Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu ya Bongo na ya Nje Ipi Bora?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Timo, Sep 17, 2011.

  1. Timo

    Timo Member

    #1
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani Hivi Elimu inayotolewa humu nchini kwetu na hiyo ya nje ipi ni bora?
    Nchi za nje hasa sa bara la marekani, ulaya na aisia, mbali na africa!
     
  2. G_crisis

    G_crisis JF-Expert Member

    #2
    Sep 17, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Kila kitu ambacho ni quality ni gharama haijalishi ndani au nje
     
  3. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,153
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    nje unamanisha wapi

    east africa,south africa,algeria,marekani,ulaya,india,china,malaysia?
     
  4. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,200
    Likes Received: 526
    Trophy Points: 280
    Inategemea na mahitaji yako. Elimu ni dhana pana sana. Wapo wanaotoka huko nje kuja humu ndani kusoma.
     
  5. Kaduguda

    Kaduguda JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 1, 2008
    Messages: 587
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    Njia rahisi ukitaka kupima kama elimu yetu ni bora angalia vitu vifuatavyo then utoe majibu wewe mwenyewe.
    1. Je tuna waalimu wenye ubora unaotakiwa au bora waalimu?
    2. Nyenzo na zana kujifunzia, je zina ubora unaotakiwa?
    3. Majengo (madarasa, maabara) je yako katika ubora unaokubalika kimataifa
    4. Uwiano baina ya waalimu na wanafunzi ni sahihii kulingana na viwango vinavyotakiwa?
    5. Vipi uwepo wa vitabu vya rejea na kiada, vipo vya kutosha au longolongo kibao?
    6. Hizo shule au vyuo vinawezeshwa kifedha vya kutosha kuweza kuhimili mikiki ya kuendesha shughuli za kujifunza na ufundishaji?
    7. Uongozi wa shule au chuo ukoje? Je ni wababaishaji au wanaendesha shule kitaalamu (professionalism)
    8. Technolojia inayotumika hapo chuoni, je ni ya mwaka 47 au ile inayoendana na wakati tuliopo?

    Nadhani kwa vigezo hivyo ntakuwa nimekusaidia kujua kama kweli elimu ya nchi yetu ni bora au iko chini ukilinganisha na nchi nyingine iwe ndani ya afrika au nje ya bara la Afrika. Japo kwa haraka haraka tu vyuo vya wenzetu na haswa Ulaya na Marekani ya kaskazini wamejitahidi sana kwenye maeneo mengi!

    Wengine wanaweza ongezea!
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Inategemea na nje ni nchi gan..bt me m2 aliyesoma india na malaysia haniwezi kwa lolote na elimu yangu ya kibongo bongo..flag natoa kwa graduates frm USA,UK na canada.
     
  7. Profee Essoree

    Profee Essoree Member

    #7
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nje ipi unayoimaanisha? africa mashariki au mbele!
     
  8. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,832
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    sema kaka nawdeiz india wako vizuri sana esp kwny technology na udaktari in most universities overthere
     
  9. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kubishana elimu dunia ipi ni bora kati ya Tanzania na Ulaya au Australia au Amerika Kaskazini ni kupoteza muda bila faida yoyote.Labda mjilinganishe na vinchi vingine huko kama Somalia,Burundi,Congo,Eritrea etc na hata hao wahindi na Malaysia mnaowabeza wako vizuri sana kuliko nyie mnaotegemea madesa kufaulu mitihani.
     
  10. rbsharia

    rbsharia Member

    #10
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inategemea na kitu unachotaka kusomea, lakini kwa current status ya nchi yetu in general ni bora kusoma nje sababu elimu yao inaonekana kuwa bora kuliko elimu ya hapa kwetu ingawa hapa kwetu kuna baadhi ya taasisi zinatoa elimu safi.
     
  11. rbsharia

    rbsharia Member

    #11
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi, naomba niweke msimamo, ELIMU YA NJE NI BORA KULIKO YA BONGO.
     
