Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA kutoa uamuzi wa maamuzi ya Mahakama Jumamosi NMC Arusha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fredrick Sanga, Apr 5, 2012.

  1. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwa mujibu wa M Kiti wa CDM Mhe Freman Mbowe, CDM itatoa kauli rasmi jumamosi hii, kama kitakata rufaa au kitakubali maamuzi ya mahakama. Hii inatokana na kwamba kukubali uamuzi wa mahakama kunaweza kutafsiriwa kama uamuzi huo uko sahihi kabisa. Mhe amesama wanaheshimu taratibu za mahakama, lakini wamepokea uamuzi huo kwa mshituko mkubwa. Ili kuonyesha ulimwengu kwamba hawakutendewa haki basi wanaweza kuamua kukata rufaa. Aliongeza kwamba hawaogopi uchaguzi lakini haki lazima iheshimiwe.

    Dr Bana amesema kuna uwezekano mkubwa sana wa CDM kulirudisha jimbo hilo kwa sabau ni ngome kubwa ya CDM

    (Mahojiano Redio ya Ujermani leo saa 12)

    Soma pendekezo la Mwana JF (Atigi) hapa chini:
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 10,995
    Likes Received: 3,540
    Trophy Points: 280
    the so called Dr. banna, anajikomba komba kwa jamii kwa mambo yaliyo dhahiri ili kujaribu kujitengenezea credibility, akafie mbali huko, atuache wenyewe.
     
  3. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Salute to Mr. Chairman!!!
     
  4. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tuwe watulivu, hiki ni chama makini, CDM hakikurupuli (This is my take)
     
  5. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapo poa
     
  6. w

    wakwetu 2 Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kweli kaka sote tusubili makamand wakae watupe majibu sahii
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,092
    Trophy Points: 280
    tutawaaibisha ccm kwa mara nyingine tena.
     
  8. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    BBC 7:01

    Lema amesikitishwa sana, lakini anasema anaweza kuwa mbunge kwa kukata rufaa. Lakini ningependa zaidi kurudi kwa wananchi. Lakini mambo yote Jomamosi (Mbowe)
     
  9. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mh Lema anasema hata kesho uchaguzi ukirudiwa atashinda (VOA 7:30). Alijua kwamba matokeo yatatenguliwa hata kabla ya kuingia mahakamani.
     
  10. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hukumu iliyotolewa ya kumvua ubunge Mh. Lema haikutarajiwa kwa kuzingatia mwenendo wa kesi. Katika hali hii ni lazima Chadema kwa kushirikiana la Lema wakate rufaa kupinga hukumu hii. Sababu za kupinga hukumu ni kubwa kiasi kwamba Lema kwa kusaidiwa na Chadema lazima wakate rufaa

    Haki haikutendeka

    Hukumu ya kumvua Ubunge Lema siyo ya haki kwa kuzingatia mwenendo wa kesi. Hakuna ushahidi iliotolewa ambao haukuacha shaka yoyote kuwa Lema alitenda kosa la kumtukana Batilda. Na hata kama ushahidi usingeacha shaka yoyote hicho kinachoitwa tusi si kosa la kumvua ubunge Lema. Mwanasiasa yoyote anayegombea inabidi mwenendo wake wa maisha uhojiwe li kuona kama anaweza kushika madaraka ya kisiasa. Hata kama ushahidi mzito ungeonyesha kuwa Lema alidodosa maisha ya mgombea, hiyo haiwezi kuwa kosa la kumvua Ubunge. Wote tunatambua namna maisha ya wagombea wa Chadema yanavyohojiwa wakati wa chaguzi Mbalimbali, za ubunge na uraisi. Na hii ni haki kwa wananchi kujua, siyo kosa. Pamoja na mapungufu ya kutungwa kwa kosa, pia hakuna uthibitisho wa nguvu wa hicho kinachoitwa kosa kuwa Lema alikifanya. Ni ushahidi wa kutunga wa maneno, hakuna ushahidi wa maandishi wala sauti katika mkanda wala CD kuwa Lema alitoa matamshi yaliyotungiwa mashitaka

    Kutekeleza M4C (Movement for change)- Vuguvugu la mabadiliko
    Chadema lazima kielekeze vuguvugu la mabadiliko la M4C lililozinduliwa huko Arumeru katika maeneo yote. Kwa wananchi, kwa wabunge, kwa wana-CCM na katika mhimili wa Mahakama. Kwa sasa, Chadema kimpatie Lema kazi ya kutekeleza mikakati ya M4C wakati rufaa ya kupinga hukumu imekatwa. Lema hatakosa kazi ya kufanya katika chama wakati kesi ya rufaa inaendelea au wakati wa kusubiri kupangiwa kesi. Lema hana cha kupoteza kwa kukata rufaa kwa sababu tangu alipoamua kujiunga na Chadema alijiunga siyo kwa ajili ya kutafuta ufahari au mali bali kusaidia kuondoa ukandamizaji wa CCM. Ndiyo maana alikubali kukaa mahabusu ili kupinga ukandamizaji wa Polisi. Watanzania wote wanaojiunga na Chadema wanachagua kutetea wananchi, wanamapenzi na nchi yao na hawakimbiliii mali, wanaokimbilia mali za kifisadi hujiunga na CCM. Wanaojiunga na Chadema ni watu ambao wameweka rehani hata maisha yao wenyewe kwa ajili ya kuitetea na kuilinda nchi yao dhidi ya ufisadi na dhuluma ya CCM na serikali yake.

