Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baba mdogo/mama mdogo

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by aksaf2003, Jan 22, 2011.

  1. a

    aksaf2003 Member

    #1
    Jan 22, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi haiwezekani kuwa na neno moja tu likaweza kuwakilisha hii maana ya baba/mama mdogo, bila ya kurudia neno baba au mama
     
  2. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Najua umerejea Kiingereza, huko wao hutumia uncle na anti, pia Waarabu na jamii zao, wao hutumia ami kumaanisha baba mkubwa na baba mdogo. Ila mimi sioni tatizo kwenye maneno tunayotumia sasa...
     
  3. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Duh! Ni swali ambalo siku nyingi limekuwa likiniumiza kichwa. Kwa nini dada/ndugu wa kike wa baba anakuwa Shangazi, lakni ndugu/kaka yake anakuwa Baba mdogo; na ndugu wa kiume wa mama ni Mjomba, lakini ndugu/dada wa mama ni Mama mdogo.
     
  4. Mahmood

    Mahmood JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 7,738
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280

    Ndugu wa kike wa baba anaitwa shangazi

    Ndugu wa kiume wa baba anaitwa Ami

    Ndugu wa kike wa mama anaitwa Khalti

    Ndugu wa kiume wa mama anaitwa Mjomba
     
  5. m

    mjasiria JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 3,720
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mkuu hizo nyekundu ni kiswahili kweli??
     
  6. a

    aksaf2003 Member

    #6
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ninaona ni bora nitioe mfano wa moja ya matatizo ambayo labda yanaweza yakajitokeza ,hivi kama wewe ni baba au mama na ikatokea kuwa na kutokufahamiana hop nyumbani,na ukajaribu kutumia busara ili mzozo huwo usiendele kwa kuamua hilo ukaona ni bura kuondoka hapo kwa muda na kwa kuwa ulijaliwa kuwa na mtoto mdogo kias cha miaka miwili na nusu basi pia ukamchukuwa na ukaelekea kwa shemegi yako/kaka /dada,na mlipo fika huko ukatoa utambulisho kwa mtoto kwa kumuambia kuwa huyu ni mama/baba ako mwingine na baada ya muda kupita makarudi nyumbani,na kwa furaha aliyonayo mtoto ya kufahamu familia yake kabla hata ya kuulizwa akanza kusimulia leo tumekwenda kwa baba/mama mingine.
    kwa kuwa hatuna neno moja lenye kumaanisha MAMA/BABA mdogo sidhani kuwa hizo busara zako kamazitaleta hiyo amani ulioitegemea
     
Loading...