Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera Lowassa, Hongera CCM kwa kukata ngebe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KAUMZA, Sep 27, 2012.

  1. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Nimekuwa nikifuatilia sana siasa za ndani ya nchi yetu. Katika kipindi hiki hadi tarehe 12-11-2012 siku ambayo itakuwa ni mwisho wa uchaguzi wa ndani wa CCM(kama ratiba inavyoonesha), mengi yamesemwa juu ya hatma ya CCM na baadhi ya wagombea.

    Kama kuna mgombea aliyesemwa sana katika mchakato huu, si mwingine bali ni mbunge wa Monduli Mhe. Edward Lowassa. Wapo waliokuwa wanasema, mabadiliko ya katiba ya CCM yalikuwa na lengo la kumwondoa/ kumzibia njia Lowassa. Waswahili wana msemo wao wa busara kabisa kuwa "wa mbili ni wa mbili, havai moja" na wengine husema "lililopangwa na Mungu, binadamu hawezi kulipangua" na pia "asiyekuwemo haingii, na aliyemo hatoki". Kusemwa kwa Lowasa ni muendelezo wa siasa za CCM kuelekea 2015. Binafsi hajaweka wazi kama atagombea urais 2015, na kila anapoulizwa husema "tutavuka daraja pindi tutakapoufikia mto"

    Vikao vya uamuzi vya CCM vimemalizika. Jina la Lowassa limepitishwa kugombea nafasi ya U-NEC kupitia wilaya yake ya Monduli. Pamoja nae wapo Dr Salash Toure na kijana Nanai Konani. Mi si mtabiri wa kujua nani atafanikiwa kuwa M-NEC kutoka Monduli, ila ninachoweza kusema ni kuwa CCM wamekata ngebe za watu waliokuwa wanavumisha taarifa za uongo kuwa mwisho wa Lowasa katika siasa za CCM umefikia, kwa kuwa hataruhusiwa kugombea ujumbe wa NEC. Wapo wanaosema kuwa CCM imekata majina ya wagombea U-NEC wengi waliokuwa wanamtandao wa Lowasa. Inawezekana habari hii ikawa kweli, maana wanaojua ni CCM wenyewe. Ila tukumbuke kuwa: KAMA IPO, IPO TU

    Nimalizie kusema kuwa "chochote tulicho nacho, hatujapata kwa ujanja wetu, bali ni makusudi ya Mungu". Kama Mungu amepanga Lowasa kuwa M-NEC atakuwa tu. Na kama amepanga Lowasa kuwa Rais, atakuwa tu. Hakuna wa kuzuia mipango ya Mungu.
     
  2. m

    mamajack JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mungu yupi unayemwongrle wewe??labda mungu wa fremanson,kule kwa tb joshua.
     
  3. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nakuunga mkono mkuu. uko sahihi. Na hata zile kengele mbaya zilizokuwa zinalia juu yake zimetulia kimyaaa.
     
  4. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,280
    Likes Received: 11,641
    Trophy Points: 280
    Me naona ungesubiri yatimie na yakitimia umpe hongera mungu kwa kutenda aliyoyapanga kama ulivyonena.
    Otherwise Lowasa na ccm kwa ujumla wameshaoza kabla hawajafa.


    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  5. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,179
    Likes Received: 1,420
    Trophy Points: 280
    hivi kwa ccm hakuna mtu mwingine kijana msafi mwenye nguvu, mbunifu anayekubalika ambaye mnaweza kumuandaa kugombea urais 2015 zaidi ya mzee Lowassa? Lakini huenda yanatimia maana mkisukumwa na ulevi tu ulevi wa madaraka na rushwa mkamuweka Lowassa kuwa mgombea utabiri wa Anguko la ccm utatimia maana wananchi wanamjua lowassa fika kwa kashfa ya Richmond hatauzika hivo chadema njia itakuwa rahisi mno!!!
     
  6. Ndetirima

    Ndetirima JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    TB Joshua unamuingizaje huku, wewe ni nani unayemuhukumu Mtumishi wa Mungu, unajua nini wewe kuhusu Mungu wa kweli na nguvu za Mungu, Mungu unayemjua na kumuamini wewe ni Mungu yupi? Unajua nini wewe kuhusu TB Joshua Ministry (SCOAN)?.
     
