Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hamad Rashid aomba radhi...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Amavubi, Dec 22, 2011.

  1. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,627
    Likes Received: 2,976
    Trophy Points: 280
    [h=1][/h]Written by Elbattawi // 21/12/2011 // Habari // No comments


    BAADA ya Chama cha NCCR-Mageuzi kumtimua uanachama Mbunge wa Kigoma Kusini, David kafulila, kutokana na shutuma alizotoa dhidi ya Mwenyekiti wa chama hicho, James Mbatia, upepo wa kisiasa unaonekana kubadilika ndani ya Chama cha Wananchi (CUF), baada ya wanachama kadhaa waandamizi kudai kwamba Mbunge wa Wawi, Hamad Rashid Mohammed, ameamua kumwangukia Katibu Mkuu wa chama hicho Maalim Seif Sharif Hamad.
    Kama Kafulila ambaye amekuwa akisema Mbatia ameua NCCR-Mageuzi, Hamad Rashid naye yumo katika mgogoro mkubwa na Maalim Seif, akitaka kugombea nafasi ya ukatibu mkuu ili kukijenga upya chama chao.
    Taarifa kutoka vyanzo vya kuaminika ndani ya CUF vililiambia gazeti hili kuwa baada ya kuona yaliyomkuta Kafulila – kupoteza uanachama na ubunge – Hamad Rashid ametuma ujumbe mzito kwa Maalim Seif kumwombea radhi.
    Miongoni mwa wajumbe waliotumwa kumwangukia Maalim Seif kwa niaba yake ni masheikh na wazee saba wanaoheshimika.
    Habari hizo zinasema hata hivyo, Maalim Seif alitilia shaka ujumbe wa watu hao, akasema anashangazwa na kauli zinazoendelea kutolewa na Hamad Rashid hadharani na katika vyombo vya habari.
    Kwa mujibu wa vyanzo hivyo ndani ya CUF, mbali na hatua ya NCCR-Mageuzi kumfukuza Kafulila uanachama, na kwa mantiki hiyo akapoteza ubunge, uamuzi wa Hamad Rashid umetokana pia na kauli ya Maalim Seif alipozungumza na vyombo vya habari majuzi, akimtaka Hamad Rashid akumbuke yaliyowatokea viongozi wengine waandamizi kina James Mapalala na Naila Jiddawi.
    Huku akijaribu kuepuka kuzozana na Hamad Rashid magazetini, Maalim Seif alisema uamuzi wowote dhidi ya Hamad Rashid, ambaye wanachama na viongozi kadhaa wamemuita muasi, utachukuliwa ndani ya vikao vya chama.
    Tayari Hamad Rashid amejiapiza kumng’oa Maalim Seif katiba nafasi ya ukatibu mkuu uchaguzi utakapofika. Na ametishia kwamba iwapo chama hicho kitamfukuza uanachama kwa sababu hii, yupo tayari kuanzisha chama kingine akishirikiana na viongozi na wanachama wengine waandamizi waliochoshwa na uongozi wa Maalim Seif.
    KAULI YA HAMAD RASHID
    Hata hivyo, alipohojiwa na gazeti hili jana kuhusu taarifa za yeye kumwangukia Maalim Seif, Hamad Rashid alikataa katakata, akisema hawezi kufanya hivyo.
    Alikana kutuma ujumbe huo wa wazee saba kumwangukia Maalim Seif kumaliza tofauti zao, huku akiziita taarifa hizo kuwa za kizushi.
    Hamad Rashid alisema tangu mzozo kati ya viongozi hao uanze, hajawahi kuonana na Maalim Seif wala hajamtuma mtu kuomba radhi kama inavyovumishwa sasa.
    Alisema kuwa hana mpango huo wala hafikirii kuchukua hatua ya kumwomba mtu yeyote msamaha kwa vile anajua hana kosa na aanachokisimamia ni haki yake ya msingi na ya kikatiba.
    “Naweka wazi kuwa huo ni uongo wa waziwazi ambao unalenga kuwapotosha na kuwachanganya wananchi na hasa wanachama wa CUF.
    “Sina mpango na wala sifikirii kwenda kumwomba radhi Maalim Seif wala kiongozi yeyote kama wanavyotaka kuwaaminisha wananchi,” alisema Hamad wakati alipohojiwa na Tanzania Daima kwa njia ya simu.
    Bila kusita, mbunge huyo alimtuhumu Ismail Jussa Ladhu kuwa ndiye anayeeneza uzushi huo kwa lengo na nia anayoijua yeye, kwa madai kuwa ni hulka yake ya siku zote kutoa kauli za kuzua.
    “Kama habari mnazoniambia ni za kweli, basi anayeeneza uongo huo ni Jussa, maana ni hulka yake hata kule bungeni aliwahi kusema uongo akaambiwa athibitishe lakini akashindwa.
    Hamad Rashid aliongeza kuwa hana sababu ya kutaka vikao vya kuombana msamaha na wala haogopi kutimuliwa ubunge kwa sababu anajua anachokitetea na kinaungwa mkono na viongozi na wanachama wengi ndani ya CUF.
    Mzozo baina ya viongozi hao wawili waandamizi ulisababisha vurugu kubwa na mapigano kati ya wanachama wanaowaunga mkono viongozi hao.
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    huyu ni wa kufukuza tu ..nilikuwa namheshimu sana kumbe ana tamaa sana ya madaraka ..nonsense
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ya ngoswe
     
