Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete aliposema "Sijawahi kuona mchapakazi kama Lowassa" alimaanisha nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng'wanangwa, Nov 22, 2010.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Kuuliza siyo ujinga.
     
  2. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,539
    Likes Received: 2,050
    Trophy Points: 280
    Anaanza kumsafishaa ili akimtangaza kuwa wazirii watu washishangae ........maana ndilo sharti lake alilopewa ..lazima amsafishe kwa urais 2015...
     
  3. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2010
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Lowasa ana matatizo yake ya kuchakachua mahela ya wananchi fasta fasta, lakini ni mtendaji mzuri kuliko Pinda-Anagalia kipindi chake wakurugenzi wa halmashauri mbofumbofu walivyokuwa na wakati mgumu, sasa hivi jamaa wana kwiba bila aibu na maendeleo hakuna!
     
  4. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2010
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pumbafu yake, na ufisadi wote alioufanya bado anaonekana kuwa mchapakazi? Kweli Ufisadi upo mwingi kwenye nchi yetu. Fisadi boss, fisadi mchapakazi
     
  5. O

    Okinawa Senior Member

    #5
    Nov 23, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 174
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    EL Hafai kuwa kiongozi na Mwalimu Nyerere alishawahi kulisema hili. Ananuka UFISADI mkubwa na kwa sasa yeye na RA ndio wanaoiongoza nchi kwa "remote".

    EL alimwambia Sitta kwamba hatakuwa Speaker wa Bunge la kumi la Jamhuri ya Muungano na kweli hajawa. Na wamemweka Speaker wao watakayemwamlia cha Kufanya ndugu Anne Makinda. Wanafanya ufisadi wanapata pesa nyingi ambazo wanazitumia kuwamaliza WAPAMBANAJI WA UFISADI; huku wakimtumia Makamba kama kuwadi wao mkubwa.

    EL anajua fika alichokuwa anawafanyia Ma-DC wakati akiwa waziri wa maji na umwagiliaji. Makamba ndiye kibaraka mkubwa wa Mafisadi papa wanaoyumbisha nchi.

    Na chini ya Uongozi wa CCM nchi hii haiwezi kuondoa rushwa na ufisadi uliyokubuhu kwani kwa CCM ufisadi ndio namba one qualification ya kuwa kiongozi.
     
  6. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #6
    Nov 23, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mh!hii kauli ni tata!!
     
  7. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #7
    Nov 23, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuu nakuunga mkono unajua Pinda amekuwa kama msukule tuuu anapelekwapelekwa tuu! LOWASA ni mchapakazi mzuri ila WIZI! jizi kishenzi!
     
  8. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Hata mimi sielewi.

    kuchapa kazi?
     
  9. M

    Mkwele JF-Expert Member

    #9
    Nov 23, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nadhani bila mafisadi nchi hii haitakuwepo, hayo ndio mawazo ya watu wa rangi ya kijani, kwao rushwa ni mpaka kwa balozi wa nyumba kumi kumi.
     
  10. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    teh.teh..teee
     
  11. v

    voghe New Member

    #11
    Nov 23, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jaman tujue kwamba kila mtu ana mazuri na mabaya yake na mtu afanyapo baya mzuri yote hufutika....bt tuangalie shilingi kwa pande zote jaman..
     
  12. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #12
    Nov 23, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni
     
  13. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #13
    Nov 23, 2010
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Waswahili wa pemba.........................
     
  14. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #14
    Nov 23, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,790
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Mie nafikiri kuwa anaweka mazingira ya kumbeba1 Tusubiri tuone! Lojiki iko hivi:
    Analiambia Bunge "Baraza la mawaziri litakuwa na wachapa kazi',
    Anaendelea kuwaeleza wananchi: "Lowasa ni mchapakazi"
    Kwa hiyo anataka kuueleza Ulimwengu, 'msishangae kumwona Lowassa kwenye baraza la mawaziri (licha ya kutolewa baruti miaka michache iliyopita"
     
  15. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #15
    Nov 23, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    nawezekana ni mchapa kazi illeee si unajua yeye na Jk walikuwa wakipigana vikumbo wanapotembelea wilaya zenye ma-DC kama yule aliyemteua hivi karibuni wanajuana kwa ''uchapa kazi" wao
     
  16. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #16
    Nov 23, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Watu wa kanda ya ziwa ni mashahidi! Shinyanga na Kahama. Walipata maji kwa hisani ya EL na kama angelikuwa yungali uwazirini basi maji yangekuwa dom!!! Tusichojua ni alipata kiasi gani % :teeth: Kabisa akirudi kwenye uwaziri namuunga mkono
     
  17. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #17
    Nov 23, 2010
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Duh! Hilo nalo nenoooo!
     
  18. admissionletter

    admissionletter Senior Member

    #18
    Nov 23, 2010
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi nachojua Lowasa ni mbadhilifu na sikubaliani na comparison yako ya Lowasa na Pinda sababu sielewi ni namna gani umelinganisha utendaji wa watu hao wawili. Wakati wa Lowassa mfumo wa serikali za mitaa pamoja na Waziri wake alikuwa ule ule unaotumika wakati wa Pinda? Waziri husika alihusika vipi kwa utendaji mzuri au mbaya wa hizo halmashauri? Kama ni suala na chain of command, kwa maana ya kwamba Waziri Mkuu anawajibika kwa utendaji wa Waziri husika na Halmashauri husika, basi kwa misingi hiyo hiyo ya chain oa command Rais Kikwete abebe lawama. Kwa kifupi naona comparison uliyotumia ya Lowasa na Pinda kwa hii sababu ha Hamlashauri inaweza inaweza kuleta conclusions za haraka haraka ambazo zinaweza zisiwe na usahihi. Kumbuka kuna mambo mengine ambayo Pinda atakuwa ameyafanya vizuri kuliko Lowasa kwa hiyo kigezo kisiwe hizo Hamlashauri tu (ingawa kweli kama una ushahidi kama nilivyosema hapo juu, hiki kinaweza kuwa kigezo kimoja wapo vile vile). Uchapa kazi mzuri wa serikali unaenda na maamuzi mazuri ya public interest. Kama mtu anafanya maamuzi na kibadhirifu hata akilala kazini akifanya kazi haisaidii sababu huyo si mchapa kazi!!
     
  19. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #19
    Nov 24, 2010
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kuchapa kazi anachapa aswaaa huko kwao kwani kukoje?ye si mbunge bwana wa monduli au?
     
  20. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #20
    Nov 24, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    UMASIKINI MTUPU!! Monduli ni moja ya wilaya maskini na EL anautumia kamj mtaji wa kubaki madarakani
     
Loading...