Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arusha - polisi aliyehusika wizi $ 50,000 atoroshwa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Dec 30, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Kaimu Kamanda wa Polisi Mkoa wa Arusha, Akili Mpwapwa

    Polisi atoweka, akwepa tuhuma

    ASKARI Polisi anayedaiwa kuhusika na wizi wa dola za Marekani 50,000 za kidhibiti katika kituo kikuu cha Polisi jijini hapa, ametoroka na familia yake. Askari huyo (jina limehifadhiwa) anadaiwa kutoroka usiku wa manane wakati Tume maalumu ya Mkuu wa Jeshi la Polisi Nchini (IGP) Said Mwema, ikiwa inaendelea kuhoji polisi na raia juu ya upotevu wa fedha hizo. Awali askari huyo, aliwekwa rumande na mwenzake, lakini walipewa dhamana baada ya kuandika maelezo kwa viongozi hao wa juu wa Polisi mkoani hapa juu ya wizi huo.

    Kaimu Kamanda wa Mkoa wa Arusha, Akili Mpwapwa, alipoulizwa alikiri kuwekwa ndani kwa askari hao, lakini alikataa kutaja majina yao kwa sababu za kichunguzi juu ya suala hilo. Mbali ya askari huyo kutoweka, askari kanzu mwingine mwenye cheo cha Konstebo (jina tunalo), alikamatwa juzi jioni na anashikiliwa katika kituo kikuu cha Polisi kwa madai ya kufahamu mtandao mkubwa wa wizi jijini hapa na kuhusika na wizi wa fedha hizo.

    Mpwapwa alipoulizwa jana kwa njia ya simu juu ya kutoweka kwa askari huyo na familia yake, na mwingine kukamatwa, alisema yeye yuko nje ya mji, labda inawezekana ikawa kweli au la, lakini kwa kuwa yuko nje ya ofisi hilo hatalizungumzia. ‘'Mimi niko Karatu kikazi labda huyo askari alitoroka wakati nikiwa huku na kama kuna mwingine, nikirudi kesho (leo) nitapata taarifa kwa ukaribu zaidi na kupata ukweli wake,'' alisema Mpwapwa.

    Kwa mujibu wa vyanzo vya habari, kukamatwa kwa askari kanzu huyo kulitokana na taarifa kutoka kwa raia wema kuwa askari huyo alihusika moja kwa moja na upotevu wa dola hizo. Habari zilisema kuwa konstebo huyo piaanadaiwa kumiliki magari ya kisasa jijini Arusha, zaidi ya 10 yakiwamo yaliyokodishwa na mengine kubeba abiria - teksi.

    Vyanzo vya habari vilisema kwamba baadhi ya askari kanzu ambao wanafanya kazi karibu na Ofisi ya Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai wa Mkoa wa Arusha (RCO) ambao walikuwa zamu siku ya upekuzi nyumbani kwa mtuhumiwa nao tayari wamehojiwa na Tume hiyo ya IGP.

    Fedha hizo za kigeni sawa na Sh milioni 90 zinazodaiwa kuwa sehemu ya dola za Marekani
    200,000 zilizoporwa zilioneshwa mahali ziliko na mmoja wa watu watatu wanaosadikiwa
    kuhusika na ujambazi wa kutumia usafiri aina ya pikipiki maarufu jijini Arusha kwa jina la
    Toyo ama Bodaboda.

    Fedha hizo dola 50,000 ziliyeyukia mikononi mwa polisi katika mazingira ya kutatanisha.


    Watuhumiwa hao wa ujambazi walifanya uhalifu huo hivi karibuni kwa kumpora dereva wa gari la hoteli maarufu ya kitalii ya jijini hapa ya Kibo Palace, Onesmo Joseph (28), dola
    200,000 sawa na zaidi ya Sh milioni 340.

    Habari Leo
     
  2. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Sasa ametoroka,au ametoroshwa?
    Ni uzembe wa hao AL SHABAB wa tz,mabingwa wa kupiga mabom wanafunzi,ulinzi 'F'
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kuna dalili za kutoroshwa kwa kuwa alikuwa mahabusu, kisha wakubwa wake wakamtoa na kumwacha huru, kwa hali ilivyo ni mchezo fulani uliofanywa na wakubwa wake kumtorosha ili kuvuruga ushahidi baada ya boss wao kuunda tume.

