Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete: Katiba mpya isiegemee udini, ukabila au kulenga kuvunja muungano

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by abdulahsaf, Apr 15, 2012.

  1. a

    abdulahsaf JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [h=3][/h]

    [​IMG]
    Rais Jakaya Kikwete wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

    Rais Jakaya Kikwete wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ameonya kuwa mchakato wa kuandika Katiba Mpya usifanywe kwa kuegemea udini, ukabila, ubinafsi, siasa ama kulenga kuvunja Muungano.

    Rais Kikwete amesema hayo baada ya kuwaapisha wajumbe wa Tume ya Kuratibu Maoni ya Katiba Mpya, Ikulu, Dar es Salaam hapo Jana na kuwahutubu wajumbe wa tume hiyo akiwaambia, Tanzania hakuna udini wala ukabila, hivyo wajumbe wa Tume ya Katiba mnatakiwa kuongozwa na maoni ya wananchi siyo ya makundi mnayotoka, hatutaki ipatikane Katiba itakayoegemea udini, ukabila, siasa wala kulenga kuvunja Muungano, katiba ni ya Watanzania wote.

    Tume hiyo itaanza kazi yake ya miezi 18, Mei mosi mwaka huu, kwa kukusanya maoni ya wananchi na kutengeneza rasimu ya katiba, baadaye zikifuata hatua mbili muhimu ambazo ni kuundwa kwa Bunge Maalumu la kuchambua rasimu hiyo, kisha wananchi kupiga kura ya maoni.
     
  2. a

    abdulahsaf JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Muungano sio kitu chakulazimishana Mh JK ikiwa upande moja utakuwa na sababu na kusema hawataki basi hio ndio Democracy, kwanza ujulikane kuwa Muungano huu haukuwachirikicha wananchi a.b. umeuwa utaifa wa Tanganyika na Katiba yake ambaye alikuwa ni mchirika mkuu wa Muungano.
     
  3. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,157
    Likes Received: 3,714
    Trophy Points: 280
    kama ni hivyo si angeiandika wenyewe tu. au anafikiri kuwa rais ndio katuzidi kwa akili na maarifa, Huwezi kumshangaa mwanaasha!
     
  4. e

    evoddy JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ni kwanini viongozi kutoka Tanganyika wanakuwa ving'ang'anizi wa muungano wakati wazanzibar hawataki muungano?

    Wakati umefika kujadiliana maana sisi watanganyika inaonekana kama tunanufaika sana na huo muungano,acha wazanzibar waondoke na zanzibar yao na Tanganyika tubaki na tanganyika yetu.Kujadili muundo wa muungano ni lazima siyo ombi
     
  5. m

    mharakati JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,229
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    tunajua Jk hutaki kuingia kwenye historia kama wewe ni rais aliyeasisi kuvunja muungano, lakini wewe ni wewe na sisi wenye nchi tuko milioni 48 na wengi wetu hatuupendi muungano au sehemu kubwa ya huu muungano na hili lazima lijadiliwe kama halijadiliwi tutakuja kuuvunja huu muungano wenu kwa nguvu sababu hamna kitu chenye nguvu duniani kama wazo zuri lililofikia wakati wake, hamna wa kuzuia hili.
     
  6. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwanini asingesema moja kwa moja kuwa NO mahakama ya kadhi, OIC.
     
  7. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    JK hataki muungano uvunjwe cos anataka 2015 rais atoke Zanzibar.
     
  8. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Abdulsahaf, wewe nafikiri ni mzenji, Hilo kwanza.

    Pili posti yako imekaa kinafikinafiki kidogo, unamwonyesha Rais JK akiwa amevaa kuashiria Rais Mwislamu wa Tanzania.

    Tatu picha na ujumbe ulioandika haviendani, yaani Rais anayepinga udini ndo mwenyewe mdini, kwa jinsi alivovaa.

    Nne kudhihirisha kuwa posti yako ni ya kinafiki, umeshindilia kwa maoni yako mwenyewe kupinga muungano.

    Tumewazoea wazenji, mnakuja Kama mnvyokwenda.
     
  9. WISTON MWINUKA

    WISTON MWINUKA Member

    #9
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mh.Rais Jk Kikwete amekemea udini nchini Tanzania,Hayo ameyasema katika siku ya mtoto wa Afrika ambapo pia amesisitiza kwamba watoto wana haki ya kulindwa na kuthaminiwa ikiwa ni pamoja na kupewa haki zao.
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ni jambo la faraja kama rais amekemea tatizo la udini. Lakini shida kubwa ninayoona ni kwamba wananchi wengi hawana uhakika na kauli ya rais ni ya kweli toka rohoni kwake na kwamba anachosema ndicho anachofanya nje ya uso wa vyombo vya habari.

