Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu nzuri kwa wote TZ inawezekana!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kamundu, Sep 24, 2009.

  1. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2009
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Watanzania wenzangu kuna jambo linaniumiza sana kwenye nchi yetu Tanzania. Mimi ni Mtanzania kama vijana wengine wengi niliojaliwa kupata elimu lakini ina niuma kuona hakuna jitihada za kuboresha elimu kwa vijana wadogo Tanzania. Mimi nina maswali machache.

    1. Je kwa nini sisi kama Watanzania tuna ruhusu shule ambazo zinafelisha wanafuzni hasa za private kila mwaka ziendele kupokea watowo wa Kitanzania.Shule ambazo zina division 4 na 0 nyingi kuliko 1,2 na 3.

    2. Je ni kwa nini wazazi wanaendelea kupeleka shule Watoto , shule ambazo hazifaulishi?

    3.
    Je serikali inautaratibu gani wa kuweka viwango vya shule? Ni kwa nini shule zinazofelisha mwaka nenda rudi zinaruhusiwa kuendelea kufundisha.

    Imefikia wakati watoto masikini ni lazima wawe na kipaji cha juu kufanikiwa. Tunafahamu fika kwamba kama umetoka kwenye familia yenye uwezo hata kama una kipaji cha wastani unaweza kufika hadi PHD. Mimi inaniuma sana kwasababu hili ni Tatizo ambalo linaweza kutatuliwa na nina shangaa sana wanasiasa wanapuuza hili hasa ukizingatia wengi wao wametokea vijijini na wamefika walipo kwa bahati. Nchi yetu haitaendelea kama elimu itaendea kupuuzwa. Mimi ningezaliwa kwenye familia masikini ya kijijini sijui ningekuwa wapi sasa hivi?

    Je ndugu zangu tujiulize nchi yetu inaenda wapi?
     
  2. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kukuuma sana na usifanye kitu hakutaleta mabadiliko yoyote.
    IT BEGINS WITH YOU.WHAT HAVE U DONE?
    Maswali uliyouliza yana majibu. Kwa mfabo..Wazazi kuendelea kupeleka watoto wao shule zinazofelisha, huwezi kuilaumu serikali.
     
  3. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mjomba hao wanasiasa unaowasema, elimu duni kwa watanzania walio wengi ni mtaji wao mkubwa sana wa kisiasa........! So don't expect anything good from them.....labda muing'oe sisiem!
     
  4. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,725
    Trophy Points: 280
    Unaweza kuilaumu kwa kushindwa kuingilia kati ada kubwa wanazotoza hao wenye shule zinazofaulisha. Ada kubwa imekuwa sababu ya wazazi wasio na kipato kuwapeleka watoto kwenye hizo shule mbovu kwa kuwa ada zao ni za chini. Wanachoamini ni bahati inaweza kutokea watoto wao wakafaulu kwa Mapenzi ya Mungu.
     
  5. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2009
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    VeraCity nashukuru kuchangia hoja yangu. Naomba nijubu swali lako nilicho fanya ni nini?

    1. Kufikiria kwangu kuwa hili ni tatizo ni hatua ya muhimu.
    2. Mimi kuongelea hili swala hapa na kulijadili na Watanzania wenzangu pia ni muhimu kwani naamini mawazo yanatoka kwa watu.
    3. Nimefanya uamuzi wa kuwa Mtanzania ambaye nitapigania elimu bora kwa watoto wetu. Huu ni mwanzo tu hivyo nitajitahidi kufanya kila niwezalo kusaidia. Vilevile ningeomba Watanzania wenzangu kulichukulia hili swala umuhimu kwani nchi yetu haitakuwa bora kama watoto wetu hawatakuwa na elimu nzuri.
     
Loading...