Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Inglishi ya zamani

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Washawasha, Jan 21, 2011.

  1. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,366
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Natanguliza salamu zangu mbele kama tai,ni hivi wakati tuko shule ya msingi mwalimu wa kiingereza aliwahi kutufundisha kwamba neno lolote ktk lugha ya kiingereza linaloanzia na herufi A E I O U,lazima uanze na neno AN mifanoz:
    A.an animal,an elephant,an onion, na mengineyo
    Ila mimi nilimuuliza mwalimu
    Je?Aunt nitamuita an AUNT.mwalimu akaona haiwezekani kusema an Aunt akasema ni Kiingereza kipya wakati yy anasoma hakikuwepo,kuna ukweli wowote katika hili?
    La pili pia aliwahi kusema kwamba neno lolote linaloishiwa na herufi ER lina maana ya huyo mtu anayefanya kitu hiko mifanoz:
    Walk=walkER
    Teach=TeachER
    Fight=fightER
    Kick=KickER na mengine mengi
    Mimi pia nikamuuliza mwalimu maneno haya nayo yamekaaje maana yanaishiwa na ER
    1:SupER
    2.WatER
    3:powER
    Pia akaniambia hiko ni Kiingereza cha zamani,Je?kuna ukweli wowote ktk hilo,naomba msaada kwa wale wanaojua lugha ya inglishi






    Happy Birthday for Ya Exam!!!
     
  2. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nami nlifundishwa matamshi haya TO,DO yanasauti sawa yaani TU,DU ..nkamuuliza mwalimu je GO=GU....hakunijibu!
     
  3. b

    bakarikazinja Senior Member

    #3
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya wataalamu wa lugha tumsaidieni washawasha
     
Loading...