Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Slaa: Nionyesheni hati ya muungano ili nami niutambue muungano!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by CHAI CHUNGU, Apr 26, 2012.

  1. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #1
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Dr Willibrod slaa ameiomba serikali imuonyeshe hati ya muungano ili autambue muungano.Akiongea na waandishi wa habari leo amesema watanzania tuache unafiki na badala yake hati ya muungano inatakiwa ionyeshwe hadhali ili watanzania wa ione na kama inaitaji kufanyiwa marekebisho basi ifanyiwe.
    Akimalizia mahojiano amewauliza waandishi kama kuna miongoni mwao aliyewahi kuiona hati hiyo ya muungano.

    Chanzo:star tv.

    Inamaana imefishwa?then why?kunani hapa???
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Apr 26, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,798
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    ooh! so hii ndoa inawezekana ni batili?
     
  3. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #3
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    ofcourse that's why wa-zenji wameamua kuivunja hii ndoa!
    Bcoz wa zenji ndio wanaofaidika na huu muungano so why hawautaki?
     
  4. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,547
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    Hati ya muungano ni udongo uliyochanganywa sufuriani.
    Nchi yetu inaitwa Danganyika.
    .
     
  5. s

    shimo New Member

    #5
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman c tuuvunje au kila m1 achukue 50 zake tubakie na tanganyika na wao wabakie na visiwa vya zanzibar kwan luna nn cha maana katika hili kufikia watu kulilia kuuvunja.......mm
     
  6. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwakuwa Kikwete hataki wananchi tuamue hatma ya muungano, sasa analazimika kutuonyesha wananchi hati ya muungano ili walau tuwe na imani kwamba muungano tulio nao sasa japo wananchi wengi hatuukubali muundo wake, kwamba una uhalali wa kisheria na kimkataba.

    Hii hati ya muungano kufichwa(kama ipo) ni muendelezo wa usiri wa serikali ya ccm usiokuwa na tija yoyote kwa maslahi ya ustawi wa nchi yetu.
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Apr 26, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,058
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    mkuu zumbemkuu upo...
     
  8. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    Hivi hata hati haijulikani ilipo au haipo!
     
  9. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #9
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mjadala mwingine huu wakuu!
     
  10. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #10
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    watanzania tuamke!!

    tusipende kukubali na kuongea mambo ambayo hata hatuyajui

    asante dr slaa kwa kutufungua macho
     
  11. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #11
    Apr 26, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi kumbe muungano una HATI!!! Tuwekeeni hata kwenye magazeti basi tujue moja.
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Apr 26, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,058
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    si ajabu hata kikwete hajawahi kuiona hati hiyo...kweli uongozi kazi kubwa kikwete ulikimbilia ikulu haya sasa tunaiomba hati ya muungano na hao mawaziri wako masele na Tzeba ni hovyo angalau huyo januari na hamisi....
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Matatizo hayatatuliwi kwa kukaa kimya! Muungano ni wa kuungalia upya ili ijulikane moja ni wapi pa kuziba na wapi pa kuondoa kipande kizima. Kila anayeutetea muungano wa sasa hasemi faida waziwazi sasa kwa nini wategemee watu watakaa kimya kama majibu ni ya ujanja ujanja?
     
  14. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #14
    Apr 26, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Hata nami nimepatwa na bumbuwazi hivi tumeungana au tumeunganishwa?
     
  15. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #15
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
  16. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #16
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Hati ya muungano aijulikani iliko sasa huu ni ubwege au ufala?????????
    Bora tuuvunje sasa lol!
    Heko Dr.Slaa kwa kutuamsha usingizini kha!
     
  17. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #17
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,367
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Naona CHUMA KIKOLI MOTO, muda si muda watu wataanza kuchomwa.
     
  18. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #18
    Apr 26, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Tuipiganie Tanganyika kabla ya kutoa maoni ya katiba ya muungano.
     
  19. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #19
    Apr 26, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Itakuwa ipo kule makumbusho. Hili ni jambo la kihistoria.
     
  20. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #20
    Apr 26, 2012
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi wale Wazanzibari waliokwenda UN kupinga Muungano wakitaka nchi yao ijiondoe wamechukuliwa hatua gani za kisheria?

    Ningeshauri hata kama Dr Slaa ataonyeshwa ule "MKATABA WA MUUNGANO" tulioona Mwalimu Nyerere na Abeid Amani Karume wakitia saini, Watanganyika sasa waulizwe kama wanauthibitisha kwa kura ya maoni au la. Kwa lugha ya Kiingereza "THERE SHOULD HAVE BEEN A PUBLIC REFERANDUM IN BOTH TANGANYIKA AND ZANZIBAR FOR THEIR RESPECTIVE CITIZENS TO ACCEPT OR REJECT THE ACT OF UNION".

    In view of the doubts been expressed by both sides we can even hold the referandum NOW. It is never too late to put things right.
     
Loading...