  4. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,627
    Likes Received: 2,976
    Trophy Points: 280
    Yaaah, kuna mwanazuoni mmoja aliwahi kusema nanukuu........"Waacheni wafu wakazike wafu wao"
     
  5. M

    Mutu JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2011
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    duh vumbi linazidi timuka
     
  6. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nitashangaa kama hawatamfukuza. i can see impotance ya Hamad kuachia ukatibu mkuu lakini sio mbeleko ya uhaini wa Hamadi.
     
  7. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hamad ni mgombea mwenza mtarajiwa wa CDM 2015
     
  8. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    mbona hafai? Mizigo ikizidi taabu sana...!! La Shibuda lenyewe linawaelemea!
     
  9. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,889
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    posho tamu si mchezo
     
  10. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    High Time na yeye wamwondoe tu...
     
  11. V

    Vonix JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,432
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Wanazuoni walisema pia ''kama huna uwezo wa kupambana na adui yako PATANA NAE TU''H.Rashidi machale yamemcheza kaona hii ngoma ni nzito bora aachane nayo.
     
  12. i

    issenye JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 410
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 60
    BAADA ya Chama cha NCCR-Mageuzi kumtimua uanachama Mbunge wa Kigoma Kusini, David kafulila, kutokana na shutuma alizotoa dhidi ya Mwenyekiti wa chama hicho, James Mbatia, upepo wa kisiasa unaonekana kubadilika ndani ya Chama cha Wananchi (CUF), baada ya wanachama kadhaa waandamizi kudai kwamba Mbunge wa Wawi, Hamad Rashid Mohammed, ameamua kumwangukia Katibu Mkuu wa chama hicho Maalim Seif Sharif Hamad.
    Kama Kafulila ambaye amekuwa akisema Mbatia ameua NCCR-Mageuzi, Hamad Rashid naye yumo katika mgogoro mkubwa na Maalim Seif, akitaka kugombea nafasi ya ukatibu mkuu ili kukijenga upya chama chao.
    Taarifa kutoka vyanzo vya kuaminika ndani ya CUF vililiambia gazeti hili kuwa baada ya kuona yaliyomkuta Kafulila – kupoteza uanachama na ubunge – Hamad Rashid ametuma ujumbe mzito kwa Maalim Seif kumwombea radhi.
    Miongoni mwa wajumbe waliotumwa kumwangukia Maalim Seif kwa niaba yake ni masheikh na wazee saba wanaoheshimika.
    Habari hizo zinasema hata hivyo, Maalim Seif alitilia shaka ujumbe wa watu hao, akasema anashangazwa na kauli zinazoendelea kutolewa na Hamad Rashid hadharani na katika vyombo vya habari.
    Kwa mujibu wa vyanzo hivyo ndani ya CUF, mbali na hatua ya NCCR-Mageuzi kumfukuza Kafulila uanachama, na kwa mantiki hiyo akapoteza ubunge, uamuzi wa Hamad Rashid umetokana pia na kauli ya Maalim Seif alipozungumza na vyombo vya habari majuzi, akimtaka Hamad Rashid akumbuke yaliyowatokea viongozi wengine waandamizi kina James Mapalala na Naila Jiddawi.
    Huku akijaribu kuepuka kuzozana na Hamad Rashid magazetini, Maalim Seif alisema uamuzi wowote dhidi ya Hamad Rashid, ambaye wanachama na viongozi kadhaa wamemuita muasi, utachukuliwa ndani ya vikao vya chama.
    Tayari Hamad Rashid amejiapiza kumng’oa Maalim Seif katiba nafasi ya ukatibu mkuu uchaguzi utakapofika. Na ametishia kwamba iwapo chama hicho kitamfukuza uanachama kwa sababu hii, yupo tayari kuanzisha chama kingine akishirikiana na viongozi na wanachama wengine waandamizi waliochoshwa na uongozi wa Maalim Seif.
    KAULI YA HAMAD RASHID
