Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kitanda: Shahidi asiyesema wa mambo yetu ya siri!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 11, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 11, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Ukiondoa shughuli nyingine za kitandani, kitanda kwa kawaida ni mahali pa kupumzika. Kitandanni mahali ambapo mtu anatakiwa awe na amani napo na kwa kweli ni mahali pa faragha. Na wote tunajua kuwa kitanda kwa kawaida ni mahali pa binafsi sana. Lakini japo watu wanachukulia kitanda kama kitu cha kawaida katika nyumba ukweli ni kuwa kitanda ndio rafiki yetu wa karibu sana labda kuliko hata ndugu wa damu. Ni shahidi wa furaha zetu, machozi, vicheko, faraja n.k Kitanda ni yule rafiki asiye kuhukumu wala kujali umekosea nini kwani daima anakukaribisha.

    Lakini kuna mambo mengi ambayo yanaweza kutufanya tufikirie kuhusu kitanda kwani wengine wanafikiria kitanda ni mahali pa kwenda kufanya mazoezi ya kuumba watoto. Kitanda ni zaidi ya hivyo. Hata hivo kuna watu wengine wakifikiria kitanda hukosa amani kwani kwao si mahalij pa kutulia ni mahali pa mawazo. NI hapa wanapokesha usiku kuwaza na wengine ni mahali ambapo wanajua wakiamka asubuhi wanakuwa wamechoka kabisa mwili una maumivu. .

    Vile vile japo kitanda ni mahali pa kwenda kulala kuna watu wana riituals za ajabu kabla ya kwenda kulala. Wengine hawana lolote wao wakisikia usingizi wanaenda kujilaza tu vile vile waliivyo wakati wengine huijandaa kwa kuoga na nimewahi kusikia habari ya baadhi ya wanawake ambao hujipara kwanza kabla ya kwenda kulala - ati wakishtushwa wasije kukutwa hawana make up! Lakini hebu tushirikiane hasa mawazo yetu kuhusu kitanda hasa tunapoenda usiku kwenda kulala.

    a. Je unaamua kwenda kitandani kabla ya kupata usingizi (unaenda kutafutia usingizi huko kitandani)?
    b. Je ni kitu gani kinakufanya ulale vizuri (usingizi mtamu usio na mang'amu ng'amu au majinamizi)?
    c. Je, ni vitu gani vinakufanya uende kulala mapema - je ni usingizi
    d. Ni kitu gani ambacho kinaweza kukupeperushia usingizi wako wakati uko tayari kitandani?
    e. Ikitokea umekosa usingizi unafanya nini?
    f. Je umewahi kupitisha siku kadhaa bila kulala na ni kitu gani kinakufanya usilale kabisa (ukiondoa mikesha ya misiba au kidini au kuparty) yaani upo nyumbani lakini hutaki kulala kabisa!
    g. Je katika maisha ya mahusiano umezoea kulala na mtu mwingine kitandani au ukiwa kitandani hutaki mwenzako akuguse kabisa?
    h. Vipi kuhusu wale ambao wana wenza wanaomka kabla yao je wanaonesha kujali kuwa bado umelala au wewe hujali mtu akianza kuwasha taa na kutafuta nguo asubuhi asubuhi na wakati mwingine kuamsha nyumba nzima?
    i. Una ritual (tabia) ambayo unafanya kabla ya kwenda kulala kila siku (kunawa uso, kuoga, kusali, kusoma kitabu nk)?
    j. Je ni wazo zuri kuwa na TV chumbani kwa watu wenye wenza au hata single?
    k. Vipi kuhusu watoto kuingia chumbani - unawaruhusu au ni sanctuary of solace ambapo watoto kuingia lazima wafikirie mara mbili maana ndio muujiza wa uumbaji unakoanzia huko?
    l. Nini kinakufanya uhame kitanda chako?

    Una mawazo gani mengine kuhusu kitandani ambayo unaweza kutushirikisha.
     
  2. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kweli mwanakijiji kitanda ni sehemu nzuri sana kwetu sisi wanadamu na ndo maana hata mtu anapoanza maisha anaanza kununua at least kitanda kwanza.
    Mwili wa binadamu ni kama mashine mwisho wa siku unaitaji kupumzika na raha ya kupumzika lazima iwe kwenye sehemu murua kitanda.
    Kitanda pia ni sehemu nzuri kwa faragha zingine kama sex nk
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Nov 11, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,026
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Hiki kichwa cha Mwanakijiji sijui kinafanyaje kazi tu!

