Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bila JK hali ingekuwaje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tiote, Mar 6, 2011.

  1. T

    Tiote Senior Member

    #1
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wandugu naomba mnivumilie lakini nina hoja ya kuijadili. Kwa muda mrefu tumekuwa tukisikia kashfa na tuhuma mbali mbali dhidi ya viongozi wetu na hata wafanya biashara maarufu nchini wakihusishwa na tuhuma au shutuma mbalimbali za kukosa uadilifu na uhujumu uchumi. Kupitia taarifa hizi, wako ambao wamelazimika kuwajibika na wachache kufikishwa mahakamani. Kupitia taarifa hizi, tumeweza hata sisi kutoa michango yetu kupitia kwenye majukwaa mbalimbali likiwemo hili maarufu la JF. Lakini tumewahi kujiuliza uhuru huu wa kuhoji, kushutumu na kushambulia maovu umetokana na nini na umeanza lini.

    Kwa ufahamu wangu hli hii imejitokeza kwa upana huu tunaoufurahia baada ya serikali ya awamu ya nne kuingia madarakani na ni matunda ya juhudi binafsi za JK. Katika awamu iliyopita haya yanayojitokeza leo yalikuwepo, tena kwa kiasi cha kutisha lakini tuliyajua kwa undani na ufasaha baada ya awamu hiyo kuondoka. Katika tawala za kidhalimu huko kwa wenzetu, uhuru huu kwa vyombo vya habari na watu binafsi ni ndoto na hata hapa tumeshuhudia watu wakiadhibiwa kiasi hata cha kunyang'anywa uraia kwa kusema kile walichoamini kwamba ni sahihi. Huko nje hali ni mbaya zaidi kwani wapo wanaopoteza maisha wakiusotoea uhuru huu. Hatutaki hilo litokee hapa na nina uhakika halitatokea maana kama ni kutokea lingeshatokea kwani uhuru huo umefikia hata kushambulia maisha binafsi ya rais na familia yake lakini mambo shwari tu.

    Mimi ninavyoamini hili ni matunda ya uvumilivu binafsi wa JK na ni vizuri katika hili tumpe sifa yake, maana kama inafikia kwamba hata mafisadi nao wanapata fursa ya kuongea wakati sasa hivi walitakiwa kuwa wameshalala kule segerea au ukonga, basi hakuna fursa kubwa kuliko hiyo. Waswahili wanasema ukimsifia baba yako kwamba anakimbia sana basi umsifie na yule aliyemkimbiza! Naomba kutoa hoja na samahani kwa wale watakaokwazika.
     
  2. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Hii nimeikubali mkuu! Umezama na kutukumbusha kwamba hali hii haikujileta hivihivi na wala hatukumwaga damu kuipata kama wengine huko wanavyofanya. Wahenga wanasema samaki ndani ya maji hajui umuhimu wa maji, wimbi la ukombozi likimtoa ufukweni na kumrejesha bahari kina ndipo anapojua kwamba maisha bila maji kwake si lolote! Big up sana!
     
  3. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,542
    Likes Received: 9,346
    Trophy Points: 280
    Big up Tiote.
     
  4. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Samahani kwa jibu langu hili: Bila ya Jk nadhani nchi ingekuwa na matumaini makubwa ya kuwapo kwa amani ya kudumu(siyo ya sasa inayopigiwa debe) maana viongozi wangewajibishwa vilivyo -- mafisadi wangepelekwa wanakostahili -- jela -- na nchi ingeokoa mapesa mengi yanayoibiwa hivo serikali kuweza kutoa huduma vizuri kwa wananchi.
     
  5. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nchi ingekuwa imepiga hatua kubwa kimaendeleo
     
  6. S

    Salimia JF-Expert Member

    #6
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 645
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Well said......mnyonge mnyongeni....
     
  7. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #7
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa unayosema ila nina mashaka sana kuamini tusubirie utekelezaji wa ahadiiiiiiiiii
     
  8. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #8
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,777
    Likes Received: 4,525
    Trophy Points: 280
    Tuwakumbushe kuwa hata kumi ilianza na moja...
     