  7. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,190
    Trophy Points: 280
    Mkuu KAUMZA , "I fear the Greeks, especially when they bring gifts!".
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. M

    Makyomwango JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 323
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sababu za lowa hasa kukataliwa na Nyerere mwaka 1995 hazijapitwa na wakati. Moja kati ya sababu hizo ni pamoja na kujilimbikizia mali za walala hoi ambazo alishindwa kueleza jinsi alivyozipata. ukumbuke vilivile mzimu wa rich monduli bado unamwandama huyo lowa hasa wako. Kama wewe ni mshauri wake, mwambie asipoteze muda wake kugombea urais kwani yeye ni mchafu na hasafishiki kwa sabuni iwayo yoyote ile.
     
  9. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #9
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,810
    Likes Received: 976
    Trophy Points: 280
    Nape naye ametulizwa?
     
  10. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,363
    Likes Received: 2,001
    Trophy Points: 280
    Ole wao walitajalo jina la bwana Mungu bure....
    Mungu yupi unayemsema...??? Ana haki kugombea ila si kwa maelezo yako haya.....
    Another ROTTEN MINDS & LIVING NIGHTMARE.....
     
  11. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #11
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    alisha waeleza mwenye ushahidi wa jambo lolote lile atoke mbele,wapi hakuna mtu aliyejitokeza,mwacheni mzee wa monduli atumie nafasi yake kikatiba
     
  12. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,190
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mwakyomwango, ni kweli EL ana mali nyingi kwa kiwango cha Mwalimu by then. Je, utapenda nikuorodheshee mali walizonazo hao viongoozi wa baada ya Mwalimu ili tuzilinganishe?.

    Una taarifa by the time Mr. Clean anaondoka, Mwalimu angekuwepo, angeozea Segerea? Unazijua mali za Rukhsa? Au nikutajie mpaka mali za Dhaifu?.

    Kwa kigezo cha mali CCM hakuna msafi. Uchafu valid ni wa Richmond ila hilo ni zigo la mtu tuu, yeye ni mbebaji tu, muda muafaka ukifika, atalitua zigo hilo na mtamtambua mwenye zigo lake.

    P.
     
  13. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 1,990
    Trophy Points: 280
    Kwani EL anakosa gani? Mimi ninachojua EL ndiye Raisi 2015.
     
  14. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Lowasa na chama cha mapinduzi atakuwa rais au watatwaa rais baada ya hiki kizazi kupita ,ufisadi wa ccm hauvumiliki tena! Na hii tz ingekuwa kama nchi za kiarabu ungekuta tunaongea memgine sisi tuna Amani ya kijinga!
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,190
    Trophy Points: 280
    Ile ilikuwa njaa tuu, si unajua tena mambo ya nguvu ya soda!. Sasa hivi ni tuli kama maji mtungini na bado!. Amini nakuambia, anapigwa chini jumla ili kuifunga kabisa ile vuvuzela na talalila za ufisadi!.
     
  16. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #16
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 1,990
    Trophy Points: 280
    Ninachojua kimoja tu EL Raisi 2015 nyie pigeni kelele tu.
     
  17. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    acheni kutuzuga muda gani anangoja kama mzigo si wake si na aseme sasa hivi?ccm wote wezi tu !
     
  18. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,280
    Likes Received: 11,641
    Trophy Points: 280
    TB Joshua yule mchawi aneyewachezea wajinga kwa mazingaumbwe ya mafuta ya mizaituni basi mnafurika kwenda kuangalia maigizo.


    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  19. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #19
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,280
    Likes Received: 11,641
    Trophy Points: 280
    Tutake radhi, huyo ni just mgombea wenu wa urais kupitia ccm.


    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  20. Karikenye

    Karikenye JF-Expert Member

    #20
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    PASCO hebu tutajie bana tuone hizo nyeti ulizo nazo kuhusu viongozi wetu! Au na wewe unatishia kama MWEPESI?
     
Loading...