Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ili kuijenga upya nchi yetu tunahitaji vitu 4

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kachumbari, Mar 7, 2011.

  1. k

    kachumbari Senior Member

    #1
    Mar 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Watu, ardhi, siasa safi na uongozi bora.......!
     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hebu tufafanulie mkuu.
     
  3. k

    kachumbari Senior Member

    #3
    Mar 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    katika mambo makuu hayo (manne) 4 tanzania tumebakiwa na nini?
     
  4. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tume bakiwa na ardhi tu na hiyo nayo wana taka tupokonywe na EAC....
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,969
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Watu= Watu ndio rasilimali mama, na ili maendeleo ya kweli yapatikane lazima uwe na watu na hao watu lazima wawe na Elimu Bora, Chakula Bora, Mavazi Bora na Malazi Bora, Watu wanatakiwa wawezeshwe kumudu maisha yao, na kuwa huru kuabudu na kufanya chochote kisichovunja sheria, KWA TANZANIA WATU WAPO WENGI LAKINI KIUKWELI WAMEKOSA ELIMU BORA, UHAKIKA WA PAKULALA, CHAKULA BORA NK

    Ardhi= Ardhi including maji na rasilimali zote zilizopo (Misitu, wanyama, madini ect) ndio nyenzo muhimu kwa maendeleo ya watu binafsi na maendeleo ya taifa kwa ujumla, uchumi wa nchi yoyote lazima utegemee pande la Ardhi wanalolimiliki, ndani ya Ardhi ndimo kunamopatikana chakula, na mengineyo mengi yanayohusiana na maendeleo, ARDHI BADO TUNAYO KUBWA ILA TUNASHINDWA KUITUMIA, RASILIMALI ZA NCHI TUNAZIGAWA BILA KUZINGATIA MISINGI IMARA YA KIUCHUMI, NI TATIZO KWA TZ

    Siasa Safi= Kwa kweli siasa ya nchi ndio inayodetermine maendeleo ya wanacnhi wake na nchi kwa ujumla, hapa tunazungumzia siasa inayofata Demokrasia na utawala bora wa Sheria, KWA TANZANIA TUNASIASA BORA YA MFUMO WA VYAMA VINGI, TATIZO LIPO KWENYE UENDESHAJI WA HIYO SIASA, UENDESHAJI WA SIASA UNAIPELEKEA IONEKANE KAMA SIO BORA, (mSAJIRI, JESHI, POLICE, MWAKUU WA MIKOA NA WILAYA) WOTE WANAINGILIA SIASA NA KUIFANYA SIASA ISIWE SAFI TENA

    Uongozi Bora= unaweza kuwa na siasa safi ya Kidemokrasia na inayofata sheria, lakini ukawa na uongozi usio bora kabisa, na mara nyingi Uongozi usio bora unapelekea Siasa Safi kuchafuka, KWA TANZANIA HATUNA UONGOZI BORA, BALI TUNA BORA UONGOZI, VIONGOZI NDIO VICHWA WA WANANCHI WOTE, LAKINI WAO (VIONGOZI), WANAPOJIINGIZA KWENYE MASWALA YA KIFISADI NA RUSHWA BASI NA NCHI NZIMA INAYUMBA
     
  6. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Tumebakiwa na Mafisadi..lol,kwani unahitaji Binnocullar kuliona hili???
     
  7. Click_and_go

    Click_and_go JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 451
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mshauri sasa huyo mkwere!
     
Loading...