Wizara ya Ardhi, Nyumba na Makazi, kodi ya nyumba ya mwaka inatuumiza


I

illegal migrant

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2013
Messages
1,263
Likes
696
Points
280
Age
38
I

illegal migrant

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2013
1,263 696 280
Niliwahi kuleta uzi hapa siku za nyuma ukiwa na kichwa "barua ya wazi na pongezi kwa mh Lukuvi" Ilikuwa ni barua ya kumpongeza kwa kuaminiwa katika wizara hii ngumu iliyokuwa imejaaa urasimu.

Binafsi nimefanikiwa kuishi nchi kadhaa barani Afrika, kodi zote za nyumba zinalipwa on monthly basis Tanzania nashangaa kodi ni kwa miezi sita ama mwaka wengine ndio wanadiriki kutoza hata kwa fedha za kigeni, usisahau hapo pia kuna hela ya dalali ambao hawalipi kodi.

Kama ninalipwa mshahara kwa mwezi unategemea kodi ya mwaka ntapata wapi kama sio wizi makazini rushwa na mikopo kwenye mabenki yenye riba maradufu.

Mbona mnatuumiza Serikali jamani tulie kilio gani mtusikie.

Mh Lukuvi shikamoo.
 
mdundo ngoma sana

mdundo ngoma sana

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2016
Messages
1,008
Likes
918
Points
280
Age
48
mdundo ngoma sana

mdundo ngoma sana

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2016
1,008 918 280
kodi ya nyumba
 
Shida na raha

Shida na raha

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2014
Messages
3,783
Likes
3,288
Points
280
Shida na raha

Shida na raha

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2014
3,783 3,288 280
Hem sikieni kilio chake.
 
N

ngege john

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2013
Messages
587
Likes
32
Points
45
N

ngege john

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2013
587 32 45
usilaumu wenye nyumba tu ht sirekali yetu haijajipanga.
mtu ana uhuru wa kujipangia kodi ya nyumba yake coz alitaabika ktk kuijenga.
mf shirika la nyumba linalalamika kuwa serikali haitoi kipaumbele ktk miradi ya nyumba hivyo mzigo wa kodi ktk vifaa unabebwa na shirika.
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
21,008
Likes
19,615
Points
280
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
21,008 19,615 280
Kwa mtazamo wangu.. ukilipa kwa miezi mingi ni nafuu zaidi.. kwa sababu miezi mingine unafanya mambo mengine..
 
I

illegal migrant

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2013
Messages
1,263
Likes
696
Points
280
Age
38
I

illegal migrant

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2013
1,263 696 280
Kwa mtazamo wangu.. ukilipa kwa miezi mingi ni nafuu zaidi.. kwa sababu miezi mingine unafanya mambo mengine..
mkuu unapata wapi hela ya kulipa kodi ya mkupuo.......wewe ni mtumishi ama mfanya biashara, unakaa peke yako au unafamilia....mi nazungumzia watumishi wenye mishahara ya tgs mtumishi mwenye watoto watatu wa jinsia tofauti ambapo inabidi awe na nyumba yenye vyumba vitatu si chini ya laki tatu unamwambia alipe kodi ya mwaka.
 
kanyela mumo

kanyela mumo

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,381
Likes
1,151
Points
280
Age
2
kanyela mumo

kanyela mumo

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,381 1,151 280
Ili nalo jibu tena kubwa sana
 
Mc Zipompapompa

Mc Zipompapompa

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2015
Messages
300
Likes
276
Points
80
Mc Zipompapompa

Mc Zipompapompa

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2015
300 276 80
mkuu unapata wapi hela ya kulipa kodi ya mkupuo.......wewe ni mtumishi ama mfanya biashara, unakaa peke yako au unafamilia....mi nazungumzia watumishi wenye mishahara ya tgs mtumishi mwenye watoto watatu wa jinsia tofauti ambapo inabidi awe na nyumba yenye vyumba vitatu si chini ya laki tatu unamwambia alipe kodi ya mwaka.
Mkuu nyumba ya room 3 which means plus seating room is not less than 700,000/month na sio laki 3 labda Mbagala au gongo la mboto . Sinza/mwenge two bedroom house is from 350,000/month and above.

Kwa kweli Kwa mtumishi kulipa Kwa mwaka na vimshahara vya 400k ni wizi tu au hiyo mikopo yakuja kubebewa/kunyanganwa kitanda na tv
 
I

illegal migrant

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2013
Messages
1,263
Likes
696
Points
280
Age
38
I

illegal migrant

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2013
1,263 696 280
usilaumu wenye nyumba tu ht sirekali yetu haijajipanga.
mtu ana uhuru wa kujipangia kodi ya nyumba yake coz alitaabika ktk kuijenga.
mf shirika la nyumba linalalamika kuwa serikali haitoi kipaumbele ktk miradi ya nyumba hivyo mzigo wa kodi ktk vifaa unabebwa na shirika.
mbona kwenye nauli sivyo hivyo hata ununue gari china japan uingereza, liwe na ac liwe na wifi lakini kuna bei elekezi huwezi kujipangia nauli.....
 
