Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DC Muleba: Nitaagiza mafisa elimu wakafundishe kuziba pengo la walimu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Magane, Jul 31, 2012.

  1. M

    Magane Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wana jf leo katika taarifa ya habari ITV, DC wa Muleba ameamuru maafisa wa elimu waingie darasani wakafundishe ili kuokoa vijana wanaojiandaa kwa mitihani ya kumaliza elimu ya msingi.

    Is this practically possible au ni hamaki tu. Ama kweli fahari wagombanapo ni nyasi zinazoumia. Let these two faharis, serikali na cwt wakae pamoja haraka sana wamalize tofauti zao ili walimu warudi darasani wakafundishe watoto wetu.

    Athari ya mgomo wa walimu kwa watoto wetu ni ya muda mrefu na pengine athari hizi ni zaidi ya migomo mingine ya wafanyakazi. Elimu ni ufunguo wa maisha na ni haki ya msingi kwa watoto wetu.

    Kwa hiyo tunaiomba serikali yetu urudi katika meza na CWT waweke pembeni politics. Ni imani yetu wakijadiliana in good faith kutoka kila upande utapatika muafaka.

    Naamini malalamiko ya walimu ni ya msingi na yamekuwepo kwa muda mrefu bila kupatiwa ufumbuzi wa kudumu.
     
  2. B

    Bishweko JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wanaweza tena notisi waje wachukuwe hapa Kaigara sec,
     
  3. r

    richone Senior Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimesikiliza kwenye ITV mkuu wa wilaya akiagiza maafisa elimu wa wilaya waende wakafundishe kwenye mashule kutokana na kuendelea kwa mgomo wa walimu.

    Maagizo haya yananifanya niamini ukuu wa wilaya hauna maana katika hii nchi kwani hata watu wenye upeo hafifu kama wa huyo mkuu wa wilaya anaweza kuupata basi ni cheo kisicho na tija kwa taifa.

    Nimejiuliza wilaya moja wapo maafisa elimu wangapi? watafundisha masomo gani na shule ngapi? Je, hiyo itasaidia kuondoa tatizo?

    Nimejiridhisha wakuu wa wilaya hawahitajiki na nimeona aibu kwa mtu mzima kuongea ujinga kama ule mkuu mzima wa wilaya anaongea mawazo mepesi na dahifu kiasi hicho nimeona aibu ssana.

    Sijaweza kulifahamu hata jina lake ni aibu kwelikweli.
     
  4. r

    richone Senior Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    huyo mkuu wa wilaya ni kichaa kabisa. sijaona busara yake hapo anatoa mawazo mepesi utadhani ni balozi wa nyumba kumi wa CCM. kweli ukuu wa wilaya ni kituko.
     
  5. r

    richone Senior Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ninasikitishwa na kauli za viongozi wetu wa hii serikali
     
  6. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,807
    Likes Received: 627
    Trophy Points: 280
    Kama aliyewatua ni dhaifu unategemea wao watakuwaje.
     
  7. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Nanukuu........."nitawachomoa maofisini waje kufundisha..............." watoto wamempigia ngoma naye kakubali kuicheza
     
  8. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyo mkuu wa wilaya ya mleba kimuonekano hana tofauti na m/kiti wa kitongoji,
    halafu hana hata lugha ya kisomi anasema eti tutawachomoa maafisa elimu huko maofisini ili waje wawafundishe,kweli?!!?
    Aise hawa magamba kama wanaoshughulikia hili tatizo la walimu ndio wana akili ka za huyo mkuu wa wilaya basi kazi ipo,
     
  9. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Tutafanyaje ndo viongozi wetu hao tunaotegemea watuletee maendeleo. Long way to go.
     
  10. Massawe mtata

    Massawe mtata Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dhaifu
     
  11. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Pole ndugu. Ndo Tanzania hiyo ktk miaka 50 ya uhuru.

    Sijui ana maafisa elimu wangapi hapo wilayani mwake wa kukudhi pengo la walimu waliogoma. Na sijui yy ni nani kuwaagiza hao maafisa elimu kufundisha. Mwajiri wao hajasema neno yy political leader anajchanganya.
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Huyu jamaa ni hopeless kabisa nilimsikia sikumuelewa kabisa..hao ndo wakuu wa wilaya wa jk
     
  13. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Fahari kashikwa pembe na pumbu
     
  14. C

    Choi Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 27, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ana maafisa elimu wa ngapi na shule ziko ngapi?
     
  15. M

    Mbozib JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama unaona elimu ni ghali basi jaribu ujinga , leo yametimia.
     
  16. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Utafiti unaonesha kwamba shule ambazo makada wa ccm ni wengi miongoni mwa wana CWT hawakuunga mkono mgomo. Magamba hawakujua kuwa ni hatari kuhusisha mgomo huu na siasa?freedom is coming 2mmor!
     
  17. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    muhurumieni jamani mana alikua anausongo san kwani toka apewe hicho cheo hajawah kuuza sura kideoni
     
  18. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,061
    Trophy Points: 280
    Kweli tangu aingie pale hajawahi kutokea kwenye luninga,atauzaje wadau wake wamjue kuwa nae ametoka povu??pumba kwenda mbele!! Angesema na yeye atajitolea afundishe darasa la saba uwanja wa mpira...ili wajibu paper ......hivi mtihani wa darasa la saba lini??
     
  19. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ameiga kwa liwalo na liwe aliesema atawatoa maafisa wa wizara ya afya na madokta wastaafu wakatibie mhimbili.!
     
  20. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Athari za serikali Dhaifu inayoshindwa kukaa na kada mbalimbali za watumishi wake ili kuondoa/kupunguza kero zao ni zipi?
     
Loading...