Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete, Gadaffi na Eid

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MwanaCBE, Sep 3, 2011.

  1. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,606
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    Ndugu zangu nimekuwa nikiwaza sana juu ya Kikwete kuhutubia katika msikiti wa Gadaffi mjini Dodoma siku ya Eid bila kuongea lolote juu ya Gadaffi. Najiuliza sana kulikoni!!? Msikiti umejengwa kwa pesa za Gadafi lakini katika madhila yalomkuta rais haoni hata haja ya kumtaja walau kwa shukrani ndani ya huo msikiti!!?? Na la zaidi ni ile hotuba yake ilivyowashughulikia waislam wenzake bila haya.!! Hivi msimamo wa Jk kiimani ukoje!!?
     
  2. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Jamani tumeshajadili sana hizi habari za Jk na Eid
     
  3. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Kama una habari mpya tuletee
     
  4. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #4
    Sep 3, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180

    Baraza la Eid halifanywi na Rais ila anaalikwa na Bakwata ambao ndio wenye shughuli na ndio wanaochagua wapi watafanya mwaka huo.
    Na msikiti ule tambua kuwa umejengwa kwa ajili ya waislamu na sio kwa ajili ya Jakaya<hivyo wa kushukuru ni waislamu na sio Rais.
    Na kwenye ile hotuba aliongea kama Rais.Kama ulitaraji kwa kuwa Rais ni muislami basi atumie hela za walipa kodi kuanzisha mahakama ya kadhi basi umechemka sana mkuu
     
  5. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0

    Alafu Kikwete hausiki na ule Msikiti wala hajui fedha za kujenga ule msikiti ulipatikana vipi.
     
  6. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Msikiti, Gadaffi, kikwete, Eid, yote sawa lakini watanzania wanapata nini toka kwa rais wao kashindwa kuwapa waislam kadhi, katiba haieleweki, maendeleo yana zidi kupotea, ugumu wa maisha ndio usiseme. Huyu jamaa anatakiwa kwenda kupumzika msoga aachie nji kwa wengine
     
  7. S

    SINGOGO Member

    #7
    Sep 4, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Akichukua maamuzi mazito mnasema amekosea asipochukua maamuzi tatizo pia sasa mnataka afanyeje rais wetu?
     
  8. T

    Taso JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Husemi ukweli hapo. Katiba inasema hivi:

    Kazi ya kutangaza dini, kufanya ibada na kueneza
    dini itakuwa ni huru na jambo la hiari ya mtu ya binafsi, na
    shughuli na uendeshaji wa jumuiya za dini zitakuwa nje ya
    shughuli za mamlaka ya nchi.

    Ib. 19 (2)
     
  9. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,629
    Likes Received: 1,509
    Trophy Points: 280
    Katiba iko very clear and straight-forward; "kufanya ibada na kueneza dini .... itakuwa nje ya shughuli za mamlaka ya nchi".

    Wao wanakiri kabisa, wala hawamung'unyi maneno, kwamba Mahakama ya Kadhi ni IBADA halafu wanataka makama hiyo hiyo (ibada)
    itambuliwe kikatiba. Hawa jamaa sijapata kuona. Lakini siamini kwamba hawajui haya yote ila shida ni ubinafsi na ajenda za ajabu ajabu walizo nazo.

    Pia imekuwa vizuri hata Mh. Rais katahadharisha kujiepusha na mijadala ya kidini wakati wa mchakato wa katiba mpya. Ni muhimu sheria ya katiba mpya ikazuia kabisa upuuzi huu.
     
  10. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    Mbinafsi ni wewe na sio wao,pmj na mengine yote kinachotakiwa na waislam ni idhini na serikali iitambue mahakama ya kazi kama mfuatiliaji wa suala hili lilipoanza kutolewa mlisema hamlitaki cos hii sio nchin ya kiislam now mnalikubali cos serikali imejitoa kwa hili so nani mbinafsi mwanzo ulikataa kabisa na yakatolewa matamko mengi tu ya makanisa mbalimbali sasa malikubali ila mnataka serikali isihusike hapo ndio ulipo ubinafsi,wakati mnakataa serikali isihusike kwa hili basi serikali iruhusu waislam wajiunge na OIC ili wawe wafadhili wa mahakama hiyo,kujiunga huku hakutapingana na katiba yenu uchwara
     
  11. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,629
    Likes Received: 1,509
    Trophy Points: 280
    Kwanza hapo kwenye red; Mahakama ya Kazi ipo na inatambulika kikatiba. Hivi kwa maelezo yako, kati yako na mimi nani mbinafsi? Yaani wewe unataka serikali iingize ibada zenu kwenye katiba ya nchi, huo sio ubinafsi ni nini? OIC? Kasome na pia weka Katiba ya OIC hapa wanajamii waone kilichomo. Acha kukurupuka!