    Kutathmini mhimili wa Mahakama
    Kwa kukata rufaa Chadema kitaweza kutathmini mwenendo wa mhimili wa mahakama. Tunataka kujua kama jaji Gabriel Rwakibarila aliyetoa hukumu ametumiwa na CCM na serikali yake kama yeye binafsi au imehusisha mtandao wa majaji wengine katika mhimili wa mahakama. Tunajua kuwa kuna wanasheria ambao wamekuwa wakitumiwa na wanasiasa mafisadi kuhujumu uchumi wa nchi kwa kusaini mikataba ya kifisadi. Mikataba yote ya kifisadi imehusisha wanasheria wasiokuwa na uchungu na nchi yetu. Tumejua kwa mwenendo wa kesi ulivyokuwa kwamba jaji huyo ametumika na CCM kutekeleza azima yao. Tunajua jinsi Lema alivyokuwa mwiba bungeni kwa waziri wa mambo ya ndani na pia waziri mkuu pinda na jeshi la polisi. Siyo ajabu kwa CCM na Serikali yake kumtumia huyo jaji ili kumkomoa Lema na Chadema. Kwa Chadema kukata rufaa wananchi tutajiridhisha kama muhimili wa mahakama utalinda hadhi yake kwa kutengua hukumu hiyo isiyo ya haki. Kama itaibariki tutakuwa tumetambua tatizo kwa ujumla wake na kuwatambua kwa majina majaji wanaoshiriki katika kuua demokrasia na hivyo kuwa target ya M4C. Tunaamini kuwa mahakama ya rufaa italinda hadhi yake kwa kutengua humu hiyo isiyo ya haki ili mhimili wa mahakama na taaluma ya sheria visidhalilishwe.

    Kutunga sheria zenye hadhi
    Kwa kutata rufaa, Chadema na Lema watakuwa wamesaidia wananchi kukataa sheria dhalili. Maana kwa kuiacha hukumu hiyo kama ilivyo, itaingia kwenye kumbukumbu za sheria na hivyo kuwa sehemu ya nukuu katika taaluma ya sheria na katika muhumili wa mahakama. Tunataka Chadema ifanye kwa vitendo kukataa sheria za ovyoovyo na hasa tunapoelekea kutunga katiba mpya.
     
  11. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu,naomba wanaofahamu sheria za uchaguzi wanijuze.Je baada ya Lema kupigwa chini,ataruhusiwa kugombea tena Arusha kwa uchaguzi mdogo?Naomba nijuzwe Tafadhali wakuu
     
  12. ALF

    ALF Senior Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Sioni sababu kukata rufaa mahakama zetu tunazijua, leo wanaweza wakakata rufaa wakajifanya wameipokea kazi ikawa dana dana mpaka 2015,, pia wanaweza rufaha ikatolewa mapema lakini Lema akazuiwa kugombea pia.
     
  13. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Lengo lako nini?
     
  14. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nimeeleza kuwa kama mahakama ya rufaa itabariki hukumu tutakuwa tumewajua kwa majina majaji wanaotumiwa na CCM na serikali yake, na hata kutumika kwa mahakama kwa ujumla na CCM. Hivyo tatizo litakuwa limeeleweka kwa upana wake. Hata hivyo kuna uwezekano kuwa wataona aibu na kulinda hadhi ya mahakama hivyo kutengua hukumu. Kama watapiga danadana hadi 2015, tutaelewa kuwa mahakama kwa ujumla wake inatumika kisiasa na hivyo itakuwa target ya M4C.
     
  15. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nimeeleza sababu kwenye post ikiwemo kusahihisha hukumu isiyo ya haki ili mahakama isigeuzwe kuwa kichaka cha wanasiasa na majaji walafi. Naamini viongozi wa Chadema watajadili hukumu hii na kukata rufaa kwa kuzingatia maelezo niliyoyatoa kwenye post.
     
  16. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Si walifanya makusudi basi na sisi tufanye makusudi yale yale. Nataka CCMwaje Arusha wahukumiwe na wananchi kwa kuendekeza ujinga wao.
     
  17. l

    liverpool2012 Senior Member

    #17
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mahakama ni muhimili wa inchi pia acha CDM waueshim na kurudi kwa uma wa A town wafanya hukumu yao,uwezi shinda rufaa.
     
  18. d

    dandabo JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 18, 2012
    Messages: 300
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    Tuutathimini mwenendo wa mahakama? Hata mtoto mdogo haitaji kufanya utafiti kujua kwamba hukumu iliyotolewa imepikwa! Nafikiri huo muda wa tathmini utafuata baada ya uchaguzi kufanyika na Lema akiwa kesharejea bungeni?
     
  19. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kukata rufaa ni kuuheshimu
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mislead from Gamba! Sorry CDM is a smart party
     
Loading...