Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatimaye Chuo cha Madini Dodoma chapatiwa Mkuu Mpya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 14, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Ni Dr. Mwachayeki (kama sija sikosei).

    Kwa muda mrefu Chuo cha Madini Dodoma kimekuwa katika hali mbaya ya kiuongozi na kitaaluma kiasi kwamba kusoma kwenyewe kumekuwa ni kama kuchimba madini kwa nyundo. Na kwa sababu zinazoeleweka huko juu chuo hicho kilikuwa chini ya mtu anayekaimu nafasi iliyokaimiwa kwa muda mrefu. Tulipolichukua jambo hili mwishoni mwa mwaka jana tulielewa changamoto iliyopo na hasa kwa wanafunzi ambao wangependa kulitumia taifa lao katika chuo hicho. Hata hivyo, wakufunzi wake na mkuu wake wengi walikuwa ni wale wenye BA/BS na hivyo kutilia mashaka kama ni aina gani ya elimu inatolewa katika chuo hicho muhimu chenye kutengeneza makada wa ngazi za kati katika katika madini.

    Pamoja na matatizo mengine ya kudumu kama ya malazi kwa wanafunzi chuo hiki kimesahauliwa sana - angalau kwa maoni ya baadhi ya walimu na wanafunzi pale - kiasi kwamba kuwa kama mtoto aliyesahauliwa.

    Je sasa kiko njiani katika kuboreshwa? Je kinaweza kuinuliwa zaidi ili kiweze kutoa wataalamu wengi zaidi katika sekta hii muhimu ambayo bado inaajili "wataalamu" wengi kutoka nje kana kwamba nchini hawapo au hakuna mahali pa kujifunzia? Kwa sasa tutaangalia ni jinsi gani serikali inatenga fedha ya kuboresha chuo hiki katika bajeti inayokuja. Vinginevyo tutaendelea kutegemea wataalamu wengi kutoka nje wakati wengi wanaweza kupatikana nchini.
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,552
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Madini na uchimbaji na utafutaji wa gesi na mafuta, unatakiwa utatuzi wa haraka wa namna ya kuwapata wataalamu wazalendo. Vinginevyo tusilaumiane maana wakujilaumu tutakuwa wenyewe. Hizi sector miaka michache ijayo zitakuwa na mchango mkubwa sana kwenye pato la Taifa. Sisi tumejiandaa vipi kushika hatamu? Au tutaendelea kusikiliza hadithi za wathungu wanaotubabaisha?
     
  3. D

    Dopas JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Sina knowledge kuhusu madini sana, sana sana nikiulizwa naweza kujibu kuwa madini mengi yanapatikana Tz, dhahabu, almasi, shaba, Tanzanite. Nasema hivi kwa sababu nimekaa Dodoma- Miyuji, ni km chache kutoka chuo tajwa... kwa miaka 8, lakini sijaona Tz inafaidika nini na haya madini, ni ufisadi kwa kwenda mbele.... sio kosa lao km mkuu wa kaya kimyaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa...
     
Loading...