    Cha kushangaza atoroke na familia yake, ni jambo lisilo rahisi kufanya hivyo isipokuwa kwa utaratibu wa mipangilio iliyowahusisha zaidi ya familia yake na kabisa wakubwa wake, usafiri alipata wapi hadi atoroke na familia yake yote?
     
  4. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Wabongo kwa mchezo mchafu tu ni noma
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Kama kweli ametoroka basi hapa kuwa watu wa kuwajibika tena bila subra!
     
  6. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,802
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    polisi wa kituo cha kati Arusha ni ''genge'' yaani wao ndio wacheza mishe... Wanaweza wakashika mirungi yote afu usiku baadhi ya askari wanasambaza kwa wauzaji wao, afu wengi wao ni matajiri sijui ni mshahara tu? yaani polisi wa cenral Arusha ni hela ! Watu wametumwa hela kwa hiyo haramu yeyote wanapiga hawaangalii.. Ndio aina polisi tulionao
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    yani polisi anaish kwenye kotaz za jesh halafu atoroke tn na familia yake!?!?
     
  8. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #8
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Ni kawaida sana kutoroshwa au kufichwa kukwepa kesi.

    Kumbuka wale wa January 5, wamepiga waandamanaji risasi na hawaonekani waliko
     
  9. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #9
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Huyo askari bure kabisa! Dola 50,000 ndo zinamsababisha akimbie? Zitamsaidia nini hizo? Khaaaaaa....!!!
     
  10. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mkubwa!

    Kwa kweli kwa hili si amekimbia kwa sababu tajwa hapo juu,Mi nahisi amebeba shilingi ya kutosha. Na kwa kuwa tupo hapa mjini hakika tutasikia mengi juu ya tukio hili.
     
  11. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Sishabikii wizi wa huyo askari. Lakini kama unafikiri hiyo ni pesa ndogo kwa askari wa cheo kidogo, fuatilia ujue Prof Shivji alilipwa kiinua mgongo dola elfu ngapi baada ya miaka mingi ya utumishi uliotukuka. Inawezekana huko uliko hiyo ni pesa ndogo sana, lakini kwa askari wa kawaida Tanzania, hiyo ni pesa iliyo nje ya ndoto zake.
     
  12. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #12
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,297
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hivi yule askari anayedaiwa aliamriwa na Zombe kuua wale wafanyabiashara wa madini kutoka mahenge alishapatikana?..polisi ya Tz ni zaidi ya tunavyoijua!
     
  13. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #13
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Jeshi la majambazi litakamataje majambazi wenzao?
     
  14. O

    One tsh. Member

    #14
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa askari wa tz hicho ni kiwango cha fedha ambacho hategemei kukipata maishani!
     
  15. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #15
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Nilipo kuwa shule,nilidhani hadithi ya nchi ya kusadikika si halis lakini TZ inaelekea huko kwa kasi!
     
  16. N

    Nyumbu- JF-Expert Member

    #16
    Dec 30, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 892
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hebu tujuze Mkuu, Professor Shivji alilipwa chini ya hiyo $50,000? Na kama chini ya hapo, ni asilimia ngapi ya hiyo amount? My God!
     
  17. YEYE

    YEYE JF-Expert Member

    #17
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata angeendelea kufanya kazi usikute hz pesa asingezipata kwny maisha yake!?
     
  18. N

    Nyumbu- JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 892
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wakuu wana JF hapo Arusah, tujuzeni majina ya huyo polisi.......Ngongo, PJ mpo hapo?
     
  19. Mumwi

    Mumwi JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa Arusha hayo mambo ni kawaida kuna rafiki zangu Wa kwaya fulani ya kanisa waliibiwa kinanda cha kwaya ya kanisa kilikamatwa mahali kikapelekwa hapo Polisi Arusha baada ya siku moja kiliyeyuka hadi Leo hakijulikani kilipo mimi mwenyewe nilishaingiliwa na majambazi walibeba TV 2 computer 1 music sistem tulikamata Tv 1 kamera 1 viliyeyukia hapo Polisi,katika kufuatilia hivo vitu mara jamaa wakwambie wananjaa uwalishe mara tax baadaye niliona nazidi kuishiwa hela na nimepoteza nikaamua kuacha kila kitu, hiyo ndiyo Polisi ya TZ hasa Arusha wanajua tu kuzuia maandamano na mikutano ya siasa tu
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kazi ya nahodha hyo
     
Loading...