Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huduma za afya bure kwa u5 na wajawazito.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mdede, Jan 28, 2011.

  1. M

    Mdede New Member

    #1
    Jan 28, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali ya ccm na wabunge wake wamekuwa wakiwatangazia wananchi eti huduma za afya kwa watoto chini ya m5,wajawazito na wazee matokeo yake wanakuja na kukuta huduma hazipo, matokeo yake manesi na madaktari wanabaki kutukanwa eti hawatoi huduma nzuri, mara nyingi madaktari wanawaandikia wagonjwa mahitaji wakanunue. Lakini pia hata wagonjwa wengine wanalipia huduma matokeo yake hata huduma wanayolipia hawapati je haya ndo maisha bora? Tufike mahali tuwerealistic wahudum wa afya wanapata matusi na wengine wanapigwa na relatives eti hawatoi huduma, hawa wahudumu watoe nin kama madawa, canula na drips hazipo. Wa jf tuelimishe jamii ielewe kudai haki zao. Kumtukana nes au dr si kutatua tatizo ila tatizo ni watwala hawatoi hela. Kazi kukazana kulipa dowans wananchi wao wanakufa kila siku.
     
  2. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda mashehe wanapata hizo huduma,maana tokea ccm wawakabidhi mradi wa udini wanachohubiri tunapopinga vitu vya namna hii unaonekana umetumwa na maaskofu.MASHEHE AMKENI otherwise ndege ya kuikomboa nchi itawaacha airpot
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Jan 29, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,670
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    Huduma za afya kwa kweli zinasikitisha, eti huduma bure ukienda unaambiwa madawa hakuna! Kwa kweli hii inasikitisha!
     
  4. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kwa kweli tunafanya kazi ktk mazingira magumu sana.dawa na vifaatiba vya kumsaidia mama mjamzito hakuna,lakini tunaimba wimbo wa MDG kupunguza vifo vya akinamama.Nimekwenda hospitali ya wilaya kuomba oxytocin,hakuna wananiambia nitumie ergometrine.hakuna magnesium sulphate inj,hakuna ringer's lactate wala normal saline!hata nyuzi za kushonea hakuna.Yaani hali ni mbaya hata chumba maalum kwa premature babies hakuna.
     
  5. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #5
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,225
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    halafu unakuta Donors wametoa vifaa lakini wizara kwa ukiritimba wanaviweka store mpaka vinaharibika!
    imagine Health Centres wakinamama kujifungua kwa mwanga wa kandili ya kerosene? hata solar lights imeshindikana?
    No refferal in case of clinical surgery...oh no inaumiza sana unapokuta ambulance haina mafuta ama wakubwa wanaitumia kwenye kusndikiza misafara ya wanasiasa
     
  6. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    haya ni juzi tu ndugu yamenikuta,niliomba ambulance kumsafirisha mama mjamzito usiku kwenda hosp ya wilaya,nikajibiwa kuwa gari haina mafuta,ilibidi tumuwahishe kwa pikipiki,too sad!
     
Loading...