Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katibu wa CCM mbaroni kwa uchochezi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Quinine, Mar 5, 2011.

  1. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,451
    Likes Received: 2,449
    Trophy Points: 280
    Katibu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) wilaya ya Mpanda, Jacob Nkomola, anashikiliwa na polisi kwa tuhuma za uchochezi na kuhamasisha vijana kuandamana hadi nyumbani kwa Askofu wa Kanisa Katoliki Jimbo la Mpanda, Padri Patrick Kasomo ili wamvue joho la kichungaji na kumpiga, kwa kuwa hana sifa za kuwa kiongozi wao wa kiroho.

    HabariLeo.
     
  2. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ahaa, huu si ndo anaohubr raisi?. Thank God kuwa watu wake wanatekeleza ajenda yao! Kumpiga kiongozi wa dini? Hajui nguv ya Mungu
     
  3. k

    kukubata Member

    #3
    Mar 5, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyo hatakuwa mpagani katika kuabudu hautakiwa kumwangaria padri bali ni matendo yako
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi ktk ccm kuna nin? Mbona wanajichukulia hatua pasipo kujua sheria za nchi? Na yule Mgombea Ubunge wa Maswa Magharibi, aliyempiga ngwara OCD yupo wap? Alichukuliwa Hatua zipi?
     
  5. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,451
    Likes Received: 2,449
    Trophy Points: 280
    Wanatekeleza maagizo ya Mwenyekiti wao kupiga viongozi wote wa dini.
     
  6. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,696
    Likes Received: 4,407
    Trophy Points: 280
    Hahaaaa CCM bwana...wasione kichaka.............
     
  7. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    WAPI UTINGO

    kwenu huko
     
  8. A

    August JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2011
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    hii! ni kiini macho, wana taka kuhalalisha watakapowageukia cdm, tena uongozi wa juu
     
  9. Mvuni

    Mvuni JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 322
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo umenena mwanagu. Nadhani ni muda muafaka kwa viongozi wa ngazi zote wa CDM kujiepusha na lolote lihusulo uchochezi. Maana hawa jamaa wameanza kumtafuta mchawi mwituni. Plse! take care!!!
     
  10. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Huyo ni mmoja wa vijana katika kikosi kazi cha mheshimiwa Pinda katika propaganda na mipango yote ya kichama huko Mpanda,nadhani katumwa kufanya hivyo maana sidhani kama kwa utashi wake anaweza kuchochea jambo kama hilo.
     
  11. M

    Miruko Senior Member

    #11
    Mar 5, 2011
    Joined: Feb 8, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hakuna askofu mwenye jina hili Tanzania. Askofu wa Mpanda anaitwa WILLIAM, Paschal Kikoti.
     
  12. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    jamani naomba mnisaidie wakatoliki, hivi kuna jimbo la mpanda kweli? Mie najua jimbo ni sumbawanga (wala sio rukwa wala mpanda) ambalo linapakana na jimbo la kigoma, tabora na mbeya. Mtuma post hujakosea kama habari leo wameandika hivyo, wao habari leo ndio watakuwa wameupotosha umma kuhusu ukweli wa jimbo husika. Naomba kutoa hoja
     
  13. s

    smz JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Walioko huko watusaidie.Ila nahisi alitaka kusema "Paroko" na wala siyo Askofu.
     
  14. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Huyu ni naibu askofu (Vicar), juzi alizuia makanisa kadhaa jimboni kwake kupokea msaada uliotolewa na mbunge wa CCM huko baada ya kukashifiwa na huyo Nkomola. Nadhani hii ya kususia misaada ndiyo imeishtua serikali. Kama sijasahau, huyu Nkomola amewahi kuwa kiongozi CHADEMA.
     