  9. b

    banyimwa Senior Member

    #9
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakati tunaendelea kusubiri "ahadi zitimie" kama ilivyosemwa hapo juu, ni vizuri tukakubali kwamba so far so good na hilo wala halina uhusianao na ahadi zake kwenye ilani ya uchaguzi. Hapa linalozungumziwa nadhani ni hatua tulizozifikia katika kufungua milango ya kutoa maoni bila woga au hofu ya kutiwa adabu. Hicho tunachokiona sasa middle east ni kupigania mambo kadhaa likiwemo hilo la uhuru wa kujieleza ambao huku uko bwerere. Tukiweza kuutumia responsibly basi tutaendelea kuufaidi kwa muda wote wa utawala wake. Lakini du! tunavyomtia vidole machoni!
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nadhani hata elimu ingekua bora,kwa sasa c unaiona elimu ye2?
     
  11. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #11
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kwamba kuna watu wana-enjoy uhuru ambao hauwastahili kutokana na matendo yao kwa wana wa nchi hii. Lakini hili ni tatizo la karibu nchi zote za kusini mwa jangwa la sahara - kupambana na mnyama anayeitwa impunity ni suala ambalo bado halijawekwa kwenye sehemu inayostahili na hili ni changamoto pia kwa JK, lakini hilo ni somo kwa siku nyingine. Kwa leo lililo wazi ni kwamba score card ya mkubwa huyu kwenye kufungua democratic space na kutufanya tujisikie tuke kwenye taifa huru, iko juu. A pat on the back mkuu!
     
  12. A

    Abba Member

    #12
    Mar 6, 2011
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani mnasahau jinsi said kubenea na Tegambwage walivyomwagiwa acid? je mnakumbuka gazeti la dar leo lilivyofungiwa?,je mmesahau Mkuchika alivyokuwa anayatishia magazeti mwaka 2009 kuelekea uchaguzi mkuu?JK hajahusika katika kupanua uhuru wa kujieleza na kutoa maoni kwa maana ya nia thabiti ila ni kwa sababu amekuwa rais dhaifu tangia taifa hili lipate uhuru! Sasa amekuwa muumini wa kutumia nguvu ya fedha na dola kunyamazishi sauti na mawazo tofauti-Juzi juzi gazeti la raiamwema lilizuiliwa kuchapishwa coz limemuandika swahiba wake! JK ni incompetent na inakata moyo wa mwenda wazimu kumnadi. THINK AGAINB
     
  13. A

    Abba Member

    #13
    Mar 6, 2011
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani mnasahau jinsi said kubenea na Tegambwage walivyomwagiwa acid? je mnakumbuka gazeti la dar leo lilivyofungiwa?,je mmesahau Mkuchika alivyokuwa anayatishia magazeti mwaka 2009 kuelekea uchaguzi mkuu?JK hajahusika katika kupanua uhuru wa kujieleza na kutoa maoni kwa maana ya nia thabiti ila ni kwa sababu amekuwa rais dhaifu tangia taifa hili lipate uhuru! Sasa amekuwa muumini wa kutumia nguvu ya fedha na dola kunyamazishi sauti na mawazo tofauti-Juzi juzi gazeti la raiamwema lilizuiliwa kuchapishwa coz limemuandika swahiba wake! JK ni incompetent na inakata moyo wa mwenda wazimu kumnadi. THINK AGAIN!
     
  14. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #14
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,051
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Me kwa mtazamo wangu huwezi tofautisha rangi ya tui na maziwa bila J.K ni sisiM tu ingekuwepo so hali ingekuwa hivi hivi yaani ovyo ovyo tu sababu sisiM hakuna aliebakia mwerevu ukitaka kufahamu ukweli sikia kauri zao mmoja mmoja au jaribu kuomba wazo la mwana SisiM Yeyote umuulize nchi inapoelekea ni pabaya usikie majibu yake unaweza kulia kama pinda utawajua mbu hawa wana mawazo mgando hata angekuwepo baba wa taifa angewaambia kuwa mnaipeleka nchi pabaya wangemwambia mzee unazeeka vibaya kumbuka umetokea wapi.. au kama kuna yeyote atuambie ccm kuna hata mwenye uwezo wa kuona mbali na nia haswa ya kuwaletea watanganyika maisha bora ya vitendo halisi... ajitokeze pls
     
  15. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #15
    Mar 6, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Mimi nawashangaa wale wote wanaompa Kikwete sifa za kufungua nafasi ya demokrasia. Hiyo nafasi Kikwete aliikuta. Angalia jinsi alivyoyatumia magazeti kujipandisha chati na kuwaharibia wote wale aliofikiria kuwa ni maadui/washindani wake. Mtu kama huyu asingeweza kugeuka na kuanza kufuta nafasi aliyoikuta na ambayo ameitumia kwa manufaa.
     
Loading...