Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Housigeli’ anataka kuniharibia ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Nov 18, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    ‘Housigeli’ anataka kuniharibia ndoa


    !


    habari yako. Nategemea mzima wa afya na hutasita kunisaidia kunipa ushauri unaonifaa. Mimi ni mwanamke mwenye watoto wawili. Tangu nimeolewa miaka sita iliyopita, nimekuwa na msichana wangu wa kazi mmoja ambaye nimempenda sana hasa kwa kuwalea vizuri watoto wangu na kuwa mwepesi wa kazi. Kutokana na kuishi vizuri na ‘housigeli’ huyu, amekuwa kama mtoto wa nyumbani na hata ndugu zangu na wa mume wangu wanampenda sana na wamemzoea kupita kiasi.

    Tatizo hili la kuwazoea ndugu wa mume wangu sasa naona linataka kuharibu ndoa yangu kwani huyu msichana ameanza tabia mbaya na amemweleza mkwe wangu kuwa mimi situlii nyumbani na sina muda wa kumshughulikia mume wangu kwani kazi zote anafanya yeye, mimi kazi yangu kusafiri na kushinda kazini. Huyu mama mkwe wangu kusikia hayo, amekuja juu na sasa anamshinikiza mume wangu aniache eti nashindwa kuhudumia nyumba na badala yake amuoe ‘housigeli’. Mume wangu ameshtuka na amenieleza kila kitu hali iliyonikasirisha sana.

    Sasa naomba ushauri wako kwani mama mkwe bado yupo kwangu, je, nifanyeje kabla hajaondoka kurudi kwake? Mama Kelvin Tabata, Dar es Salaam. Mama Kelvin pole sana kwani inaonekana huyo mama mkwe wako hajaelimika vya kutosha. Uzuri wa mwanamke haupimwi kwa kazi za nyumbani pekee, bali kuna mambo mengi na mkwe wako anapaswa kutambua kuwa wewe unafanya kazi hivyo huwezi kukaa nyumbani muda wote na ndiyo sababu ukatafuta msaidizi.

    Lakini pia ni vyema ukiwa nyumbani ufanye kazi zilizopo ikiwamo kumpikia mumeo na kumhudumia ipasavyo. Usiwe na hasira za haraka kwa msichana wako wa kazi kwani inawezekana aliulizwa kimtego naye akajibu vizuri tu lakini mkweo akawasilisha kwa mumeo vibaya. Nadhani mumeo pia anapaswa amweleze mama yake kwa upole kuwa wewe unafanya kazi na huwezi kufanya kazi zote za nyumbani. Pia amweleze kuwa huyo msichana wa kazi kamwe hawezi kuwa mke wa mtoto wake.

    Naamini mtoto wake akimwelimisha na akawa na msimamo, mama mkwe wako ataelewa au hata kama hataelewa, atashindwa kuendelea kusisitiza anachotaka. Ni vyema pia ukakaa na mshichana wako na kumhoji ilikuwaje hata wakazungumza hayo na mkweo na ukiona kama alichokonolewa basi mtahadharishe akae mbali na mama mkwe na asiwe mwepesi kueleza mambo ya ndani ya nyumba kwa mkweo.

    Hata hivyo fanya uchunguzi wako kwa siri na ukiona msichana wako anapalilia ili aolewe yeye, basi ni vyema ukatafuta msichana mwingine wa kazi na huyo kumwondoa ili asije kuharibu ndoa yako. Haina haja kugombana na mtu yoyote kwani naamini huyo mkweo ataondoka na nyinyi mtaendelea na maisha yenu. Pia jifunze kuvumilia kwani wakwe wengine uelewa wao ni mdogo.
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Nov 19, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hako ka maid kimeo eeh kwa staili hiyo mie ningekapiga kibuti tu
    kwanini avuruge ndoa yangu eeeh
     
  3. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #3
    Nov 19, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,711
    Trophy Points: 280
    Thanks kwa kujua kumbe pdidy ni SHE! Majina mengine bana! LOL!
     
  4. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #4
    Nov 19, 2009
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Tatizo la nyie akina dada pindi mnapoolewa na kupata housegirl mnamtelekezea kila kitu. Hiyo ni mbaya sana. Yawezekna housegirl anakutandikia hadi kitanda, kukuwekea neti, kukufulia nguo za ndani za kwako na mmeo kwa ujumla anafanya kazi zote, kazi yak ni kula, kusafiri na kwenda kazini.
    Hali hiyo ni mbaya sana kwenye ndoa, hasa unapomwamini hausegirl katika kila kitu adi kulea watoto wako! kumbuka housegirl siyo permanent, akikuharibia watoto? Kwa hiyo kama mama kumbuka majukumu yako ya famia hata siku moja, jitahidi kumuanda mmeo na hata mala mmbili kwa wiki kuwaandalia dinner. Zaidi ya hapo housegirl asiruhusie kukufanyia kazi za chumbani kwako. hapo ndoa yako itaimalika. mama mkwe ameishaona kuwa wewe ni kimeo hasa kwenye kucare mmeo na familia. badilika.
     
