Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kati ya operating sysyem na compiler. Kipi cha kwanza?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Firefox, Feb 4, 2012.

  1. Firefox

    Firefox Senior Member

    #1
    Feb 4, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Wakuu tunajua huwezi tengeneza computer program au software bila kuwa na tool ya kuweza kuconvert source codes kwenda objects. Sasa hizi modern O.S zinatengenezwa kwa compiler ya language flan say C. But compiler yenyewe ili iu work ni lazma uiweke kwenye O.S. yaan operating system inatengenezwa na compiler. but compiler yenyewe inakuwa installed kwenye operating system. so nani katangulia?
     
  2. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #2
    Feb 4, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Tafuta historia ya OS na compiler utapata majibu mazuri
     
  3. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  4. i

    iMind JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    OS ndo zilianza. kumbuka zamani programing ilikuwa ikifanyika kwa kutumia low level languages na device nyingi hazikua multi purposes kama siku hizi. OS zilianza baada ya kugundua programable chips ambazo zilikuwa na functions or instructions ambazo ziko hard coded kwenye chip. Tuliofanya assembly language tunajua
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kwa maelezo yako os ndo imeanza kwa hiyo asembly language ndio inafundisha hizo mambo naje hiyo kozi ntaipata wapi labda hiyo language assembly...
     
  6. N

    Namtih58 JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu naona unachanganya kidogo. Unaposema unlivyoandiak hapo nilipoweka nyekundu unakosea. Kumbuka OS imetengenezwa kurahisisha management ya resources, kuwezesha computer kutumika more generally. Ndo zinaitwa general purpose computer.

    Computer si lazima iwe na OS ili kufanya kazi (angalia special purpose comps). Halafu inakubidi utofautishane kati ya OS na Kernel (ambayo ndiyo ina jukumu la kumanage resoures). Kwani ukiwa na kernal unaweza tengeneza computer yako ya kucompile peke yake. Kisha hata bila kernel unaweza kutengeneza kompyuta yako ya kucompile ijapokuwa itakuwa ngumu kidogo kwani itakulazimu uandike application moja ambayo inafanya kila kitu, kumanage an kucompile.

    Lingine pia ni kutofautisha, kuwa watu wanapo sema compiler mara nyingi wana maanisha preprocessor, compiler, assembler na linker.

    Angalia hapa kwa maelezo zaidi.
     
  7. i

    iMind JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Assembly languages hutumiwa na Electronics Engineers na wanao soma course za electronics, telecom na sometimes electrical engineering hufundishwa vyuoni. Pia hakuna assembly language moja, ila zina vary kutegemeana na chip au microprosesor. Kwa sasa matumizi yake yako kwenye viwanda vinavyotengeneza chips kama intel.
    Ukizungumzia OS usiangalie tu hizi windows and the like, lakini ijue appliences kama radio, microwave, fridges, tv etc nazo zina os ambayo hukuwezesha kubadili statiom, temperature etc.
     
  8. m

    makoe New Member

    #8
    Feb 7, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani os ilianza kabla ya compiler kwani compiler ni kwaajili ya kutafsiri lugha fulani ya kikomputa iweze kuendana na ile ya assembly language. kwahiyo mtu akitumia assembly language tu halazimiki kuwa na compiler
     
  9. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #9
    Feb 7, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    probably operating system ndio ilitangulia cuz without an operating huwezi kutengeneza program. compiler is just a translator ambayo ina translator ambayo inatransalate higher level language to machine language. Kumbuka kuwa translators zipo za aina nyingi. Pia compiler haiwezi kuwa ya kwanza kwa sababu compiler ilikuwa introduced baada ya higher lever language kuwa introduced kwa hiyo hayo hao programmers baada ya kuintorduce higher level language ndipo wakaintroduced compiler ili iweze kufanya translation kutoka higher lever language to machine language. machine language was the first programming language
     
  10. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #10
    Feb 22, 2012
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,978
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Hapa naona kama kale ka swali ka kuku na yai kipi kilianza!!!!
     
Loading...