Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Abiria wampa kipigo dereva,wasema tusisubiri serikali hata sisi tunaweza wafundisha adabu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by mirindimo, Jun 11, 2012.

  1. mirindimo

    mirindimo JF-Expert Member

    #1
    Jun 11, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 468
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Midaa ya saa mbili usiku gari yenye usajiri T 633 BSS inayofanya route za mbezi kawe lakini wakati huo ikitokea magomeni ambapo konda wake alidai wamekwenda kujaza mafuta,lakini ndani ya gari kuna abiria akasema katoka nahiyo gari kinondoni....!

    Hapo ndipo abiria walichefuka kwani konda huyo alisema yeye anaishia ubungo tu na anaenda kawe kulaza gari na abiria walipanda gari hiyo wakijua inaenda mbezi...alipofika ubungo aliingia sheri na kuwataka abiria wote washuke bila mafanikio,aligeuza gari nakuelekea darajani ambapo konda alianza kupiga debe la kawe ndipo abiria wakafunga mlango na kuchomoa funguo huku wakimpa dereva vibao vya maana na wakiwa na hasira kali,wakasema tumechoka kuonewa kila siku na hatutaki askari kwani hamuwaogopi kwa sababu mnawapa hongo kila siku sasa unatupeleka mbezi ama tunakushughulikia sisi wenyewe!

    Dereva alitaka kushuka akavutwa kurudi ndani na mlango wake na dirisha vikafungwa huku akikamatwa shati na mkaka alieshiba.....baada ya ugomvi huo aligeuza na kupeleka abiria mbezi..!

    Wana jamvi wenzangu tatizo hili ni sugu na hasa wakati wa jioni madereva wanajiamulia kufanya chochote na nauli yoyote tena wakati mwingine anaweza asipakie abiria akawapita mmesimama, abiria tusiokua na magari binafsi tunateseka sana, hata wakati wa asubuhi pia hulazimika kuzunguka na gari na kulipa nauli mara mbili zaidi ya kawaida.....watanzania tusione hii kitu ni ya kawaida hapana we don't deserve this, let's join our power and say its over, together we can make this city a better place for everyone! Nashindwa kuelezea kile nnachosikia moyoni mwangu lakini wanaopata hizi taabu ni watabaka la kawaida na chini ,maisha ni magumu.

    Basi tunaomba tuboreshewe huduma zingine jamani angalau zitufariji au kwa sababu magari ni ya kwenu mnaojiita vigogo ? Ipo siku yatakwisha na siku hiyo naingoja kwa hamu sana! Ningekua na Rifle ningemshoot yule konda na dereva.....! Kwanza wale ni deiwaka manake hata uniform hawakua nazo na luga wanazoongea za kihuni tu....acha niishie hapa....!
     
  2. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Sijaelewa ni kwa nini uunge mkono wananchi kuchukua sheria mkononi?
     
  3. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Uhuru HALISI wa watu utaletwa na watu wenyewe.
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    kwa kuwa siku hizi hupandi daladala ndio maana unasema hivyo,ulipokua mwembechai hukusema hivyo
     
  5. R

    Rweye JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,647
    Likes Received: 1,224
    Trophy Points: 280
    Mwendo huu ni mzuri sana,kama serikaki ya CCM imeshindwa nguvu ya umma inaweza
     
  6. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mkuu wangu, madereva na makonda ni binadamu kama ulivyo wewe na mimi, wanakosea na wana udhaifu wao pia. Inawezekana vipi mtu asherehekee abiria kuwapiga ilihali wapo kazini? kwani sheria zinasemaje dereva akitaka kubadili route? APIGWE?

    Mkuu ninachopinga ni wananchi kujichukulia sheria mkononi,kisha anatokea mtu anshabikia! Hii haikubaliki hata kidogo ni lazima watu wawe wastaarabu.
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    uislam unasema jambo baya likataze kwa mkono,ikishindikana kwa mdomo,hatimaye lichukie moyoni!watanzania tumekua tunarukia hatua ya pili badala ya kwanza
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    aliekata route amechukua sheria mguuni????
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    na kuchukia kwa moyo ni UDHAIFU WA IMAN,,,,,
     
  10. Sema Chilo

    Sema Chilo JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hameni huko karibuni huku mikoani nako kuna maisha wananchi wenzangu
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    kwa sababu serikali ya ccm mliyoichagua nyie cuf na ccm imeshindwa
     
  12. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nd. Tume tunaopanda daladala ni binadamu kama madereva. Kawaida ya binadamu mwenye akili timamu ni kutafuta ufumbuzi muafaka wa matatizo yake, ikiwemo kubadilisha mbinu kama inalazimu. Haiwezekani unyanyaswe na dereva tangu chekechea, chuo hadi kazini. Miaka yote hiyo Trafiki na sheria vipo lakini hali inazidi kuwa mbaya tu
     
  13. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Comrade umenifurahisha sana kwa kumpatia mkuu jibu hili Murua kabisa hakika limemtosheleza kabisa
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    Hapa ndio muone umuhimu wa mabasi ya UDA.
     
  15. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mkuu ntake radhi, mimi siisupport CCM hata kidogo.
     
  16. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo kwa uelewa wako ndugu yangu ni sahihi , abiria kumpiga dereva? wa sheria ipi? Nyie CHADEMA mbona mnapenda vurugu sana? kwa nini hamtaki sheria kuchukua mkondo wake?
     
  17. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Kuna thread moja humu JF, Huyu jamaa aliunga mkono Al shabab kuwaua mawaziri wale wa kenya. Sasa hii moral authority ya kujifanya muungwana hapa ameipata wapi?
     
  18. F

    FJM JF-Expert Member

    #18
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kama waliojariwa kuchukuwa hatua hawafanyi hivyo basi somebody is will, and today they didi exactly that!
     
  19. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,690
    Likes Received: 4,397
    Trophy Points: 280
    mmmmmhh haya
     
  20. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #20
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mkuu FJM, nakuheshimu sana. Tafadhari futa post yako. Haiwezekani uunge mkono uvunjaji wa sheria kiasi kile!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...