Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii sio usawa

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Likasu, Feb 6, 2011.

  1. Likasu

    Likasu JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 609
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sheria ya ndoa 1971 ibara ya 129(1) " ni jukumu la mwanaume kutunza watoto wake" sasa ktk ulimwengu wa usawa bila kuangalia vipato vya wanandoa kwani pia mwanamke anaweza akawa na kipato zaidi ya mwanaume au mwanamke akawa ndo mwenye kipato mwanaume akawa hana kipato lakini jukumu la kutunza mtoto ni la mwanaume tu. Yaani mwanamke akimtunza mtoto ni kama anasaidia tu sio jukumu laje. Jee hii ni usawa wa kijinsia ?
     
  2. Wakumwitu

    Wakumwitu JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kaka ndiyo maana huwa tunasema watoto wangu. Japo kuwa akina mama huwa wanakuja juu lakini kwa sheria hii, ina maana mtoto ni wa baba. Ningewashauli wakiwa wanadai haki pia wadai na kubadilishwa kwa sheria hii iliyopitwa na wakati. Wizara ya wanawake, jinsia na watoto mpo wapi???
     
  3. Likasu

    Likasu JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 609
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hawawezi kudai sheria ibadilishwe kwa sababu inawaondolea jukumu la kutunza watoto. Wao wanakomaa na mirathi tu.
     
  4. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,650
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Ndio hapo unatakiwa uwaheshimu wanawake. They are potentially very powerful.

    Wanaonekana wapole, wanyonge, wanahitaji kuhurumiwa.
    Lakini:

    Watoto, ni jukumu la mwanaume kuwatunza
    Halafu watoto wenyewe wanaweza wasiwe na DNA yako.
     
Loading...