    Wasomi mahiri kina Prof. Dr. Ibrahim Juma bingwa wa Sharia na Mwenyekiti wa Tume ya Kurekebisha sheria wameona na wakakubali yote hayo itakuwa wewe.
     
  12. O

    Oikos Senior Member

    #12
    Sep 4, 2011
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu Wananchi, Gadaffi alipokuwa anafungua msikiti wa jijini Kampala aliikashfu sana Biblia Takatifu na akasema kuwa kama angekuwa na uwezo asingependa iwepo..... Nasikia raha kwamba sasa Bibilia itajipenyeza kwa madaha nchini Libya. Soma Mathayo 24:14!! JK aseme nini sasa? Gadaffi alikuwa na ndoto ya kutawala Africa kama rais wa kwanza. Nadhani haamini yaliyotokea. Usicheze na Biblia!! Kwa JK kutokusema lolote katika msikiti wa Dodoma, binafsi nampa big up!!!
     
  13. i

    issenye JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 410
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 60
    M't:24:14: And this gospel of the kingdom shall be preached in all the world for a witness unto all nations; and then shall the end come.
     
  14. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,108
    Likes Received: 11,354
    Trophy Points: 280

    Mahakama ya Kazi ndo nini?? Mimi nafahamu Kadhi na sio kazi na hii inadhihirisha wengi mnalilia jambo msilolijua. Serikali kutoa mfuko maalum wa kusimamia Kadhi ni sawa na kusema serikali iratibu ibada ya waislamu. Fanyeni mpango mjenge shule msomeshe watoto, wacheni mijadala ya kukejeli dini zingine, andikeni proposal kwa wahisani mmepewe misaada ya kijamii nadhani baada ya hapo akili zenu zitaanza kujadili mambo ya msingi. Narudia tena "Mahakama ya Kadhi itahusu mirathi na ndoa tu na iendesheni kwa pesa zenu kwani nyie sio watoto wadogo"
     
  15. Malipesa

    Malipesa JF-Expert Member

    #15
    Sep 4, 2011
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hakuna aliyewahi kukataa uanzishwaji wake wala uendeshaji wake, kilichokataliwa ni kule kuanzishwa na kuendeshwa kwa gharama za serikali. hata walw wanaoitaka ndivyo wanavyotaka, mambo kufanywa na serikali. na hata pale itakapoanzishwa lazima ifuate misingi ya katiba ya nchi, kuiba na kukatwa mkono, ama kufumaniwa na kupigwa mawe kusiwepo ndani ya hukumu za makadhi.

    nafiri hapo tupo pamoja mkuu.
     
  16. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Pumba as usual
     
  17. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #17
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 371
    Trophy Points: 80
    Poleni sana wajomba,! Na kibarua kigumu cha kutaka WATANZANIA wote tuunge mkono "ukadhi"kwa jina la YESU MSHINDWE!
     
  18. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #18
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    Hapo kwenye kazi pamekosea ni kadhi kama ulivyosema but i think ujumbe umeulewa thus why umechangia ulivyoelewa,kiubinfsi ww ndio unakejeli huwezi sema sisi sio watoto sasa kipi bora pesa za umma situmike kwenye chaguzi na upitishaji wa bajeti za wizara na posho zisizo na tija au zitumike kwa watu walio wengi?
     
  19. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #19
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    Mkuu tupo pmj ila kuna upotoshaji mkubwa kuhusu ili,zanzbar ipo hiyo mahakama ya kadhi ulishawi sikia kuna mtu kakatwa mkono,kilichopo na kinachoendelea kuelimishwa ni kwamba mahakama ya kadhi itahusu ndoa na mirathi tena itakayowahusisha waislam wenyewe na sio vinginevyo,na kuhusu kuiba na kukatwa mkono hilo limeshaelezwa litakuwa suala la serikali na mahakama zake
     
  20. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #20
    Sep 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    hapa tatizo ni jk kuwa ahidi kitu ambacho alikurupuka ndio maana mbona maraisi waliopita hawakuahidi hiyo kadhi au wao haiwahusu?

    kwa hili swali lazima jk alitaka tu kutafutia kura kwa waislam ambao hawataki kufikiria vitu ambavyo haviwezekani na wanakomalia..
     
Loading...