Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr. Azaveli Lwaitama: Hakuna Tanganyika!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Matola, Dec 5, 2011.

  1. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,746
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    Wakuu nashindwa kumuelewa huyu Dr Lwetama nae amejiunga na kundi la wapotoshaji kwamba eti tunasherehekea Uhuru wa Tanzania bara na kwamba wanaosisitiza ni Tanganyika wana ajenda za kisiasa, je ni huyu Dr Lwetama ninayemfahamu mimi amekua mpuuzi kwa viwango hivi?

    Source: BBC Swahili sasa hivi iko live

     
  2. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Hata mimi najua hakuna Tanganyika kwa sasa ila ikuwepo kabla ya april 1964.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Dec 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Tanganyika hakuna, imewekwa kwenye kichupa na kuwa delisted!!!
     
  4. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #4
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,746
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    Ila tuna Tanganyika Law Society!
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Matola, ni vema ukubali kuishi na ukweli kuwa Tanganyika ilishachinjiwa baharini 1964
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,746
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    Kama lilivyozikwa jina letu la awali la German East Africa!!
     
  7. AirTanzania

    AirTanzania JF-Expert Member

    #7
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 907
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mimi sitambui Uhuru wa tanzania bara bali nautambua Uhuru wa Tanganyika. Tulipokuwa tunapewa Uhuru nchi yetu ilikuwa inaitwa Tanganyika na bendera yetu ipo. Sasa ni wendawazimu kuipandisha bendera ya Tanzania wakati uhuru ni wa Tanganyika
     
  8. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #8
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Kwa hilo si jina kama CRDB ya zamani na CRDB yaleo je maana ni ileile??funguka Azavel Lwaitama hawezi kuwa mpuuzi kwawatu wenye uwezo kiakili ni mmoja wapo!!wewe ndo unawezakuwa mpuuzi watu wanaomjua Azavel lwaitama na hii thread yako haiitaji kuwa jiniasi!!!dairekiti wewe ndiye mpuuzi!!!
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Dec 5, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Unauliza Tanganyika, je Unguja na Pemba zipo?
     
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    yes, basi sherehe za miaka hamsini ya Tanzania zianze kuhesabiwa from 1964

    je tunatimiza miaka 50 ya Uhuru ? in which Tanzania did not exist in 1964

    au

    tunatimiza miaka 50 ya Tanzania, in which it is not true
     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,746
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    Labda KakaKiiza tu ningependa kukufahamisha kwamba mimi nina mawazo huru na ninadadisi, sijamkabidhi Dr Lwetama kufikiri kwa niaba yangu, Kama wewe unadhani au unafikiri kwamba analowaza Dr Lwetama ndio sahihi basi hata chama cha siasa atakachojiunga au kushabikia unapaswa umfuate, maana wewe tayari ni mateka wake.
     
  12. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #12
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,746
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo unataka kutuaminisha kwamba Unguja ilikuwa ni Jamhuri na Pemba ilikuwa ni Jamhuri wakati Tanganyika Huru inaungana na Zanzibar? nahitaji kuelimishwa hapa.
     
  13. mkonomtupu

    mkonomtupu JF-Expert Member

    #13
    Dec 5, 2011
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Wakuu, wengine mnakurupuka tu na kutoka mapovu. Jiulize ni Tanzania au Tanganyika ndio iliyopata uhuru 1961? Ukipata jibu utajua kama Prof au mchangiaji ndio mpuuzi. Watu milioni 1 bado wanajiita Wazanzibar na wimbo wao wa Taifa, Bunge na Bendera yao. Kwanini isiwe hivyo kwa upande wa pili/Tanganyika? Acheni utumwa wa mawazo kwa kuwa amesema mtu eti kwa sababu ni Dk. ama Prof. huo ndio upuuzi kupita wa huyo mzee mimi nathubutu kumwita mamluki.
     
  14. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #14
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Zanzibar inaishi, Tanganyika ilikufaje?

    Katiba ya Muungano

    Joseph Mihangwa

    NCHI yetu inaingia kwenye mchakato wa kuandika Katiba mpya. Tayari Bunge limepitisha muswada wa kuanzisha mchakato huo.

    ....... (Updated on 1st post)
     
  15. Nkwesa Makambo

    Nkwesa Makambo JF-Expert Member

    #15
    Dec 5, 2011
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 4,765
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Tanzania isubiri miaka 50 ya Muungano,swala la miaka hamsini ya Uhuru linaihusu Tanganyika,Hakuna nchi inaitwa Tanzania isipokuwa ni Jamhuri Ya Muungano,Tanzania ni zao la Zanzibar (Nchi) na Tanganyika (Nchi) ndizo zilizounda Jamhuri ya Muungano wa TZ. Sherehe za uhuru wa Miaka 50 inabidi bila kumung'unya maneno za Uhuru wa Tanganyika,unaweza kusherehesha kuitafuta ndani ya Tanzania,Uhuru ulitolewa kwa TANGANYIKA na si kwa TANZANIA BARA
     
  16. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #16
    Dec 5, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ni ukweli usiopingika kwamba tunasherehekea uhuru wa Tanganyika ambayo ilipata uhuru 9/12/1961, a.k.a Tanzania Bara baada ya kuungana na Zanzibar 1964.

    Tanzania haikuwepo miaka 50 iliyopita, iliyokuwepo ni Tanganyika. Kama tungependa kuienzi Tanzania inavyostahiki, basi tungelenga kufanya sherehe kubwa wakati wa miaka 50 ya Muungano.
     
  17. Karhumanzira

    Karhumanzira Member

    #17
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dr. Wa Ukweli Huyu::

    [​IMG]
     
  18. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #18
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,746
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    Labda mkuu si unakumbuka kulikuwa na nchi inaitwa Congo? lakini wakaja wahuni kama hawa wa hapa kwetu wakaipachika jina la Zaire! je Zaire bado ipo au wananchi wamerudisha jina lao la Congo?
    Tusiwe wavivu wa kukumbuka, maana ukitaka kumtawala mtu milele mnyime Historia yake. its matter of time but Tanganyika will rise again.
     
  19. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #19
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi pia najua Tanganyika now haipo ila kuna swali linaniumiza kichwa kweli, ivi hizi sherehe za uhuru tunasherehekea Tanzania bara au Tanzania au Tanganyika? Najua hakuna taifa la Tanzania bara duniani na halijawahi kuwepo. Kama tunasherehekea Tanganyika i wapi? au ni mchezo wa kuadhimisha kifo cha marehem? Maana nasikia kuna maadhimisho ya kuzaliwa hadi kina Bob Marley na wakati hawapo
     
  20. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #20
    Dec 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    nafikiri mkuu "jamaa kaamua kubisha kwa kwenda mbele"
     
Loading...