Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Brazil wenzetu washajua matokeo ya urais!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kiranga, Nov 1, 2010.

  1. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Brazil wana population kubwa zaidi, na nchi kubwa zaidi na yenye challenges kubwa zaidi lakini washajua nani kashinda urais.

    Sisi mpaka Jumatano at least.

    In related news naona Bongoradio.com inaelemewa.
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Nov 1, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    we are not brazil
     
  3. Emma Lukosi

    Emma Lukosi Verified User

    #3
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mods Inakuaje haka kajamaa kalipata U Premium??!!!
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Nov 1, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    dogo vipi,....
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    That is my point, we have a smaller nation, with fewer people, and no Amazon, but still it will take a week or so to finalize a count which takes Brazil a much shorter time.

    You are damn right we are not Brazil, the very reason we should be able to complete it faster than them. Brazil has a population that is about 5 times ours, and an area about 9 times ours, and they started later than us because we are far to the east of them, with a head start of 5 hours, of course we are not Brazil, we should be able to finish the count much faster than them.

    This type of complacency of resigning by saying "we are not Brazil" is what gives us bad leadership, and then we come here to complain.

    Brazil
    Area 8,514,877 sq km
    Population 198,739,269

    Tanzania
    Area 947,300 sq km
    Population 41,048,532

    Election same day, tena sisi tumewawahi kwa masaa kadhaa, lakini wao tayari washahesabu over 95% ya kura zao.

    Huoni aibu kukubali mediocrity hii? Hizi habari za kuchukua siku tatu kuhesabu kura si ndiyo zinaanzisha mianya ya kuchakachua hapo ?
     
  6. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Na ndio maana itatuchukua miaka elfu moja kendelea? maendeleo ya china yanatokana na kuiga mambo mazuri nji nyingine, ni vema tuakendelea kuweka pamba masikioni
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mkuu, we created this mess... our mode is like cruise control, not drive no drivers...

    Its sad, as we speak hata kura za kisarawe zinashindwa kuwakilishwa

    but my main point there is that, we are not brasil, they took a risk and made radical changes some years back, but we are still taking a piss
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mkuu, ndio shida zetu, huwezi amini hatujalala mpaka usiku wa manane, halafu mtu anakuja na assumtion na kupost kama results au mtu anakataa reality, tena na matusi juu

    we are not serious, to say the least
     
  9. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ngoja Slaa (PhD) aingie madarakani uone,

    Tanzania itakua kama peponi, tatakua tunajilinganisha na USA (matokeo yatakua yanapatikana baada ya 30 MIN) sio hao akina Brazil. Kuchelewesha matokeo ni delay tactics za CCM ili waweze kuchakachua kura na matokeo yenyewe
    . :yield:
     
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    So far mtu ambaye hayupo serious hapa ni wewe.

    Hatua ya kwanza katika kutatua tatizo ni kulikubali kama tatizo na kisha hapo ndipo unaweza kutafuta ufumbuzi, mimi nimeona hii ni challenge kwa sababu nchi kubwa zaidi yetu kwa mara 9, yenye watu wengi zaidi ya wetu kwa mara tano, tena yenye msitu mkubwa sana wa Amazon pamoja na mto wenyewe, kama hayo hayatoshi, wao wako nyuma yetu kwa masaa 5, tumepiga kura siku moja, lakini wao wameshamaliza kuhesabu kura na wamemtangaza rais mpya.

    Tukitoa challenge watu wanasema "sisi sio Brazil". Dizaini hizi ndizo miaka ya nyuma zilisema "sisi sio wazungu hatuna haja ya kusoma"

    Usiseme "sisi sio Brazil" katika hili, utaonekana uko katika denial na hutaki genuine challenge.
     
  11. O

    Ogah JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mazee wa Galaxy...............umesikia habari za dada yako kule Kilombero.....very interesting!
     
  12. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    point to be noted! alafu sisi wabongo tunaendelea kuwa criticize wachina kwamba fake, wachina sijui wapo hivi... :doh: wabogo bana tumebaki kuiga utamaduni wa nchi zilizoendelea badala ya issue za maendeleo
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Wamempitisha? Mi hata wakimpitisha sishangai, kwa sababu hamna alternative, sasa unapewa boga la CHADEMA na boga la CCM, unasema bora hata nijaribu boga la CHADEMA nione linaweza kuleta kipya maana hawa CCM washalala sana.

    Itabidi Mwanakijiji na wadau wengine wamshike mkono kweli kweli.

    Bora uchaguzi ungekuwa kama Pulitzer Prize, siku wakiletwa wagombea wabovu wote wananchi mnawakataa wote, uchaguzi urudiwe mpaka tupate mbunge anayeelewa mambo.

    We mgombea anakwambia hajui vifungu basic kabisa vya katiba, anakwenda bungeni kufanya nini ?
     
Loading...