Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hamza Kasongo Hour: Are Political Parties ni Tanzania Democratic?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ng'wanangwa, Nov 21, 2010.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Nov 21, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Leo. Saa 3 usiku.

    Channel 10.
     
  2. Ikimita

    Ikimita JF-Expert Member

    #2
    Nov 21, 2010
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 301
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu waweza kujua ni akina nani wapo kwenye panel leo ukimuacha anchor?
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Nov 21, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Waulizeni CHADEMA kama kabla ya walkout yao bungeni waliwauliza wapiga kura wao kwanza, au walijiamulia wenyewe tu.

    Waulizeni CCM kwa nini waliitisha primaries kutaka kujua matakwa ya wanachama wao, halafu baada ya kupata Bashe mshindi na Kigangwalla mshindi wa tatu, wakaamua kumchukua Kigangwalla awe mgombea wao.

    Waulize CUF kama kabla ya kusaini muafaka walipata baraka za wapiga kura wao.

    Naamini majibu ya maswali haya matatu kutoka vyama vikubwa vitatu Tanzania yatakupa jibu kama vyama vyetu vinakwenda kidemokrasia au la.
     
  4. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #4
    Nov 21, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Mimi ni mpiga kura wa chadema na wabunge waliomsusia Mkwere ni wawakilishi wangu.

    Sihitaji kwenda mjengoni kujadiliana nao. Vinginevyo neno 'wawakilishi' halina maana.

    Ninawapongeza kweli kwa uthubutu wao.
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Nov 21, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Swali si kwamba ni wawakilishi wako au si wawakilishi wako, zaidi ya uwakilishi wa jumla, walitaka kupata maoni yako kuhusu hilo swala au wamekuamulia tu kwa sababu mmeungana kwenye paja moyo wako ukipiga wanausikia?

    Kwa sababu leo wataamua hilo, kesho wataamua kodi ipande asilimia 75% ili kuchangia mishahara yao, utasemaje?

    Representative democracy is supposed to represent the peoples views, si ndiyo mna mbiu ya "people's power" ?

    Unajua wapiga kura wangapi wa CHADEMA wanakubaliana na hili, wangapi hawakubaliani ?
     
  6. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #6
    Nov 21, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ubaya wa demokrasia ni neno "uwakilishi". Viongozi wa chama fulani wanaweza kuamua jambo kwa wingi wa kura moja tu, na maamuzi yao yakawa yanatosha kuwawakilisha wapiga kura wao. Vivyo hivyo kwa Waziri au Rais, pale wanapokwenda kujifua majuu kwa "kuwawakilisha" raia wao. Mimi wasiwasi wangu ni kuwa hakuna demokrasia ya kweli hata pale panapofanyika uchaguzi wa haki wakashinda walioshinda kwa 50.10%. Sasa hawa walioshindwa kwa 49.90% hawana kauli? Hii ndiyo demokrasia.
    Kwa maelezo ya Chadema ni kuwa uamuzi wao wa kutoka nje ya bunge ulipitishwa kwenye kikao halali na uamuzi ulikuwa wa kidemokrasia, pengine kwa tafauti ya kura moja tu. Baya zaidi ni pale inapotokea kuwa viongozi wanaokubali uwamuzi fulani ama ni waoga, waramba nyayo au wanaweka mbele masilahi yao binafsi.
    Mimi naamini kuwa kuwasimamisha Maalim Seif na Lipumba mara nne si uamuzi wa wana CUF wote, wakati wapo wengine vijana kwa wazee wenye haiba ya uongozi kuwashinda wao, lakini kwa kuwa baraza lao la uongozi limeshaamua, ndiyo hivyo tena. Kwa ufupi, hakuna demokrasia bali "domo-krasia", yaani bla, bla, bla.
     
  7. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #7
    Nov 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Siyo lazima uwe unachangia mkuu hata kama huna points kwani kwa kufanya hivyo unajishushia heshima yako.
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Nov 21, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Huwezi kunipangia wapi pa kuchangia.

    Na heshima nilikuwa hata sijui kama nina heshima kwa hiyo hilo si suala kwangu. Isitoshe heshima yoyote inayopatikana kwa unafiki ni mzigo tu, kwangu mimi kujieleza ninachofikiri ni muhimu kuliko heshima yoyote ya unafiki, indeed, kujieleza kwa ukweli ni heshima kubwa sana.

    Muongo hana heshima.

    Hujajibu swali, wapiga kura wangapi wa CHADEMA wanakubaliana na walkout ya CHADEMA? Kwa makisio gani ? Kwa demokrasia gani ?
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    Nov 21, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Swadakaa,

    Halafu hata viongozi wakikubaliana 100%, wanapata positions zao kutoka kwa wananchi ? Uwakilishi wa kweli si kumchagua mtu wa kuwafanyia maamuzi, ni kuchagua mtumishi, mesenja, wa kupeleka maoni na matakwa ya wananchi bungeni.
     
  10. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #10
    Nov 21, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160

    Hawezi kuwa wabunge wa chadema kwahili hata CUF/NCCR/TLP/UDP hawawezi fanya, Ni CCM tu nduo wanao weza kwa akili zao finyu.
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Nov 21, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    You are missing my point.

    Of course the above example is far fetched. Swali langu ni kwamba, wabunge kama hawa wa CHADEMA wanavyoamua kutoka bungeni, wanaamua wenyewe kufanya hivyo bila mawasiliano na wapiga kura wao? Au wanapata mawasiliano na wapiga kura wao?

    Uwakilishi wetu ukoje? Watu wanakuchagua uwe mbunge halafu unajiamulia unavyofikiri wewe watu wanataka au unafanya mawasiliano na watu? Juzi wabunge wa CHADEMA waliotoka bungeni walipata mawasiliano na wapiga kura wao kujua kwamba wapiga kura wanataka hilo au hawataki ? Au walijiamulia wenyewe tu ?
     
Loading...