ilikuwapo nje nje, jamaa alikuwa anajua kula na vipofu, biashara zanzibar ilinoga mpaka "makalikiti" kutoka "mrima" walikuwa wakifurika visiwani kuja ku spend.
    Mikakati yake ya kuirejesha zanzibar kuwa "himaya ya kibiashara" katika mwambao wa Afrika Mashariki, ilifuatiwa na vision ambayo pengine ingekuwa kweli kama si kauzibe za Muungano.
     
  13. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    I do like the way u spin Junius. Lakini kwa nini hutaki kueleza ukweli jinsi gani CUF waliiba kura katika uchaguzi huo wa kina Salmin. Kina Salmin walitonywa njama na mikakati ya CUF ya kuuiba kura (na intelligence) wakapuuza wakizubaishwa na vigelele vya katika kiriri. Matokeo yake ni uchafuzi katika uchaguzi ule, but on part of CUF na siyo kina Salmin ambao walikuwa na matumaini. Junius kuwa na courage ya kueleza ukweli.
     
  14. J

    JokaKuu Platinum Member

    #14
    May 27, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    Junius,Pakacha,

    ..waliomshughulikia Komandoo na Dr.Bilali Dodoma ni wanamtandao.

    ..Komandoo alisaidia kushawishi wajumbe wa ZNZ kumpa kura Mkapa na kumkosesha Uraisi JK mwaka 95 ktk mkutano mkuu wa CCM.
     
  15. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na wanamtandao wasingeweza kupenya , bila ya nguvu ya marehemu Diria (Mungu Amlaze mahala pema). Ambaye aliwabeba "Wanamtandao" na kuwapenyeza huko Zenj kwa kutumia mgongo wa uwana-Mapinduzi.
     
  16. M

    Mtarajiwa JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu kwa anaejua:
    Kwa nini Kikwete aliposhinda 1995 uchaguzi ukarudiwa kwa madai kuwa hakufikisha zaidi ya 50% ya kura zilizopigwa.Huu utaratibu ulikuwepo/upo kwenye katiba ya CCM au ni zengwe tu la Nyerere&co?
     
  17. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #17
    May 27, 2009
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 304
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Wakaskazini zbar wana mambo!
     
  18. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #18
    May 27, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sheria za CCM ni kuwa mtu kua mgombea wa CCM lazima ashinde kwa zaidi ya 50%(yani majority). Mgombea mmoja asipo pata hizo asilimia zinazo hitajika kuna kua na runoff kati ya wagombea wawili walio pata kura nyingi zaidi. Sasa JK hakupata more than 50% so kukawa kuna runoff(round ya pili) kati ya yeye na bwana Mkapa. Kwenye hiyo roundoff Mkapa akapata asilimia zinazo takiwa. Hicho ni kiashiria kwamba waliokua wana support wagombea wengine baada ya mbio kuwa kati ya JK na Mkapa waka hamia kwa Mkapa. Watu wengine wanavyo dai ni kwamba Nyerere & co wao walikua wanampigia debe Mkapa na kama unavyo jua Mzee wetu alikua very influential. Sidhani kama kulikua na foul play yoyote. Nyerere knew who he wanted & did everything within the party regulations to get his man. Kama kuna mwenye view tofauti sawa ata tueleza.
     
  19. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #19
    May 27, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Pakacha,
    Hebu tuwe wakweli kidooooooooogo tu!
    Pindipo (nasisitiza tena, Pindipo) zanzibar ufanyike uchaguzi (angalau wa majaribio) halafu uchaguzi huo uwe huru na haki, ufanyike kihakkki lillahi. Vyama vyote visifanye haya maigizo wanayofanya saivi wakiyaita uchaguzi. Niagulie matokeo.
     
  20. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Na ile ya Bilali na Amani karume je?
     
Loading...