Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiapo cha ndoa kirekebishwe

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by GAGL, Mar 16, 2011.

  1. G

    GAGL Senior Member

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Katika kuifikia Tanzania isiyokuwa na ukimwi kama kampeni iliyozinduliwa na Mhe. Rais miaka michache iliyopita "Tanzania bila ukimwi inawezekana" ninapendekeza kiapo cha ndoa kiwe namna hii:- "Mimi X nakubali kumuoa/kuolewa na Y awe mke/mume wangu katika maisha yangu yote, katika shida na raha na naahidi kumpenda, kumlinda katika hali yoyote ile na naahidi mbele ya Mungu, kanisa/msikiti/serikali, waamini waliopo hapa, ndugu, jamaa na marafiki kutomsaliti mwenzangu kimwili kwa kushiriki zinaa na mtu mwingine, ee Mwenyezi Mungu nisaidie"

    Hii ni mbinu mpya ya kisaikolojia ambayo inaweza kusaidia sana katika kupambana na janga hili la ukimwi, kwani njia pekee inayoeneza ukimwi kiurahisi ni ngono ikisaidiwa sana na ukosefu wa uaminifu katika mahusiano. Kama kutakuwa na uaminifu utakuwa imara katika ndoa basi hata katika mahusiano ya kawaida kutakuwa na uaminifu.

    Nawasilisha.
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu .... wewe umeshaoa ...! kwenye kiapo kuna sehemu inayotamka kwamba nitakuwa "muaminifu"
     
  3. s

    sawabho JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Vipi kuhusus wale ambao hajaoa au kuolewa unawafikiriaje? Maana umelenga wenye ndoa tu. Suala la mahusiano katika halihisishi ngono sio kwa walioona tu ambao itakuwa rahisi kuwaapisha hivyo.
     
  4. G

    GAGL Senior Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu lazima ukubaliane na mimi kwamba ukimwi unachangiwa sana ukosefu wa uaminifu katika ndoa, hasa wababa mafataki wanautoa ukimwi ndani na kuupeleka nje, kama wababa na wamama wataacha kuwafuatilia vijana wadogo na wakaonesha uaminifu wa kweli bila hiyo itahamia hata kwa vijana walio katika mahusiano ya kawaida.
     
  5. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ukimwi autoki ndani kwenda nje unatoka kuingia ndani
     
  6. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,696
    Likes Received: 4,407
    Trophy Points: 280
    Kuna ile sehemu inayosema hivi...nakupokea uwe mume wangu wa ndoa au nakupokea uwe mke wangu wa ndoa......sasa ina maana hapa wanaacha mwanya kwa wasio wa ndoa kuwashughulikia!
     
  7. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Pia sheria ipange mwanamke akionekana na mwanaume atiliwe shaka na waulizwe!.
    Hata ukiwakuta watu wawili me/ke unawashitaki polisi au kuwepo vyombo husika.
    Uaminifu ni jambo la kiroho....ukiwa muaminifu zipo njama au changa moto nyingi utazo fanyiwa lazima utatoka kwenye msitari(iman/uaminif) yako
     
  8. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #8
    Mar 17, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ukimwi unaenezwa na wanawake zaidi.
    Mtansamehe akina mama zangu!.
    Wewe unajua unae mume wako...akija bw mwingine akutia vishawishi vile umevikosa au umepungukiwa ...unamkubali.
    Hapo unategemea nini?
     
  9. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #9
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sio sisi wanandoa ndio tubadilike? maana hata kiapo kikibadilishwa kama na sie hatujabadilika haitasaidia kitu
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Mar 17, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    We unachekesha kweli!Kwahiyo wanaume wametulia wamama ndo wanahangaika??Nna mifano hai...kati ya wanandoa watatu wanaotoka nje ya ndoa wawili ni wanaume!Na mmoja sio tu kamletea mkewe mtoto ila na ngoma juu!
     
  11. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #11
    Mar 17, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Unajua kwanini nawataja akina dada?
    Mwanaume hata awe fataki...akija kwenu hakuchukui bila idhin yako.
    Mkatalie maombi kama utaweza...uone kama utapata upupu!.
     
  12. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #12
    Mar 17, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nafikiri hapo kwenye red ilipaswa kuwa kinyume chake, ukimwi unatoka nje unaletwa ndani ya ndoa unless wahusika walioana wakiwa tayari waathirika.
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    Mar 17, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Haya hongera kwa kugundua tatizo!Ni vizuri ukiwa unamwambia na yule DEMU wako hayo kabla yakumpeleka gheto!Maana wewe kuomba kwako kunakufanya wewe wa kwanza kuinitiate alafu unasema akatae!We unaomba ya kazi gani!Na huyo mwanaume kama sio msababishi akikubaliwa kwanini asipotezee!?
     
  14. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #14
    Mar 17, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Teh teh teh!
    Unaniumiza mbavu zangu !
    Mimi sina tabia zakuomba ngono.
    Ntaekua nae ntatosheka nae...kama atakua na mapungufu ntamuelimisha ...nae akinigundua nina mapungufu atanielimisha.
    Tutaishi kwa raha na kwa amani.
     
  15. M

    Matarese JF-Expert Member

    #15
    Mar 17, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    Yaani waafrika tumekuwa colonized mno mentally, inaonyesha wachangiaji karibu wote hapo juu hatujui wala UKIMWI ni nini, tunatamka tu.
     
  16. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #16
    Mar 17, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    ukimwi ni nini?
     
Loading...