Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DOWANS waisamehe TANESCO deni lote!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sn2139, Feb 25, 2011.

  1. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kwa taarifa ya Radio Tumaini, leo asubuhi saa 3, Dowans wamekubali kusamehe shirika la TANESCO deni la Bil 94. Hii naona ni habari njema. Kitu ninachojiuliza ni sababu ipi iliyopelekea hatua hiyo kutoka kampuni ya DOWANS kufikia uamuzi huo kwa sasa.
     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Kusamehe ni pale ulipokosewa...sasa Tanesco(na Watanzania) iliwakosea nini hao Dowans
     
  3. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,473
    Likes Received: 2,485
    Trophy Points: 280
    Haitoshi tunataka mitambo itaifishwe kwanza nasikia wanadaiwa na benki karibu bil.100 halafu pia walikuwa hawalipi kodi.
     
  4. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Na warudishe mihela yetu waliyokuwa wanaichota TANESCO kila siku kitapeli kupitia mikataba yao hewa, wasijitoe ufahamu
     
  5. A

    Akiri JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,386
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    kuna habari zimeenea huku mitaani kwetu kwamba nchi hii inajiongoza yenyewe , Rais hana uwezo wa kutawala na hukuna tofauti yoyote ya rais akiwepo au akiwa hayupo. kweli watanzania tunastahili pongezi tunaweza kujiongoza wenyewe
     
  6. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,892
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Capacity charges to be paid by tanesco dowans wakifanya biashara ni chamtoto kwa hiyo 94bn!!!

    Sio wajinga dowans hao!!!
     
  7. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kabla sijasema kitu, hebu nifafanulie wamesamehe vipi. Kwa maandishi au kwa maneno? Kama ni kwa maandishi unaweza kumwambia kibaraka wao yeyote (Hata kama ni January Makamba) abandike hapa?
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa taharifa ambazo mimi ninazo ni kwamba Dowans wapo tayari kuisamehe Tanesco lakini kwa masharti maalumu.
    Bado hawajawasamehee ila wapo tayari endapo watakaa na kuzungumza na Tanesco wanatakiwa wayakubali hayo masharti ya kifisadi.
     
  9. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #9
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mimi kinachonishangaza ni matamshi ya Ngereja na Mwanasheria mkuu kuwa hatuna namna kukwepa kulipa hilo deni, je kwanini sasa imewezekana? Tena bila nguvu ya sheria na mahakama?
     
  10. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Niichosikia ni kuwa wanataka walipwe bilioni 24 za umeme wanaodai walizalisha lakini kwa mkataba upi????????????????????????????
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Na kwanini Radio Tumaini iwe ndio source ya hiyo habari kubwa hivi, wakati tunajua hiyo redio inaishia Magomeni, na sisi wa huku SWEKA hatuijui!

    JK anangoja ROSTAM amwelekeze cha kusema...Otherwise asingekaa kimya wakati nchi ipo kwenye hali ya hatari hivi!
     
  12. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #12
    Feb 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Hii inatupa picha gani?? KWeli kama walikuwa na mkataba kweli wakosamehe kuna kitu hapa inabd Serikali ituambie ukweli tu.
     
  13. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #13
    Feb 25, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli tayari wameshaona kuna namna nyingine ya kuzipata hizo hela. Utaja sikia wameingia mkataba na serikali wa kuzalisha umeme huku wakilipwa mil 150 kwa siku!
     
  14. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #14
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Achana na huyo kijana kiziwi na siyejifunza!
    Anatakiwa kwanza kabisa anywe sumu kabla hatujamshika, maana ametudanganya mchana hadharani kuwa wamiliki wa Dowans ni wale jamaa 6!...Sasa imekuwaje hasemi kitu, au kukanusha taarifa yake ya awali baada ya kuja kwa Al- Hadaiwi??
     
  15. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #15
    Feb 25, 2011
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Serikali iende Bungeni na Kutaifisha Bila Fidia hii kampuni na mali yote iliyopo Tanzania. Fedha iliyonunulia mitambo ya Richmond ni mali ya umma wa Tanzania, iliyokwapuliwa toka BoT's EPA.

    Kama kutokana na "capacity charges" Tanesco waliolipa kwa mitambo hii, Watanzania wamateseka, ni Dowans wangetuomba radhi. Tanesco wawe na wazalendo wanaoweza kuona huu wizi wa Richmond/Dowans.
     
  16. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #16
    Feb 25, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Na Gharama za kuendesha kesi zinazotakiwa kulipwa ICC nazo watazibeba wenyewe? Maana kama wanasamehe na hiyo hasara ya gharama nayo wailipe wao
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Feb 25, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ali Hadaiwi kasamehe deni ahaaaa ahaaa huu mchezo wa kuigiza sijui episode zake zitaisha lini
     
  18. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #18
    Feb 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Hii inatupa picha gani?? KWeli kama walikuwa na mkataba kweli wakusamehe kuna kitu hapa inabd Serikali ituambie ukweli tu.
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    Feb 25, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kinachofanyika sasa hivi ni ku-twist akili za watanzania yaani tunakuwa tossed front and back, left and right, up and down
     
  20. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #20
    Feb 25, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,880
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    nchi iko kwenye auto pilot hii wakuu...
     
Loading...