  15. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #15
    Mar 5, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,451
    Likes Received: 2,449
    Trophy Points: 280
    HabariLeo

    Katibu wa CCM mbaroni
    Imeandikwa na Peti Siyame, Sumbawanga; Tarehe: 5th March 2011 @ 09:50 Imesomwa na watu: 268; Jumla ya maoni: 0


    JESHI la Polisi wilayani Mpanda limemkamata Katibu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) wa wilaya hiyo, Jacob Nkomola, kwa tuhuma za kumtolea maneno ya kashfa na kumtishia maisha Makamu wa Askofu wa Kanisa Katoliki Jimbo la Mpanda, Padri Patrick Kasomo.

    Kukamatwa na kuhojiwa kwa Katibu huyo wa CCM kunatokana na kufunguliwa kwa jalada namba RB/849/2011 na Padri Kasomo dhidi yake juzi kwenye Kituo Kikuu cha Polisi mjini humo.

    Kasisi huyo ambaye pia ni Paroko wa Kanisa Katoliki Karema anadai Nkomola alitoa pia maneno ya uchochezi akihamasisha vijana kuandamana hadi nyumbani kwake (Kasomo) ili wamvue joho la kichungaji na kumpiga, kwa kuwa hana sifa za kuwa kiongozi wao wa kiroho.
    Inadaiwa maneno hayo ya kejeli na kashfa pamoja na kutishia maisha aliyatoa alipohutubia mikutano kwenye vijiji vya Karema na Kaparamsenga, iliyoitishwa na Mbunge wa Mpanda Vijijini, Moshi Kakoso kwa lengo la kushukuru wananchi kwa kumchagua.

    Hadi jana haikuwa imefahamika mara moja kama Katibu huyo ataachiwa kwa dhamana au la, kwani ilielezwa kuwa bado anaendelea kutoa maelezo kwa maandishi kituoni hapo.

    Kaimu Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Rukwa, Jacob Mwaluanda, alithibitisha kukamatwa na kuhojiwa kwa Katibu huyo, na kuongeza kuwa kasisi huyo aliamua kumshtaki baada ya jitihada za usuluhishi za Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Wilaya hiyo kushindikana.

    Mwaluanda alisema mgogoro baina ya wananchi na Kanisa, unatokana na kumtuhumu Kasisi huyo kuwa amepora sehemu kubwa ya ardhi kijijini humo yakiwamo maeneo ya wazi; moja likiwa ni uwanja wa kuchezea mpira ambao alipitisha trekta na kuubadili kwa ajili ya shughuli za kilimo ambapo limepandwa miti .

    Hata hivyo habari ndani ya Jeshi la Polisi Mpanda zinadai kuwa upo uwezekano mkubwa Katibu huyo wa CCM kufikishwa mahakamani kesho kutwa.
     
  16. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kama Padre amepora ardhi kwanini naye asishitakiwe? Isijekuwa maeneo hayo ya wazi yalikuwa ya Kanisa na wanakijiji kwa mazoea ya kuyatumia siku nyingi kwa michezo wakafikiri ni ardhi ya kijiji!
     
  17. P

    Popompo JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    malizia isipokuwa viongozi wa kiislam
     
  18. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wanaandaa mazingira ya kukamata viongozi wa Chadema. Changa la macho hilo.
     
  19. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Its obvrous kama padri huyo kapora ardhi ya wananchi sheria itachukua mkondo wake lakini kitendo cha huyo kiongozi wa ccm kutamka maneno hayo hakikubaliki huu ndio uchochezi wa wazi kuwahamasisha watu waandamane mpaka kwa padre wakamvue joho na kumpiga. Nategemea viongozi wa kitaifa wa ccm taifa watoe matamko ya kulahani kauli hizo za kiongozi wao wa mpanda sio kukaa wanalaani maandamano ya amani ya chadema.
     
  20. Magogwajr

    Magogwajr JF-Expert Member

    #20
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    juzi tu hapa kanisa katoliki wilayani mpanda lilikataa msaada wa mbunge wa ccm leo mnadai kuwa askofu amepora ardhi? kwani katibu wa ccm ndiye afisa ardhi au afisa mipango miji wa mpanda hadi atoe maelezo juu ya umiliki wa ardhi? me naona ni njia ya kuonyesha hasira yao ya kukatatliwa kwa msaada wao na kulichafua kanisa.
     
Loading...