Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge la bajeti kuanza leo; kuna jipya au kupandishwa tena kwa kodi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, Jun 12, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Jun 12, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Leo Bunge la Bajeti kwa mwaka 2012/2013 linaanza mjini Dodoma.

    Tutarajie nini kipya? Kodi kupanda za Vinywaji kama kawaida yao taifa linaloendeshwa kwa kodi za Pombe na starehe!

    Mishahara kupanda kwa sh. 6,500/=! Madini kuendelea kusamehewa kodi!

    Wafanyakazi kuendelea kutolipwa malimbikizo ya fedha zao!

    Kuongezeka kwa gharama za uendeshaji na kupunguza fedha za maendeleo.

    Nini kipya ambacho hakijulikani?
     
  2. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ni vituko vya Bi-kiroboto na wabunge wa CCM kuunga kila hoja itakayotolewa asilimia mia kwa mia hata kama haina manufaa kwa wa-Tanzania, kwenye Bajeti hakuna jipya ndugu zangu..
     
  3. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Tunasubiri watukomoe wanywaji bia na wavuta sigara,bajeti ya Tanzania mara zote inatoa adhabu kwa wanywaji wa pombe,nadhani ni mikakati ya Ki--OIC,kwani hakuna vyanzo vingine hadi kupandisha kodi ya bia tu kila siku,kama wanafikiria kupunguza bei ya mchele,hata sisi wengine bia ndio mchele wetu,bila kupiga mbili hakuna usingizi unawazia mafisadi wanavyotafuna nchi hadi jogoo linawika.SItashangaa baada ya bajeti tukiambiwa Serengeti itakuwa elfu 3,na pakti ya embassy elfu 3,na soda elfu moja,secta ya madini wamepunguziwa kodi ili wachimbe zaidi na kuvutia wawekezaji wengi kutoka nje wawekeze katika sekta hii na kumalizia dhahabu iliyobaki ardhini etc
     
  4. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    ok naona james mbatia mbunge wa jimbo la ikulu,mwanaccm wa nccr mageuzi ndo anaapishwa!
     
  5. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hapo watakuja kina....... Utawasikia na mbunge wao asie na jimbo maalum
     
  6. m

    mwamola Senior Member

    #6
    Jun 12, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna jipya
     
  7. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #7
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,619
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Ni wakati tena wa kushuhudia Ma-baboon yakisinziasinzia Bungeni na kupiga meza kupitisha na kushadidia maumivu kwa Watanzania.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Jun 12, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,814
    Trophy Points: 280
    wavuta posho
     
  9. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #9
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Leo Bunge litapwaya kwani Wazee wakazi watakuwa Msibani CCM wanatamani itokee misiba kwa CDM mfululizo mpaka bunge liishe
     
  10. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #10
    Jun 12, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ninachojua mimi litakuwa BUNGE LA BAJETI YA KUKUZA DENI LA NCHI.
    Matarajio yangu.
    Kuongezeka kwa mfumko wa bei
    Kushuka kwa thamani ya shilingi
    Kuongezaka kwa mabilionea wapya walioteuliwa uwaziri.
    Kusikiliza orodha ya mapungufu kibao yakitajwa na waheshimiwa wa CCM na mwisho wakiunga mkono MAPUNGUFU YAPITISHWE
     
  11. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #11
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    aiseee, ni kweli kabisa Bunge la leo limepooza alivutii kulisikiliza wa kulitazama.
     
  12. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #12
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tunaomba kodi ipande ili serikali ipate mapesa mingimingi
     
  13. awp

    awp JF-Expert Member

    #13
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    wimbo ni uleule tu, hamna jipya.:spider:
     
  14. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #14
    Jun 12, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Mimi nauliza kama SITTING ALLOWNCE zitafutwa sio tu kwa WABUNGE bali katika mfumo wote wa serikali, ili kupunguza unnecessary matumizi?!.
     
  15. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #15
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Nnaomba nisaidiwe kuhusu hii bajeti,hivi kila Serikali inapoleta bajeti mpya ni lazima ipandishe kodi/tozo ?Hakuna njia nyingine ya kufanywa kuepuka hili,sababu sisi wananchi wa hali ya chini ndio mara zote huwa tunaumizwa na gharama hizi?Kila siku Serikali unasema inapunguza matumizi mbona hatuoni hatua zinazochukuliwa?Wilaya mpya zinaongezwa bila sababu za msingi/wizi Serikalini/matumizi makubwa ya magari ya kifahari/matumizi makubwa ya Bunge letu kubwa Kama posho nk/fedha zinazoibwa na watendaji wa manispaa(wakurugenzi)hivi hii mianya yote ikizibwa haiwezi kusaidia fedha hizi kutumika ktk miradi ya maendeleo kama shule/barabara/zahanati-mahospitali/kilimo nk.Watanzania ni nani ametupumbaza akili!!!?
     
  16. t

    the people Member

    #16
    Jun 12, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mitaa mbalimbali ya mji wa Dodoma magari ya kifaari yamekuwa yakipitapita na mji umeonekana kuchangamka, tunategemea kuona kitimtim tena bungeni hasa ikiwepo tetesi kuwa uwezekano wa bajeti kukataliwa upo.:clap2:
     
  17. Kizamani

    Kizamani JF-Expert Member

    #17
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwaka wao Magamba!
     
  18. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #18
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kazi wanayo ccm
     
Loading...