    Kama tunataka kunusuru balaa linalotunyemelea basi iko haja ya kuwa na 'definition' mpya kuhusu serikali kutokuwa na dini. Lazima tuwekane sawa nini maana ya serikali kutokuwa na dini katika context ya Tanzania.

    Na kwa maoni yangu maoni yangu nishauri bunge lipitishe sheria inayozuia mwanasiasa kushiriki kwenye mambo ya dini. Kama mwanasiasa atahudhuria ibada au hafla ya dini basi afanye hivyo kama muumini wa kawaida kabisa, lakini iwe mwiko mwanasiasa kutoa hotuba kwenye mikusanyiko ya dini (msikitini/kanisani/temple) hata kusalimia iwe marufuku. Asali na aende zake. Hakuna mambo ya Harambee, haya ndio yanaleta balaa kama ukabila na siasa Kenya. Kwani huko nyuma makanisa yalikuwa yanapataje michango? Tufumbe macho ni kutenganisha kwa vitendo siasa na dini.
     
  11. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    nafurahi kusikia kikwete nae anaweza kukumea...
    apunguze kucheka cheka bwana kipindi anapokua anakemea
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    For the benefit of my doubts, amesemaje tena kuukemea udini?
     
  13. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #13
    Jun 16, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa staili hii utawa isolate "wadini"! walio katika siasa wataikimbia siasa, ambao hawajajiingiza katika siasa wataikwepa, matokeo yake unakuwa na Serikali iliyo upande wake na wananchi "wadini" upande wao!
    Kwa nini kusiwe na utawala wa majimbo ya kidini?
     
  14. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #14
    Jun 16, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Wacheza disco ndio wadini wakubwa! Wanatamani nchi yote ijae kumbi za disco tu! Wanaosababisha hadi sasa hali kuwa tete ni vigazeti na viradio mbao vilivyojaa makanjanja, hawa wataiangamiza nchi siku sinyingi.

    Tumeshuhudia yalotokea Zanzibar ukweli unajulikana CCM ndio waliochoma makanisa ili ishu ya kutaka muungano uvunjike ife na ishu igeuke kuwa ya kidini na mwisho habari ya muungano ikiguswa ionekane ni udini. Jiulize kwanini hadi sasa haiundwi tumehuru kuchunguza ishu hii? Ishu inajulikana ndio maana makanjanja wanang'ang'ania vitu visivyopo ili kudivert mind za mazuzu wasiojua kinachoendelea.

    Mmesahau janjaweed ilivyofanya uharibifu Zanzibar? Ndio hao walotumika kuchoma makanisa Zanzibar,Waislam na Uamsho ni kisingizio tu ili kuhalalisha dhulma.
     
  15. k

    kalanjadd Member

    #15
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huo mkutano aliozungumza wa mtoto wa afrika umejaa usanii mtupu na tatizo kubwa kinara wa uandaaji bwana Abubakar Fransis Kabwogi ni tapeli mkubwa wa kimataifa JK kaingia mkenge tenda kwenda kufungua mkutano magumashi
     
  16. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #16
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    udini aliuanzisha kikwete na ccm yake, halafu kuhu watoto je atafuta kauli yake ya wamba wtoto wanaopewa mimba ni viherehere leo anazungumzia kuwa linda wakati wanao wabaka watoto wanalipwa m 10...
     
  17. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #17
    Jun 16, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,934
    Likes Received: 5,358
    Trophy Points: 280
    ipandisheni ccm mahakamani kwa kusabibisha nyie mmeonekana magaidi na wachoma makanisa.

    Sidhani kama una ushahidi wa kuitia nyinyiemu hatiani, lakin umma wote unajua makanisa yalichomwa na taasisi ya kiislam uamsho.
     
  18. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #18
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Mkuu maoni yako mazuri sana, ila kwa heshima na taadhima nakuomba unipe definition kwa uelewa wako nini "UDINI"?
     
  19. F

    FJM JF-Expert Member

    #19
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sideeq, naongelea utawala na siasa vs. dini na siasa. Based on what I am seeing now, kuna haja kabisa ya kutenganisha siasa na dini. Mtu achague moja, dini au siasa. Na tumipige marufuku kutumia wanasiasa kuhutubia au kuongoza shughuli yoyote ile ya kidini. Ukabila unakuwa mgumu, wanasiasa wametumia lakini wameona ni shida kutumia makabila kwa manufaa ya kisiasa, lakini dini wameona mwanga. Sasa tufunge huu mlango kabla hatufikwa na balaa.
     
  20. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #20
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    ametoa tamko kuhusu azimio la bakwata kukataa sensa?
    kama hajakemea nampa big up kwani atakuwa ameona ajenda yao haina maana.
    silence is the answer.
     
Loading...