Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama unaipenda Hip-Hop karibu tujadiri haya.

Discussion in 'Entertainment' started by Ipycalypse, Sep 11, 2012.

  1. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,082
    Likes Received: 1,625
    Trophy Points: 280
    Habari zenu mashabiki wa Hip-Hop! Leo ningependa tuelezane mambo mbalimba kuhusu music huu ili na wengine wajifunze.

    Yawezekana kabisa wengi wetu hapa hatujui kwamba hip-hop ina matawi mengine mengi kwasababu hip-hop ni genre ya music basi nayo pia ina sub-genres zake kwa kuanzia tu Hip-Hop kwa kule Marekani imegawanyika katika vipengere kadhaa kutokana na geographical position hapo kuna.
    -WEST COAST HIP HOP
    -MIDWEST HIP HOP
    -NORTH WEST HIP HOP
    -EAST COAST HIP HOP.

    Lakini lengo langu sio hizo geographical differences ningependa tujadiri sub-genres kama,

    1-HARDCORE Hip-hop
    2-GANGSTA RAP
    3-HORROCORE
    Ziko nyingi lakini kwa kuanzia tuanze na hizi.

    Ukianza na Hardcore hip hop ambayo ilianzia pande za East Coast hasa katika jiji la New York na watu wanaosadikika kuianzisha ni Emcez kama, Run-D.M.C.,

    Schoolly D,
    Spoonie Gee,

    Boogie Down
    Productions,
    Public Enemy and Kool
    G Rap,
    Miaka ya 1980's-1990's. Ikiwa na mtazamo wa kuelezea ubaguzi wa rangi, starehe, maisha ya mtaani na mengineyo.

    Baadaye inakuja Gangsta Rap ikiwa inatokea upande wa West Coast na muanzilishi akiwa ni Ice -T na N.W.A ikiwa kama zao la Hardcore Hip Hop ndio maana bwana Schoolly D anaonekana kama pia alichangia kukua kwa muziki huu pia. Gangsta Rap pia ilikua ikichambua maisha ya mtaani ya mtu mweusi, ubaguzi wa rangi, starehe lakini baadhi ya wasanii wakaja kujiingiza katika makundi ya uharifu kana Crips na Bloods (nitakuja kuyaongelea pamoja na maana ya rangi za bandena).

    Horrocore ni subgenre nyingi inayotokea Mid America sehemu za Detroit ni kwingineko na kundi la Ghetto Boys wanaonekana kama ndio waanzilishi na pia wasanii kama Kungfu Vampire na sasa Eminem ni mifano ya style hii iliyoegemea katika mashahiri ya imagination.

    Kwa leo tuishie hapa lakini nafungua darasa hili kama kuna chochote waweza kuongeza au kuuliza. Karibuni wadau.
     
  2. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    kwa jina naitwa Shifta natokea pwani ya Baidoa.
    Swali langu linasema hivi,
    Je kati ya DJ Premier na Dr Dre nani nyoko?
     
  3. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,082
    Likes Received: 1,625
    Trophy Points: 280
    Dah swali lako gumu kweli kweli. Lakini kwa upande wangu nitatoa maoni kama ifuatavyo Dr. Dre ni producer mkali sana kwa Album alizofanya kwa wasanii wengi, lakini Dj Premier a.K.a Preem a.K.a Primo ni beat maker mkali we sikiliza beats alizowafanyia wakali kama, Apathy, Big L, Big
    Daddy Kane, Bun B,
    Canibus, D.I.T.C., Fat Joe,
    Game, Jay-Z, Kanye
    West, KRS-One, Lord
    Finesse, M.O.P., Mos Def,
    Nas, Rakim, Royce da
    5'9", The LOX, The
    Notorious B.I.G., Snoop
    Dogg, Xzibit, rock band
    Limp Bizkit, Ill Bill, Joell
    Ortiz, and pop/R&B
    singer Christina
    Aguilera utapata jibu.

    Ngoja wadau watatupa mwanga.
     
  4. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,007
    Likes Received: 1,948
    Trophy Points: 280
    Nafikiri Mods wangeunganisha threads zote za Hip hop alafu iwekwe sticky iwe darasa maana kuna topic kibao toka miaka hiyo humu!!!
     
  5. TZ boy

    TZ boy JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Nategemea kupata Mengi hapa...
     
  6. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180

    Haihitaji elimu ya chuo kikuu kugundua kuwa uko upande wa DJ Premier, kwani hata Dr Dre anawasanii kibao aliowahi kuwafanyia kazi ambazo ziliwatoa kimaisha na kuwapa more money na kuwaweka kwenye nafasi ya juu ya top 10 au 20 nyingi Duniani lakini huja waorodhesha.

