Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kodi ya Maendeleo(kichwa), Uzembe na Uzururaji...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by maishapopote, Jul 27, 2011.

  1. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #1
    Jul 27, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,818
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    Enzi hizo bwana mgambo wanakamata watu kodi ya kichwa.....yaani watu walikua wanakimbia balaa...tukiwa wadogo wakija mtaani kwetu basi tunakaa kona ya mtaa na kuanza kushtua watu kuwa kuna mgambo wanakamata watu kodi weee.wengine wabishi bwana ilikua balaa..

    hata hivyo hakuna kitu nilikua sipendi kama sanya sanya ya polisi kwa kutumia magari yao (karandinga) actualy yalikua Leyland comet.....we mnakamatwa ijumaa mnaachiwa jtatu ...kama huna hela imekula kwako....ile ilikua unyanyasaji.....

    Wadau mnakumbuka nn kuhusu hayo mambo mawili? je ilikua sawa?
     
  2. T

    The third Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna habari nime zisikia kuwa kodi ya kichwa imerudi anaejua naomba
    anisaidie ili niweze kujua.

     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    kodi ya kichwa ni wizi wa wazi wazi
     
  4. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,645
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    Kwa suala kubwa na zito kama kodi, labda uniambie kuna mchakato wa kupeleka hoja Bungeni; hilo linawezekana lakini sio kienyeji; ila kwa magamba pia usishangae.

    Well, vyovyote iwavyo, iwe kodi ya kichwa au wa-introduce hata ya masaburi muda sio mrefu kitaeleweka kama alivyowahi kusema mlalahoi fulani kwenye tamthilia moja - "yana mwisho haya".
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kila mwisho wa mwezi mi nakatwa PAYE ambayo ni bajeti yangu ya nusu mwezi. Nitashangaa kama watawadai kodi wazazi wangu ambao ni walalahoi kule kijijini, itakuwa sawa na kumnyonya nzi damu.
     
  6. T

    The third Member

    #6
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    usishangae selikari jk ina weza kufanya watakavyo.
     
  7. T

    The third Member

    #7
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    ni wizi kimacho macho mkubwa.
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa sijui kwa nini watu(hasa akina baba) walikuwa wanakimbia pale kijijini na kurudi usiku. Baadae nikajua ni mambo ya kodi eti ya kichwa. Tukio kubwa lililotokea kipindi kile nilikuwa na babu nyumbani, ghafla bibi akaja akamwambia ajifiche. Babu akaingia darini, mgambo walipofika wakaambiwa kaenda shamba. Hakutoka huko hadi jioni.....
     
  9. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #9
    Feb 27, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hahahaha very interestin katavi
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    hahahahaaah!!! Yaani huwa nikikumbuka namna watu walivyokuwa wanakimbizana na mgambo.....navunjika mbavu!
     
  11. Mamy D

    Mamy D Member

    #11
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    heee heeee heee!hizi story babu yangu alinihadithia yalimkuta siku moja akajikuta ameshinda juu ya mwembe kutwa nzima! hivi ingerudishwa miaka hii ingekuwaje loh!
     
  12. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #12
    Feb 27, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    miaka hii ikija hii..
    ukimbie uachie mgambo mkeo..
    looh..watamtumia kama kodi ya kichwa...mpsixxxxx
     
  13. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #13
    Feb 27, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mi nakumbuka kuna siku ma anko zangu walibebwa mzega mzega na mgambo kisa hiyo kitu,nilibaki kutoa macho tu,ila zamani maisha yalikuwa swadakta sana,tofauti na enzi hizi za jk
     
  14. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #14
    Feb 27, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wanahakikisha wanacompensate na kodi ya mwakani kwa mkeo,hatari kabisa hii
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Irudi ili pato la serikali liongezeke.....lol.
     
  16. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #16
    Feb 27, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kaka salama?
    Du!nahisi hii kitu ilisumbuaga sana watu miaka hiyo,
    Mie hata sikumbuki km niliwahi kuishuhudia ua vp zaidi yakusikia story tu kwa watu!!
    Nahisi ilikuwa inafanana na hii ya siku hizi ya mgambo kukimbizana na wamachinga na mama lishe.
     
  17. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #17
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hahahaaa Katavi umenikumbusha na ile Kodi ya baiskeli....dah ni maisha ya zamani yanayokumbusha hisia fulani za ukweli...
    enzi za viatu vya CHACHACHA na SAA NANE UTANIKOMA....Duh unakumbuka???
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Kuna siku walinikosakosa na ndio nilikuwa nimemaliza kidato cha nne, kitambulisho kiliniokoa!
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Mzima wewe?............ilikuwa ni sawa au zaidi ya hii ya machinga na mgambo. Sina hakika kama wanaume wa Dar walipata misukosuko ya kodi ya kichwa!
     
  20. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #20
    Feb 27, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mie mzima sana aiseee,
    Kuna mahali nimekuona alafu!!

    Inawezekana ile kodi ilikuwa ikitozwa vijijin tu?
    Basi walikuwa na raha!
     
Loading...