  5. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #5
    Nov 19, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama ni SHE, maybe amecopy & paste hii habari. Kuna siku alikuja na habari ya kuonyesha kwamba yeye ni HE.
     
  6. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #6
    Nov 19, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    Ananikumbusha member 1 humu anaitwa GUDBOY
     
  7. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #7
    Nov 19, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,711
    Trophy Points: 280
    Hahaha! Watu wanao cheat afu kumbe memory card zao ubongoni ni za kichina!! Hahaha! Mpwa umekumbusha jambo!
     
  8. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #8
    Nov 19, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,711
    Trophy Points: 280
    Au Semenya huyu? Manake dah! Leo anaonyesha yeye SHE, juzi katoa thread yeye dume! LOL!
     
  9. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #9
    Nov 19, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    Huyu ni dume ila naogopa kuandika hapa tabia nayohisi anayo, kwa mwanaume huwezi penda kujizungumzia wewe ni SHE hata siku 1, pia avatar nayo utata kidogo kwa wewe mchambuzi wa mambo ya jinsia naomba utumie dk chache kupitia thread zake utaniambia.
     
  10. H

    Heri JF-Expert Member

    #10
    Nov 19, 2009
    Joined: Aug 28, 2007
    Messages: 236
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mimi nadhani hauna haja ya kuuliza ushauri kwenye hapa unless wewe mwenyewe una mapungufu yako na unayajua. Are you afraid of getting another housemaid? Kitu cha kwanza ingekuwa kutafuta replacement asap kuokoa/kulinda ndoa yako. Unaogopa kuwa matatizo yako yataonekana pindi huyo housemaid akiondoka.
    Mume wako vilevile anaweza kuwa anakutegea.
     
  11. Radical

    Radical JF-Expert Member

    #11
    Nov 19, 2009
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 374
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tupo pamoja katika hilo
     
  12. Radical

    Radical JF-Expert Member

    #12
    Nov 19, 2009
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 374
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nyie rudini kwenye mada!
     
  13. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,711
    Trophy Points: 280
    Hahaha! Nimeenda kwenye profile yake! LOL! Kaazi kweli kweli! Na avatar yake basi burudani tupu! Si nchezo; wacha turudi kwenye mada sasa kama mdau Radical anavyotutaka! LOL!
     
  14. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #14
    Nov 19, 2009
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Huyu jamaa ni MAN ila inaelekea ame-paste hii bila kutujulisha ameitoa wapi. Anayeomba ushauri hapo amejitambulisha kama Mama Kelvin wa Tabata ambaye naamini sio huyo Pdidy. Chini yake kuna ushauri unatolewa ambao pia hajaeleza umetolewa na nani. Hebu ondoa huo utata kwanza Pdidy.
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Nov 19, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    pdidy ni mwanaume na hii Topic kacopy sehemu na kuiwasilisha hapa ijadiliwe
    Mama kevin kama una mapungufu ya kupika ,usafi wa ndani na mengineyo jitahidi uvijue fasta ili beki tatu wako atakapoondoka ujue namna ya kumuhudumia mmeo
    kaa na mmeo muongee wewe ni binadamu bwana sio mungu
     
  16. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #16
    Nov 19, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,711
    Trophy Points: 280
    Ahsante FL1 kwa unabii wako. Then, kama ni mambo ya kukopi na kupesti, angepaswa kutuambia hivyo mapema ili tujue tuchangieje. Otherwise yatakuwa yaleyale ya Gudboy. Watu wanatunza kumbukumbu humu jamvini wacha mchezo. Haya tuendelee na mada.
     
  17. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #17
    Nov 19, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hivi ukiamka asubuhi ukajiangalia kwenye kioo na ukakuta kuna matongo tongo, utakiondoa kile kioo? je utakivunja?

    Naamini majibu ni hapana, huyo h/g ni kama kioo, cha msingi ni kujirekebisha tu.
     
  18. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #18
    Nov 19, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kama hausi geli wamekubaliana na Mr. wako wawe wanamegana si uwaache wasisitizie watumie sox tu.
     
  19. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #19
    Nov 19, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Fidel...nilidhani umeachana na kila uovu!
     
  20. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #20
    Nov 19, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,711
    Trophy Points: 280
    Nilishakuambieni tangu mapema, mpwa wangu namjua mwenyewe!
     
Loading...