    Nina mashaka na Thread yako.
    Kama umeanza kuonesha mapenzi katika post yako ya pili, basi huko tunakoenda ni lazima uwe Dikteta.
     
  7. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,082
    Likes Received: 1,625
    Trophy Points: 280
    Mkuu mimi nimezungumzia upande wa Primo na hiyo haikufanyi ushindwe kutoa mtazamo wako kuhusu Dr Dre
     
  8. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180

    Mkuu nimeitafuta Thread mpaka nimeipata then naomba tuendelee na mjadala.
    Je kati ya Dr Dre na DJ Primo ni yupi ambae amewatoa wasanii wengi na wakanata katika kilele cha mafanikio?
     
  9. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    lakini kabla ya yoote ningependa tufahamu kwanza ubora wa producer tunaemtafuta hapa...
    naomba unifahamishe
     
  10. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #10
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Primo hands down.
    Dre hafikii hata robo ya primo!
     
  11. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #11
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    oK Kobello...
    Je unaweza kufafanua ni wapi ambapo Primo kampiga gepu Dre?
     
  12. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #12
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180

    lakini kabla ya yoote ningependa tufahamu
    kwanza ubora wa producer tunaemtafuta hapa...
    naomba unifahamishe
     
  13. Companero

    Companero Platinum Member

    #13
    Sep 14, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,393
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kuongelea hii fani bila kumtaja Jermaine Dupri ni sawa na kuongelea kandanda bila kumtaja Ronaldinho Gaucho!
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    DJ Primo ni DJ na Producer.
    Dr. Dre ni Rapper na Producer.

    Wote ma producer, katika DJ'ing Dr. Dre hamuwezi Primo (DJ Premier), sikiliza scratching katika Code of The Streetz au turntable wizardry katika Mass Appeal- Gangstarr.Katika rapping Primo hamuwezi Dr. Dre kwani Primo si rapper.

    Jibu linategemea na mapenzi ya mtu. The comparison is quaint.

    Mie nimekuwa influenced sana na East Coast, ilikoanzia Hip Hop (The Sun Rises in The East - Jeru Tha Damaja), kwa hiyo naweza kusikiliza Primo cuts for hours on end.

    Na hata nikisikiliza minimalism ya Primo (N.Y State of Mind Pt II -Nas, So Ghetto Jay-Z) Siwezi kuilinganisha na minimalism ya Dr. Dre, if you can call it that- (Keep Their Heads Ringin' **plastic**)

    Not to say that the entire "The Chronic" is not a classic, lakini ukiangalia kwamba Dre kama alivyosema mwenyewe ni "producer who can rap and control the maestro" (Ain't Nothing But A G Thang) na Primo hajafanya hivyo, unaona kazi ilivyo kubwa kuwapambanisha. Upande mwingine DJ skills za Premier, sampling na scratching Dre hawezi hata kuzikaribia.

    Lakini kwa sababu common ground yao ni producing, kwa mtizamo wangu, nampa DJ Premier ushindi.

    There is a certain elegance to Primo, almost a Fibonacci like symmetry that I cannot get from the sometimes run of the mill clutter that could be Dr. Dre.
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Sep 14, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    JD mkali.
     
  16. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180

    ahah hah hah haaah Companero ndugu yangu yaani alimradi tu unataka nionge...haya bana.
    Ila juzi kati wewe na kundi lako mkamzushia Saint Gaucho amefariki...dah haya bana
     
  17. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180

    Ok kwa upande wako...
    Mkuu Nyani ngabu nakuheshimu mno na ningeomba kujuwa unamkubali nani kati ya watu hao wawili ambao wameingilia hii thread, je kati ya DJ Primo na Dr Dre nani unamkubali?
    Na kwa nini unamkubali?
    Kitu chake kipi so special alichowahi kukifanya na kupelekea umkubali?

    Tafadhali
     
  18. Companero

    Companero Platinum Member

    #18
    Sep 14, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,393
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    du, sikuusikia uzushi huo - ndio nimetoka kucheki hii kitu, bado waumini mnamhitaji Brazil 2014:

    Ronaldinho Tribute - Impossible to Forget HD - YouTube
     
  19. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,509
    Likes Received: 1,301
    Trophy Points: 280
    Nimeelewa neno "nyoko" tu humu. Meningine nimeshindwa kuyaelewa. Niwatakie siku njema wana hip hop na wapenzi wa ma "dj nyoko".
     
  20. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180

    asante mkuu...
    ila kwa wana Hiphop hilo neno ni la kawaida sana.
    Sijui kwenu wana Taarab...
     
Loading...