    Binafsi nakipenda sana kitanda changu. Nakipenda kwa sababu kinanipa fursa ya kujiachia nipendavyo. Na kwa kweli kina matumizi kadha wa kadha.

    Huwa nakitumia kulalia. Huwa nakitumia kujipumzishia. Huwa nakitumia kukalia na kusoma au kuangalia runinga. Huwa nakitumia kucheza.
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Nov 11, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ndio maana wahenga walisema kitanda hakizai haramu.......ingawa hakibebi mimba vilevile........mmesahau tumizi moja........ni uwanja wa mapambano kwa wanandoa wengi......magomvi yote huishia kitandani
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Nov 11, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,088
    Trophy Points: 280
    kwa heshima ya kitanda nasema "Kitanda hakizai haramu"
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Nov 11, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    laiti kama vitanda vya gesti vingesema inayoshuhudia.....

    kwangu mimi chumbani, kitandani kwangu ni sehemu ya kupumzika, hasa nikiwa na uchovu sana au kama sitaki ghasia za hapa na pale,

    tv chumbani? hapana ni marufuku, tv yangu ni mwenza wangu tucheze tucheke tulale, naona kama tv inaharibu concentration, unless kama unapenda kuangalia porn movies tv chumbani ni sehemu muafaka. ingawa kuna kipindi fulani nilikua naishi na ndugu wengi walokua wakipenda mpira na mie sio mpenzi niliweka tv chumbani ili nisiwabughudhi na movies zangu, hali ilipojirekebisha nikaiondoa.

    mm watoto kuingia chumbani huwa wanaingia, lakini ni pale ninapomtuma kitu fulani au ana shida labda anataka kuongea private, au anataka kuja kudeka si unajua, ila kabala hajaingia anatakiwa agonge asubiri mlangoni mpaka nimfungulie, akiona sijafungua anajua hatakiwi muda huo.

    all in all chumbani, kitandani kwangu ndo sehemu niipendayo kuliko yote nyumbani kwangu, natumia kupumzika, kushiriki uumbaji, kukimbia madeni(hahahahahahah), ninapohitaji kuwa peke yangu kuwaza mambo kadhaa au ninapohitaji utulivu.
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Nov 11, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    [​IMG]
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Nov 11, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  9. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #9
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mmmh! Jf is never bouring (copy and pest) source the bos
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    Nov 11, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Jamani tusimsahau mgonjwa, Mgonjwa aliyepo hospitali anachukuliaje kitanda?

    Sidhani kama anakichukulia kama wengine majumbani!!!!
     
  11. JICHO LA 3

    JICHO LA 3 JF-Expert Member

    #11
    Nov 11, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mhhhhhhhhhh??????..............
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Nov 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,851
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280

    Mkuu hiyo ilikuwa mwaka 47, 2011 machale yakikucheza kuna kitu kinaitwa DNA hakikawii kumuumbua mtu na wengi wameshaumbuka katika nchi nyingi duniani. Kwa hiyo kitanda kinazaa haramu.




     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #13
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,402
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145

    Mara nyingi mgonjwa hawezi kuona raha ya kitanda kwani ugonjwa huwa hauna raha yoyote!
     
  14. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #14
    Nov 11, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,170
    Likes Received: 8,679
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Ahmed Najad
     
  15. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #15
    Nov 11, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Thats what I am saying
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Nov 11, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,170
    Likes Received: 8,679
    Trophy Points: 280
    Jee, Yessu alilala kitandani?
     
  17. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #17
    Nov 11, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,156
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Yessu ndio nani!?
     
  18. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #18
    Nov 11, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ameshawasamehe maana anajua hamjui msemalo
     
  19. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #19
    Nov 11, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Baada ya Bafuni (kuoga) ambayo ni moja ya burudani maridadi sana maishani
    Kitandani ndio sehemu ingine ninayoienjoy nikiwa uchi kabisa, raha mstarehe.
     
  20. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #20
    Nov 11, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,170
    Likes Received: 8,679
    Trophy Points: 280
    Mwana wa Mariam aka Jesus.
     
Loading...