Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DC achakachua maoni ya wananchi juu ya Katiba Mpya

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by PMNBuko, Jul 17, 2012.

  1. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika hali isiyokuwa ya kawaida, Mkuu wa Wilaya ya Missenyi Col. Issa Njiku, amechakachua maoni ya wananchi wa Missenyi kwa kuanzia na kata za Kyaka na Kilimililie ambako wananchi walipaswa kutoa maoni yao jana 16.7.2012.

    Mkuu huyo kwa kushirikiana na makatibu wenezi wa CCM wa kata hizo, waliandaa karatasi maalumu zenye maoni ya kiserikali/CCM na kuzigawa kama njugu kwa wananchi na hayo ndiyo maoni yaliyowasilishwa kwa wajumbe wa katiba. Utaratibu wa kutoa maoni ulikuwa na mfumo wa aina mbili. 1. Kuwasilisha karatasi yenye maoni 2. kuzungumza moja kwa moja mbele ya hadhara.

    Utaratibu wa 1, umetumika sana kwa maslahi ya CCM. Maoni hayo ya CCM/Serikali ya Njiku Missenyi yalisisitiza:
    1. Uwepo wa serikali mbili- serikali ya Jamhuri na Serikali ya zanzibar
    2. Rais aendelee kuwa na madaraka aliyonayo
    3. wakuu wa wilaya na mikoa na watendaji wengine waendelee kuteuliwa na Rais
    4.N.k.

    Fomu yenyewe nitaiweka hapa baadaye.

    Je, hali hii ni sawa? Huu utaratibu utawezesha tupate Katiba Mpya kweli?

    Wajumbe wa Katiba wanahitaji kuchambua kwa makini na kuona kuwa fomu zaidi ya 2000 zina maoni yanayofanana, kitendo ambacho kinafanya zoezi zima kuwa hopeless.

    Nawasilisha
     
  2. giraffe

    giraffe JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: Jun 6, 2010
    Messages: 499
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Hii kali,tunaomba tume ilishughulikie ilo
     
  3. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    ndio mana wabunge wa ccm wakiongozwa na ANNA KILANGO walikua wanang'ang'ania ma Dc wawepo kwenye mchakato wa kukusanya maoni, HILI HALIKUBALIKI HATA KIDOGO
     
  4. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Weka hiyo fomu tuisome ili tujue kuwa kumbe hii katiba mpya itakuwa ni changa la macho tu.
     
  5. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Duh! Tanzania, Tanzania
    Nakupenda kwa moyo wote,
    Nchi yangu Tanzania,
    Jina lako ni tamu sana,
    Sitaweza kusahau mimi,
    Mambo ya kipuuzi ya kwetu kabisa,
    .............................
     
  6. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli hili halikubaliki na bila shaka kama kweli Tume ina wajumbe makini, wataona msululu wa maoni yenye kufanana maana kila fomu iliwasilishwa kwa Tume na chini yake jina la mtoa maoni liliandikwa kwa kalamu huku maandishi mengine yamechapwa kwa kompyuta.
     
  7. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Fomu yenyewe ndo hiyo kwenye attachment. Tazameni ni namna gani CCM na Serikali yake walivyoamua kwa gharama yoyote kubakiza Katiba hii yenye viraka.
     
  8. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hii taarifa haina ukweli.mimi nimeudhuria mikutano mingi sana nikiwa najitegemea,kuna kipindi nilikuwa narekodi nadhani hakuna jambo kama hilo.ebu weka hiyo form.kwa sababu karatasi zinagawiwa pale pale
     
  9. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tatizo kuna watu akilini mwao wameshakariri kabisa kuwa bila kutumia hila hawawezi kupewa nafasi walizo
    nazo za kutawala na hawa ndo tunataka katiba mpya iwaondoe.Hakuna sababu ya kuwa na mkuu wa wilaya, mko pia
     
Loading...