Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fainali Uzeeni!....

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mbu, Jul 8, 2011.

  1. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Kumekucha jamani, shime tukajiandalie pensheni zetu...fainali Uzeeni.

    Tunavyowapiga vikumbo wastaafu wa Jumuiya ya Africa mashariki, na hata wengine kuwadhihaki, ina maana hatukumbuki ipo siku nasi twaweza angukia
    kwenye mzunguko huo huo. Mwenye macho haambiwi ona, na mwenye masikio halazimishwi sikiliza.

    What goes around comes around.... Usipojiwekea akiba ya uzeeni, ujue unachezea shilingi chooni.
    Tujiandae! Ujana ni moshi...unafuka huoooo wenda zake!...kufumba na kufumbua utajikuta marafiki wanapungua
    kwa rate ya mafungu ya 10%...na kujikuta mkiwa...

    Je, umejiandalia nini uzeeni? Una japo kibanda cha kujistiri? au unabahatisha maisha wewe? wanao ni Insurance, lakini pia usiitegemee 100% ipo siku watakusaidia....Jiandaee...fainali uzeeni!


    [​IMG]

    "Old age is like everything else. To make a success of it, you've got to start young."

    [​IMG]

    "When marrying, ask yourself this question: Do you believe that you will be able to converse well with this person into your old age?
    Everything else in marriage is transitory."

    ...Maisha ya uzee ni ukiwa!...story zako hazitakuwa na mvuto tena. Twaona wazee wengi wa miaka ile wamepitwa na wakati. hawawezi hata kuwapigia hata hadithi wajukuu sababu ya hizi Big Brother, Egoli, etc... watoto wa kisasa hawadanganywi na hadithi za sungura na fisi...

    anza sasa kujijengea mahusiano mazuri na mkeo uwe na mtu wa kujifariji nae miaka hiyo ya ukiwa, ....fainali uzeeni!
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Kuna mzee mmoja alikuwa anaponda raha tu hataki hata kujenga kisa akifa ataacha mali zake. Kufa hajafa hadi sahv na maisha yanambana.
    Mbu ahsante kwa kutukumbusha.
     
  3. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2011
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    kweli fainali uzeeni, mhhh cku hizi kuuona huo uzee imekuwa ishu kweli.
     
  4. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #4
    Jul 8, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mh Mbu hii kwa kweli inatia huruma kwa jinsi wazee wetu wengi wanavyoishi! Nakumbuka kulikuwa na mkutano mmoja ulioandaliwa na HelpAge International ambao waliainisha kuwa katika wazee wote nchini ni asilimia 4 tu ya waliokuwa covered na hizo pension zao!

    But najiuliza hii fainali uzeeni kwa mkulima wa kijijini!! Mbona tutakuwa tunamwonea? Tukumbuke hiyo asilimia 4 ni wale waliokuwa wanafanya kazi za kuajiriwa!! Ambao wanastahili pension!!
     
  5. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kwa hali ilivyo sasa hivi unaweza kushangaa umefikisha miaka 45 kumbe tayari umeishakuwa mzee ila wewe haujijui tu
     
  6. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #6
    Jul 8, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Mbu umenena vyema ila sasa ndugu siku hizi kuufikia huo uzee ni issue anyway let hope for the good tutafika tujiandae
     
  7. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #7
    Jul 8, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Thanks Mbu.
     
  8. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #8
    Jul 8, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hahaha kweli lakini nyamayao
    Afu eti ni kweli kuwa watu wa huko Kasikazini wanaishi muda mrefu kwa sababu wanakula maparachichi kwa wingi?? Niliwahiuliza nikajibiwa hivi sa sijui niliingizwa mkenge!! But kule wazee wenye umri mkubwa naona kama wako kwa wingi (I might be wrong tho)
     
  9. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #9
    Jul 8, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Wewe unapanga, Mungu anapangua. Jiwekee hazina kwa maisha ya baadae kama unayaamini!
     
  10. charger

    charger JF-Expert Member

    #10
    Jul 8, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Sipendi kufikiri uzee,halafu kukubali kwamba umezeeka ni kazi.

    Hivyo viajuza hapo juu vimenikosha kweli.

    Asante kwa kutukumbusha sijui babu ASPRIN kama anafurahia uzee wake.
     
  11. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #11
    Jul 8, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    uzee bila akiba ni ishu nzito...asante kwa kutukumbusha mkuu
     
  12. LD

    LD JF-Expert Member

    #12
    Jul 8, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Asante Mbu, sasa hapa wazazi wetu ambao ni wakulima tuwasaidie je?
     
  13. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #13
    Jul 8, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    shukran sana kwa kutukumbusha ngoja tujiandae japo hatuna hakika kama tutafika huko
     
  14. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #14
    Jul 8, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...kumbuka, pensheni yako haitokutosheleza kulipia;

    1. kodi ya nyumba/chumba
    2. ada ya shule kwa mwanao/wanao.

    Ugumu wa maisha unaoupata sasa ni 'ishara' ya huko unakoelekea, na huenda yakazidi ugumu, upweke na ukiwa.

    Wakati huo ushapoteza kazi, marafiki, na hata ndugu ulowainua kwa pesa zako za ujana. Wahenga walisema, ' mtumai cha ndugu...' Hala hala usijekimbiwa hata na wanao.

    Jiwekee 'akiba'...jenga, nunua hisa kama unaamini, nunua pensheni, jiwekee bima ya afya, jipangie maisha...Muda unakuacha mkono.
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Jul 8, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Asante sana Mbu ndo maana mie naumiza kichwa changu hapa kama mungu atanijalia uzee kweli ujana maji ya moto
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    Jul 8, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Naona Mbu leo umepata ufunuo asante
     
  17. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #17
    Jul 8, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Naona huyu ndugu yetu (mosquito...sorry Mbu) anajitafutia ugonjwa wa moyo...Kwa bongo mambo yanaenda kwa Vodafasta tu...Unahangaika nini na watu hao au mambo hayo? Mla mla leo bwana!!
     
  18. CPU

    CPU JF Gold Member

    #18
    Jul 8, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mmmmmh
    Hivi Uzee unaanzia miaka mingapi?
     
  19. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #19
    Jul 8, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hongera sana mjukuu wangu kama bado unawafikiria wazee wako...May be ndo maana wengine mmejaziwa mibaraka!!

    Kwa tulio wengi akili zetu zimegota kwenye matanuzi...makunywa kunywa kwa saaana tena, kula kula na totoz (apply to mitu ya aina zote!!)!!!


    Mhhh.....Hata sijui kama tunaelewa tunakotoka na kinachotusubiri huko mbele ya safari!!
     
  20. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #20
    Jul 8, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Why not day zero (day 0)???? Kuahirisha mwanzo wa uzee naamini ndo kosa kubwa linalotupofusha!
     
Loading...