Zanzibar Spices

Zanzibar Spices

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2013
Messages
7,511
Likes
2,069
Points
280
Zanzibar Spices

Zanzibar Spices

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2013
7,511 2,069 280
Nyumba ni Biashara na huko unakosema wengi wamejenga mfumo wa Apartments
Sasa unakuta kama mtu ana apartmens 10 inakuwa inamlipa vizuri
Huwezi kukusema kwamba unilipe Sh 10,000 kila mwezi,hii ni ngum sana

Nyumba ni Biashara nyumba ni mtaji,sasa lazima mmiliki apate pesa nzuri ili atimize malengo yake na sio kumpangia kwamba asuburi hiyi elf 10 yako mpaka itimie miezi sita ndio atimize malengo yake.
Kuna mikoa humu Kodi ya Nyumba elf 4,lakini kulipa ni mbinde,sasa hata ikiletwa ya mwezi bado ni janga vilevile

Mfano UK,ni kwamba wapangaji wote kodi zao zinapitia makato ya mishara yao,na kodi ya nyumba pia inakatwa kodi ya Serikali,sasa wafanyakazi na wapangaji wote wanajulikana walipo na kazi wanazofanya.
Sasa hapa kwetu watu wanavyoishi kiujanja ujanja bado ni ngum sana
 
Bondpost

Bondpost

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
2,071
Likes
622
Points
280
Bondpost

Bondpost

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
2,071 622 280
mkuu unapata wapi hela ya kulipa kodi ya mkupuo.......wewe ni mtumishi ama mfanya biashara, unakaa peke yako au unafamilia....mi nazungumzia watumishi wenye mishahara ya tgs mtumishi mwenye watoto watatu wa jinsia tofauti ambapo inabidi awe na nyumba yenye vyumba vitatu si chini ya laki tatu unamwambia alipe kodi ya mwaka.
Kuna watumishi wanaolipiwa kodi na mwajiri usidhani kila mtumishi ni hohehahe
 
popo1986

popo1986

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2014
Messages
1,101
Likes
217
Points
160
popo1986

popo1986

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2014
1,101 217 160
Kwa mtazamo wangu.. ukilipa kwa miezi mingi ni nafuu zaidi.. kwa sababu miezi mingine unafanya mambo mengine..
Mkuu unapotoa hoja ijengee maelezo ya ushawishi mm Nita kuuliza swali: ww unafanya kazi inayokulipa kwa mwezi mwezi na isitoshe kipato chako ni kidogo sasa unapata wapi pesa ya kulia Mil. 3 ya kodi kwa mwaka? Kama sio wizi? Kuna utaratibu ambao tulikuwa tunautumia wa Tanzania ambao ulibebwa na mfumo mbaya wa wizi ambao ndio Mh. Ana deal nao kwa sasa kuweka sawa mm naimani hata hili la nyumba za kupanga atatutatulia.tu anapenda wanyonge na masikini wafaidike huyu ni tofauti na wengine.
 
Mr.Junior

Mr.Junior

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2013
Messages
9,166
Likes
4,796
Points
280
Mr.Junior

Mr.Junior

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2013
9,166 4,796 280
Poleni sana......!! Kweli Magufuli kabana kila kona hili suala ndio linaonekana sasa hivi huko nyuma ilikuwa sio tatizo maana mishahara ilikuwa haiguswi vikao vilikuwa vingi sana wakati sasa hivi hata hela ya kuendeshea ofisi ni tatizo.
 
I

illegal migrant

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2013
Messages
1,263
Likes
696
Points
280
Age
38
I

illegal migrant

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2013
1,263 696 280
Poleni sana......!! Kweli Magufuli kabana kila kona hili suala ndio linaonekana sasa hivi huko nyuma ilikuwa sio tatizo maana mishahara ilikuwa haiguswi vikao vilikuwa vingi sana wakati sasa hivi hata hela ya kuendeshea ofisi ni tatizo.
we unayetupa pole ni nani?
 
harakat

harakat

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
2,906
Likes
778
Points
280
harakat

harakat

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
2,906 778 280
Nashukuru Tanzania nchi yangu sasa ina Rais ambaye amekaza center bolt ya uchumi naona kila kitu kimebanwa sawa hamna mtikisiko.

Sasa aje kwenye suala la kuthibiti mifumuko ya bei maana huku ndiko kunafanya watu wawe mafisadi na wala rushwa.

Mf.sina hela ya kodi Halafu kuna rushwa naiona ambayo itatosha kodi inabidi ulazimike kuilamba.

"Kazi Tu"
 
noiselessly hunter

noiselessly hunter

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2013
Messages
2,203
Likes
1,556
Points
280
noiselessly hunter

noiselessly hunter

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2013
2,203 1,556 280
Kwanza wewe jina lako,tu,unapaswa ulipe kodo kubwa sana,(jokes) ila ungejua nyumba zinavyosumbua? Waliojenga wamejinyima sanaaaaaa! Wacha wapange bei wanayotaka sisi tutalipa tu,siku ukijenga utaelewa,
mfano mdogo,kitasa cha mlangoni kizuri 70000,mlango 250000,bawab 3 ni 12000,
kama vipi muamkie mwenye nyumba si mchezo,.hasa hapa dar,weka mbali na mwenye gari kabisa.
 
I

illegal migrant

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2013
Messages
1,263
Likes
696
Points
280
Age
38
I

illegal migrant

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2013
1,263 696 280
Kwanza wewe jina lako,tu,unapaswa ulipe kodo kubwa sana,(jokes) ila ungejua nyumba zinavyosumbua? Waliojenga wamejinyima sanaaaaaa! Wacha wapange bei wanayotaka sisi tutalipa tu,siku ukijenga utaelewa,
mfano mdogo,kitasa cha mlangoni kizuri 70000,mlango 250000,bawab 3 ni 12000,
kama vipi muamkie mwenye nyumba si mchezo,.hasa hapa dar,weka mbali na mwenye gari kabisa.
nina jumba sio nyumba mkuu nawaongelea wadogo zangu.
 

Forum statistics

Threads 1,235,197
Members 474,353
Posts 29,214,095