    Hata hivyo, alipohojiwa na gazeti hili jana kuhusu taarifa za yeye kumwangukia Maalim Seif, Hamad Rashid alikataa katakata, akisema hawezi kufanya hivyo.
    Alikana kutuma ujumbe huo wa wazee saba kumwangukia Maalim Seif kumaliza tofauti zao, huku akiziita taarifa hizo kuwa za kizushi.
    Hamad Rashid alisema tangu mzozo kati ya viongozi hao uanze, hajawahi kuonana na Maalim Seif wala hajamtuma mtu kuomba radhi kama inavyovumishwa sasa.
    Alisema kuwa hana mpango huo wala hafikirii kuchukua hatua ya kumwomba mtu yeyote msamaha kwa vile anajua hana kosa na aanachokisimamia ni haki yake ya msingi na ya kikatiba.
    “Naweka wazi kuwa huo ni uongo wa waziwazi ambao unalenga kuwapotosha na kuwachanganya wananchi na hasa wanachama wa CUF.
    “Sina mpango na wala sifikirii kwenda kumwomba radhi Maalim Seif wala kiongozi yeyote kama wanavyotaka kuwaaminisha wananchi,” alisema Hamad wakati alipohojiwa na Tanzania Daima kwa njia ya simu.
    Bila kusita, mbunge huyo alimtuhumu Ismail Jussa Ladhu kuwa ndiye anayeeneza uzushi huo kwa lengo na nia anayoijua yeye, kwa madai kuwa ni hulka yake ya siku zote kutoa kauli za kuzua.
    “Kama habari mnazoniambia ni za kweli, basi anayeeneza uongo huo ni Jussa, maana ni hulka yake hata kule bungeni aliwahi kusema uongo akaambiwa athibitishe lakini akashindwa.
    Hamad Rashid aliongeza kuwa hana sababu ya kutaka vikao vya kuombana msamaha na wala haogopi kutimuliwa ubunge kwa sababu anajua anachokitetea na kinaungwa mkono na viongozi na wanachama wengi ndani ya CUF.
    Mzozo baina ya viongozi hao wawili waandamizi ulisababisha vurugu kubwa na mapigano kati ya wanachama wanaowaunga mkono viongozi hao.
    KAULI YA JUSSA
    Juhudi za kumtafuta Jussa zilikwama, baada ya simu yake ya mkononi kuita mara nyingi bila kupokewa.

    Source: Tz daima
     
  13. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hamad Rashid ni tamaa ya madaraka ndio kichomsumbua wampige chini uanachama ndio atatulia
     
  14. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,413
    Likes Received: 3,272
    Trophy Points: 280
    walishapoteza ile image ya chama siasa kitaifa......sasa hivi wameba ni kama Jumiya ya Wapemba/zenji waishio bara.
     
  15. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hamad Rashid = ukatibu mkuu wa chama chaake CUF
    David Kafulila = Uwenyekiti wa chama chake (kilichokuwa chama chake?) NCCR......

    So kama HR naye atafukuzwa, hicho chama kipya kitakuwa na Mwenyekiti na Katibu Mkuu tayari!
    Ikizingatiwa historia ya ushirikiano wao kwa matukio ya bungeni ni wazi sana hawa mabwana wanapikika na wataiva
     
  16. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #16
    Dec 22, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Waache wafu wazike wafu wenzao, CCM twapeta tu.
     
  17. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #17
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Acheni uchochezi.

    ya ng'oswe aachiwe ng'oswe mwenyewe. Kwani naamini kuna taratibu na utamaduni wa kujadili mambo pasi na kupiga kelele nje.
     
  18. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #18
    Dec 22, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Wapinzani kwishney CCM twapeta.
     
  19. Brine

    Brine JF-Expert Member

    #19
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    muachie ngoswe
     
  20. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #20
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,057
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hongera zao
     
Loading...