Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, wananchi wanapaswa kuziamini mahakama hasa kwenye kesi za kisiasa?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by kenethedmund, Apr 6, 2012.

  1. k

    kenethedmund JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Napenda kutoa mada tajwa hapo juu, Je wananchi wanapaswa kuziamini mahakama hasa kwenye kesi za kisiasa.
    Nasema hivi kulingana na hukumu iliyotolewa kuhusu uchaguzi na kuenguliwa kwa mbunge wa Arusha Godbless Lema, vifungu vilivyotumika na Jaji vinatia mashaka, na vinahoji credibility ya Judge alipoitoa hukumu hiyo.

    vilevile napenda kueleza usiri wa hukumu hiyo haukuwepo kwani taarifa zilienea sehemu mbalimbali watu wakijua kuwa Lema atashindwa na kuenguliwa ubunge.

    Napenda kumalizia kwa kuuliza swali je - mahakama zinapaswa kuaminika kwenye hukumu hasa kwenye kesi za kisiasa ?

    Kama hapana wananchi wanapaswa kutumia hatua gani ili kulinda haki zao za kuchagua muwakilishi wao ?
     
  2. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapana!
    Wananchi wanapaswa kupiga kura kwa hasira kukikataa CCM.
     
  3. m

    moma2k JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2012
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 536
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 80
    CCM ni adui wa HAKI,ni adui wa Demokrasia.
    DAWA YAKE: Kuchagua upinzani, has CDM.
     
  4. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hivi hili swali ungeliuliza hata kama habari zingevuja na Judge angejikanganya katika vifungu kama verdict ingekuwa on favour ya Lema?
     
  5. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hapana
     
  6. M

    Mlyafinono Senior Member

    #6
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Taifa chini ya utawala wa ccm hakuna maendeleo
     
  7. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    NDIO hasa kama zinatoa hukumu za haki!
     
  8. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tangu walipomfunga babu seya na wanae na kesi ya akina zombe na hii sina imani nao tena.
     
  9. RUBERTS

    RUBERTS Senior Member

    #9
    Apr 7, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa hali ya nchi ilivyo, kumpoteza mbunge mmoja wa CDM ni hasara kubwa sana. Mbunge mmoja wa CDM ni sawa na wabunge 20 wa CCM. Kwa hiyo swali lililoulizwa lina umuhimu sana. Favour yoyote kwa mbunge wa CDM ni halali maana wanafanya kazi kubwa kweli ya kutetea wananchi. Sio sawa na wabunge wa CCM wanaokwenda bungeni kusinzia, wakistuka wanapiga meza ku-support bila kujua kilichokuwa kinazungumzwa. Miaka 50 ya kuwepo madarakani hakuna tatizo lililopatiwa ufumbuzi likamalizika. Mtu yeyote anayeendelea kui-support CCM ktk zama hizi, mtu huyo ni msaliti mkubwa wa taifa letu.
     
  10. c

    chegreyson JF-Expert Member

    #10
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Tusifanye siasa kwenye sheria.Tatizo kubwa la Watanzania ni kujump kwenye conclusion.Katika kesi ya Lema wale waliokuwa wanakwenda mahakamani na kufuatilia mwendendo mzima wa kesi ile ndio walitueleza kuwa Lema anapoteza kiti.Kwa bahati mbaya Kitanzania ubashiri wa mwenendo wa kesi ulikwenda sambamba na hukumu, HAPO TENA IMEKUWA ISSUE.Lazima tuwe na imani.
     
  11. h

    heros Member

    #11
    Apr 7, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani mahakama ni mhimili ambao hata usipopenda kuamini outcomes ya maamuzi yake bado tunapaswa kuendelea kuziamini, cha msingi tu ni pale tunapoona hatujaridhika na maamuzi husika kwenda the next step. Kimsing bado kuna changamoto nyingi nyingi unapoongelea judiciary independence, kwani the president who is the head of the executive ni ndiye mwenyekiti wa chama kinachoongoza dola, ndiye huyu huyu anayeteua na kuwaapisha majaji.
     
Loading...