  12. agala

    agala Member

    #12
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zote sawa at jigambe team
     
  13. Mkillindy

    Mkillindy Member

    #13
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda uniambia nn tofauti ya m2 mwenye cheti cha shahada ya kwanza cha nje ya nchi na cha bongo
     
  14. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #14
    Sep 17, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,721
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Bongo porojo nyingi sana .Siasa kwenye elimu ndio inapelekea Elimu kushuka ubora kila kukicha.Hao wanaosema India ,China, Malaysia sijui kama mnatakwimu sahihi.Tanzania chuo kinachoongoza kwa Ubora ni UDSM ambapo Kwa East Africa ni chuo cha 3 kwa ubora baada ya Makerere na University of Nairobi.UDSM kwa africa ni chuo cha 38 ambapo Hakuna chuo kingine cha Tanzania kwenye 100 bora za vyuo vya Africa.Kwa dunia nzima UDSM ni chuo cha 3,438 kwa ubora.
    Sasa sizani kama kuna mikakatii madhubuti ya kuboresha Elimu ,Ndio maana wengi wanaosoma vyuo vya nje(Haswa kwa vyuo vya Malaysia,China,Japan,nd Korea , Indonesia,Philipines and Russia ) wakirudi wanakuwa na uwezo (wamepanuka kimawazo/fikra ) hii ni kutokana wengi wanaoenda kusoma vyuo vya katika nchi hizo wanapata Scholarship na wanakwenda kusoma kwenye vyuo vyenye ubora .
    Sasa turudi huko UK ,watanzania wengi wanaenda kusoma vyuoka kama Mwana FA alisoma chuo kinaitwa Coventry ambacho ni chuo cha 1,713 kwa ubora duniani ( Kuna vyuo Africa vinakizidi kwa Ubora hata East africa-Makerere ni cha 1,256 duniani ),vyuo vingine ni kama London Business School 1,524 na University of London -1,683.Ukilinganisha ni kwamba Watanzania wanaoenda Asia wanasoma vyuo bora kuliko wanaoenda UK ambako kusoma kwenye vyuo vyenye ubora wa juu zaidi kwa UK ni gharama kubwa hata qualification zinazohitajika ni za juu kwa baadhi.Wengi hawawezi kwa sababu wanakuwa wanajilipia wenyewe ama wazazi wao.
    Wapo watanzania wachache sana wanaosoma/waliosoma kwenye vyuo vilivyopo kwenye 100 USA na kwingineko ,ila kwa miaka mingi watanzania wengi wanasoma vyuo vya UK,Russia na Asia kwa wingi ukilinganisha na USA na kwingineko.Bila kusahau Kenya na Uganda wapo wengi pia.

    Rank ya vyuo bora kwa Tanzania
    Jina nafasi kwa dunia
    1.UDSM 3,438
    2.SUA 8,427
    3.Hubert Kairuki Memorial University 8,819
    4.Open University of Tanzania 9,335
    5.Mzumbe University 10,107
    6.Muhimbili University College of Health Sciences 11,191
    source
    Ranking Web of World universities: Top Africa
     
  15. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #15
    Sep 17, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    bongo tnababaisha tu tatizo vitendea kazi hakuna..................unaingia libraly ya chuo iko empty ka hall tupu
     
  16. S

    Shamge Member

    #16
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio kweli kwamba chuo kikuu bora kwa Tanzania ni UDSM, Kwani ubora wa chuo huwa unategemea zao linalotolewa na hiyo RANK uliyoitoa ulifocus kwenye nini? je ubora wa elimu? umri wa chuo? mazingira ya chuo? au umetumia vigezo gani? msipende kusikiliza mawzo ya wanasiasa kwenye swala la elimu hapa kwenye taifa letu.
    MBONA MAFISADI WENGI WAMESOMA UDSM??????? SASA JE UBORA WA HICHO CHUO NI NINI????
    Kwa upande wangu mimi naona chuo kikuu bora hapa ketu ni SUA, na kwa upande wa elimu ya nje na ya ndani huwa mimi naona elimu ya ndani ya taifa lako huwa ni bora sana kwa kianzio (graduates) kwani wapo watu ambao wamesoma vyuo vya nje ambavyo hata TCU bado haivitambui.
     
  17. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #17
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    waaaaaaaaat,SUA????
     
  18. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #18
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,832
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    ivi kumbe TCU ina jukumu la kutambua hadi vyuo vya nje?? na hao SUA wamefanya kipi kipya ukizingatia kilimo ndo kinazidi kudorora, hapa bongo serikali kila siku iko kwenye mchakato mara ooh tuko mbioni mara ooh 2meunda kamati lakini ndo ivo nchi iko gizani na kuna waatalam kibao lakini hawapewi nafasi
     
  19. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #19
    Sep 17, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Mkuu kabla sijatoa suggestion zangu kwanza nijue wewe unacompare elimu ya bongo na ya nje katika level ipi? Chekechea, msingi, O level, A Level, Undergraduate, Postgraduate au PHD level? be specific mzee.....
     
  20. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #20
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    level zote.
     
Loading...