Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Joram Kihango vs Willy Gamba

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Bujibuji, Sep 23, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Sep 23, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,088
    Trophy Points: 280
    Ulikuwa unavutiwa zaidi na yupi kati ya wakali hao?
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Sep 23, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,088
    Trophy Points: 280
    Joram Kihango, yaani nikisoma kitabu kama SALAMU KUTOKA KUZIMU, nilikuwa nasisimka mwikli mzima, nywele zikinisimama na vipele kunitoka mwili mzima.
     
  3. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    WILLY GAMBA mkuu, sijui waandishi wa enzi zile wamepotelea wapi!
     
  4. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #4
    Sep 23, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nilivutiwa zaidi na Willy Gamba, yaani nilikuwa nikisoma hadithi zake nilikuwa najisikia mzalendo halisi na nilitamani niwe kama yeye yaani niwe tayari wakati wote kuipigania Afrika, nakumbuka harakati za WG katika vitabu kama NJAMA, HOFU, KK (KIKOSI CHA KISASI), na kile cha wizi wa almasi mwadui. Huwa najiuliza kama mzee Aristablus Elvis Musiba angeendelea kuandika vitabu hivi, sijui angeandika nini juu ya Willy Gamba na mapambano yake na wahujumu kama wa EPA na RICHMOND! yaani Willy Gamba alinifanya nivutiwe sana kusoma riwaya za upelelezi kama zile za mtunzi James Hadley Chase!
     
  5. queenkami

    queenkami JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,343
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    umenikumbusha willy Gamba,alikua anafurahisha sana!
     
  6. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #6
    Sep 23, 2010
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ninavyofahamu mimi willy Gamba hakuwa mwandishi wa vitabu vya hadithi isipokuwa ni jina lililotumiwa na mwandishi wa vitabu maarufu wakati huo ambaye sasa ni mfanyabiashara maarufu vilevile anayeitwa A.MUSIBA. Nakumbuka KITABU CHAKE CHENYE HADITHI YA KUSISIMUA YA KIPELELEZI KATIKA JIJILA KINSHASA ( KUFA NA KUPONA )cha A.MUSIBA aliyetumia jina la Wily Gamba Kama Muhusika mkuu.
     
  7. Mchizi

    Mchizi JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2010
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    Kwa kweli umenikumbusha mbali enzi hizo kusoma vitabu vya hadithi ilikuwa ni mojawapo ya starehe kama si kwenda cinema.Nimesoma karibu vitabu vyote vya willy gamba,kuanzia kikomo,kikosi cha kisasi,hofu,njama,tutarudi na roho zetu,na vile vile vya joram kiango kama najisikia kuua tena,pesa zako zinanuka,dar es salaam usiku na vingine.Naweza kusema kila mmoja alikuwa na uzuri wake ila pointi nyingi atachukua willy gamba ambaye alikuwa anacheza kama mtu wa usalama wa taifa tofauti na joram kiango ambaye alikuwa anacheza kama mpelelezi wa kujitegemea.
     
  8. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #8
    Sep 23, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Joram Kiango malaika wa Shetani..lakini wote kwa ujumla Riwaya zao zilikuwa nzuri sana .
    Hivi mbona sasa hazipatikani?anayejua zunzuzwa waoi tafadhari tuwasiliane

    Zawadi ya ushindi mtunzi alikuwa nani nimesahau?
     
  9. A

    Akiri JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,386
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    du nilivutiwa sana na willy gamba hasa vitabu vya njama na kikosi cha kisasi. na mwandishi wa hivi vitabu yupo hapa mikocheni naona kajikita zaidi kwenye biashara zake. naona aliamua kuajipumzisha na fasihi andishi kwa heshima. yaani ameacha kuandika huku jamii ikiwa bado inapenda kazi zake. anaitwa mzee elivis musiba kwa sasa ni mwenyekiti wa CTI but sina hakika kama bado anaendelea au muda wake umeisha
     
  10. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #10
    Sep 23, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    FL1 umekumbusha mbali kidogo na Mambo ya Sikamona! Mtunzi wa kitabu hiki ni Ben R. Mtobwa ambaye ndiye aliyekuwa anaandika Riwaya za Kusisimua za Joram Kiango. Nilipokuwa nasoma hizi riwaya nilikuwa nafanya imagination kumhusu Joram Kiango! Nilikuwa napata picha eti ni kweli Joram Kiango ni mtu kweli, Mwembamba, Mrefu amenyoa panki Ha ha ha
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Sep 23, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,088
    Trophy Points: 280
    Kuna haja ya kuzitafuta hizi riwaya na kuziweka kwenye mtandao, maana hata kwenye book shops za hapa mjini vitabu hivyo havipatikani.
     
  12. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #12
    Sep 23, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,114
    Trophy Points: 280
    Tena Musiba aliandika vitabu vyote hivyo kipindi alichokuwa anatumikia kifungo kirefu jela. Baada ya kifungo, alirudi uraiani, biashara imemchanganyia uandishi ndio basi tena.
     
  13. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu hapo kwenye red muhusika mkuu hakuwa Willy Gamba alikuwa Joram Kiango
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Sep 23, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,088
    Trophy Points: 280
    Kumbe jamaa alitupwa lupango, nini ilikuwa sababu hasa ya kifungo hicho kirefu?
     
  15. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #15
    Sep 23, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama anaitwa Joram KIHANGO......................... Mimi mkali wangu ni Ben R. Mtobwa na baadhi ya vitabu vyake ni Dar es salaam usiku, tutarudi na roho zetu, hiba ya wivu, najisikia kuua tena,zawadi ya ushindi, kipofu mwenye miwani mweusi,malaika wa shetani, roho ya paka, salamu kutoka kuzimu, mwalimu mwenye mkono wa bandia, nyuma ya pazia na bila kusahau, Kikwete:Safari ya Ikulu.....

    RIP Ben
     
  16. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #16
    Sep 23, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Na mtunzi alikuwa Ben R Mtobwa jamaa ukisoma riwaya zake utadhani unaangalia senema.
     
  17. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #17
    Sep 23, 2010
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,409
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Sep 23, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,114
    Trophy Points: 280
    Enzi za Nyerere, sometime hata bila sababu, mtu anakunywa mvua nyingi tuu hata bila sababu ya msingi. Hata mimi Mzee wangu ni mhanga wa enzi hizo na walikuwa wote huko.
     
  19. Beauty

    Beauty JF-Expert Member

    #19
    Sep 23, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 537
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    WILLY GAMBA alikuwa kiboko.
     
  20. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #20
    Sep 23, 2010
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,314
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Mtunzi wa Vitabu hivyo (vinavyomhusu Willy Gamba) anaitwa, ARISTABLUS ELVIS MUSIBA

    Huyo Elvis Musiba nadhani ni baba yake mzazi na Aristablus, mwenye kuwafahamu vizuri watu hawa naomba atujuze tafzali.
     
Loading...