Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM ijibu hoja za CHADEMA - Sumaye

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kapotolo, Mar 6, 2011.

  1. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Anasema Isiiachie serikali peke yake...

    Akizungumza na Mwananchi bila kujua kwamca CCM wangekuwa wanazungumzia suala hilo, Sumaye alisema, CCM inatakiwa kukabiliana kisiasa na hoja za
    CHADEMA na si kuiacha serikali ipambane nao.

    Kwa mujibu wa Sumaye, kazi ya siasa ni ya chama na si seikali, hivyo CCM wanapaswa kuwa msatari wa mbele kupambana na
    CHADEMA kwa sera na kujibu hoja zao zote ili kuongeza imani ya wananchi kwa chama hicho.

    "Wale CHADEMA wanafanya kazi ya siasa na hawa CCM wamekaa kimya, wanaiacha serikali ndio inatoa majibyu, hali hiyo si nzuri, chama kinapaswa kujibu hoja zote na kama hakina majibu, kiyaombe kwa serikali" alisema Sumaye.


    Sumaye alisema CCM inahitaji viongozi waadilifu, wachapakazi, na wasio waoga kumshauri rais juu ya masuala mbalimbali ili kuuwa na mabadiliko ya kiutendaji yanayoendana na joto la kisiasa lililopo.


    Source: Mwananchi

    Maoni yangu:
    Ni Kweli Wanahitaji kujibu hoja, So far si Kikwete, si Pinda, si Chiligati, Si Wassira alojibu hoja, wote waliishia kulalama tu na kuwatisha chadema, wanatakiwa kujibu hoja.

    Lakini Jamaa naye anajiandaa nini 2015.
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    pongezi kwake ... kwakuwa ametambua kuna hoja ...! sisiem itakufa na sintofahamu
     
  3. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,186
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Kuna haja ya kujibu hoja coz wakati wa Ben, mfumuko wa bei haukuwa hivi, mtokeo ya shule, njaa, umeme. Watu kwa kiasi flani walikuwa na matumaini ambayo kwa sasa hayapo.
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyu ni mmoja ya wale waliokubwa na Rungu la fitina la Mkwere 2015, alipigwa kijembe kuwa anamilik 25 bil. Lakin alichokisema huyu bwana ni chamsingi, km chadema wametoa hoja, wanapaswa kujibiwa kwa hoja, sio kulaumu, kunung'unika na kulalama pasipo sababu za msingi! Vitisho havitaweza kamwe kufuta hoja za CDM kwa wananchi bt zitakiua chama chao.
     
  5. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Simple,ahitaji akili nyingi kufikili nini CDM wanasema,sasa wanaccm wanakurupuka baadaya kujibu hoja wana wanaazisha hoja ya kujinjika kwa amani.AMANI HAKUNA WATU WANALALA NA NJAA,
     
  6. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #6
    Mar 6, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    CCM kwa nini waitumie serikali kujibu hoja za Chadema, kama alivyosema Sumaye hoja za Chadema ni za Kisiasa zijibiwe na Chama cha siasa na si serikali, Chiligati Jibu hoja na sio kutishia Chadema, sumaye amewashauri kama hamna hoja za kujibu kwa vile ninyi ni vilaza, ombeni majibu kwa watu wenye akili.
     
  7. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #7
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hivi TENDWA alitoa ule mkwara kiserikali ama kichama. Mimi niliona ilikuwa kiCCM zaidi. Bahati mbaya hawa jamaa hawawezi tofautisha CCM na serikali including dola, hivyo itakuwa ngumu sana kwao kuweza kununua wazo la Mh. Sumaye.
     
  8. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #8
    Mar 6, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,997
    Trophy Points: 280
    tatizo la sisiem wamekibiriiiia kujificha under dola umbrella
     
  9. anti-fisadi

    anti-fisadi JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Atleast Sumaye ameonyesha kuelewa somo, cdm wamefanya kazi kubwa mno; ni zamu ya ccm kujibu hoja nzito kwa hoja nzito, na sio zile hoja zao nyepesi nyepesi za kisiasa!

    Ila mtashangaa watakavokurupuka...
     
  10. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #10
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mimi najiuliza kitu kimoja kwamba hawa CCM huwa wanajiandaa kutoa matamko yao au huwa kila mtu anajisemea? Je wanajua kuwa kuna utofauti kati ya CCM na SERIKALI? Au wanafanya makusudi?
     
  11. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #11
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hakuna hoja itakayojibiwa Pinda kashaonyesha nini serikali watafanya subirini!!!
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,547
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Subiri watakavyomjibu sumaye badala hoja za chadema ndio uje ccm ya mipasho badala hoja na sera
     
  13. Elba

    Elba JF-Expert Member

    #13
    Mar 6, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mi naona ukimya wao unasababishwa na hoja nzito za CDM, ambazo nyingi majibu yake hayajibiki kirahisi. Sisiem kumebaki walalamikaji tu, wakiongozwa na mwenyekiti wao.
     
  14. Magogwajr

    Magogwajr JF-Expert Member

    #14
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Point taken! Well said sumaye! Hakuna haja ya kutishana na nashangaa hawa wanaoendelea kuwatisha watu oh aman itatoweka oh chadema wana vurugu huu ni ujinga na ukosefu wa hoja. Cdm wana hoja nzito zinazowashinda ccm kujibu so wanaishia kutoa vitisho kupitia serikali na tendwa badala ya ccm km chama kujibu hizo hoja. Nadhani nao waendeshe mikutano kwa wananchi kuweza kutoa majibu ya hoja za chadema. Token dar nendeni mikoan mkajibu tuhuma na sio vitisho!
     
  15. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #15
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Alichoongea SUMAYE ni cha msingi: hii inadhihirisha ni namna gani CCM haina uwezo wa kuwajibika kwa Wananchi, uwezo wa kujibu hoja za msingi CCM haina zaidi ya kukingiwa kifua na Nguvu ya dola. Itafika wakati na dola yenyewe itashindwa kuvumilia na hatimaye tuwe kama Nchi za kiarabu.
     
  16. howard

    howard Senior Member

    #16
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ccm ya makamba hiyo naona huyu vuvuzela makamba yuko kimya
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Mar 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Hakuna la maana watakalojibu maana hoja zote zinazotolewa dhidi yao ni nzito, ndio maana wamebaki kutoa vitisho!
     
  18. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #18
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    They have nothing to say coz everything is in mess.
    what will they say and convince the netizens and rest?
     
  19. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #19
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    kwanza wangelikuwa na akili timamu wangelishamtoa huyo mzee Makamba.
    hata hivyo waache wajifie wenyewe.
     
  20. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #20
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    haata dola walishawachoka ila wanatimiza tu wajibu, kwani unadhani wenyewe hawana ndugu,jamaa na marafiki??
    kwani unadhani wenyewe hawayaoni maisha yalivyo??
     
Loading...