Siasa Vs. Taaluma: Anguko la elimu nchini

Hoja ya kuongeza miaka ya kustaafu kwa wahadhiri sio kwamba ni wachache bali ni kwamba kwa kawaida wengi wao wanapokua wametunukiwa hiyo ngazi wanakua tayari umri umeshasogea hivyo kustaafu wakiwa na 60 inakua kama wamekatishwa kwa makusudi kulihudumia Taifa kwa ngazi waliyoihangaikia kwa muda mrefu

Mara nyingi kutokana na Hicho kigezo cha umri wa kustaafu wahadhiri wengi wamekuwa wakifanya kazi yao wakiwa maprofesa kwa miaka michache sana na serikali imekua ikiwaajiri kwa mikataba baada ya kustaafu sababu bado wanahitajika, kutokana na hiyo hali ndio serikali imeamua kuongeza umri wa kustaafu kwa maprofesa kuliko kufanya kazi kwa mikataba kutokana na sheria kubana umri.

Hilo jambo lipo katika mataifa mengine sio Tanzania ya kwanza kufanya hivi
 

Wee jamaa una vision kubwa sana.
Halafu kuna mtu anakuja anauliza who cares? Seriously!!!
Hawajui jinsi ilivyo ghali, na ngumu kutengeneza hawa wataalamu. Mwisho wa siku wamelazimika mpaka kuongeza miaka ya wao kustaafu ili waendelee kutumika
 
Kimsingi, hatukatai mtuyeyote kuwatumia hawa wataalamu, lakini fikiria
Katika uhaba mkubwa wa madaktari, Mh Kigwangalaa na Mh Kebwe (hawa ni mfano tu) wako kwenye nafasi za kisiasa.
Unachukua ma prof na Dr wabobeza wote unapeleka kwenye chama, political positions n.k. Nani atawapika wataalamu wengine?
 
Ni bora nipate mwanasiasa muuza duka anayeweza kueleza shida ya kodi, ugumu wa mikopo ya kibiashara, hatari za mafuriko, gharama za afya n.k badala ya kuwa na Professors wanaosoma speech na kutokubadilisha chochote. Ni lazima tuelewe usomi hasa wa PHD hauna uhusiano wowote na wanachofanya PHD unapata kwa kufanya reseach na reseach yako inaweza isiwe hata kuhusu TZ au Mambo ya maendeleo. Mfano Mafufuli PHD ya Chemistry haina uhusiano wowote wa siasa inawezekana alichunguza dawa... wadudu..hivyo siasa na usomi ni vitu tofauti
 
Wanahitajika kwa sababu ni vigumu kuwareplace. Kama huna wa kuchukua nafasi hizo bado utakuwa na uhitaji. Hizo nyingine ni story za mitaani waliopo jikoni wanajua. Gharama ya mkataba ni kubwa kuliko ile ya aliyeko kazini kwa kuhamia 65 serikali inategemea itapunguza gharama. Swali ni je hatua hii itatosha au ni yale yale? Bila kupanga na kulipia gharama za human capital development ya vyuo hatutafika mbali.
 

Sasa haya ndio matumizi mabaya ya degree kama PhD. PhD ni research degree inatumika zaidi kwa wale watakaofanya research au kufundisha vyuo vikuu. Duniani kote hilo ndiyo dhumuni la kufanya PhD kama ninavyo ifahamu. Sasa kama sisi PhD zetu hazina uhusiano na kazi tunazofanya basi tumepotoka. Sisemi kila mwenye PhD lazima afanye hivyo lakini statistically wengi wao wanatakiwa wawe hivyo vinginevyo ni utumiaji mbaya wa rasilimali watu hasa ukijua kuwa vituo vya utafiti na vyuo vikuu vina upungufu wa watu wenye elimu hiyo.
 
Haya soma mawazo ya huyu kutoka QUORA
Is doing a PhD worth it these days?


Daniel Dvorkin
, Ph.D. Bioinformatics & Biostatistics, University of Colorado School of Medicine (2013)
Answered Apr 7


The answer depends purely on what you hope to get out of it.

Do you want to be a researcher? Then absolutely, it’s worth it. You can do research without a PhD, of course. Plenty of people do, and some of them are quite successful. But the research skills you will learn in the course of writing your dissertation are hard to replicate outside that environment, and your defense will test those skills in a way that almost nothing else can. Writing papers is easy by comparison to standing up in front of a group of people, all of them skilled and deeply knowledgeable in your field, who will tear you to shreds if you can’t prove you know your stuff.

Do you want to be a professor? That might seem like the same question as above, but not all professors are researchers and most definitely not all researchers are professors. Not all professors have doctorates, either, but that’s the way to bet. If a faculty appointment is your goal, a PhD is the most likely way to get there—but be aware that it’s no guarantee. The number of available junior faculty positions is much smaller than the number of new PhD graduates every year. So the answer here is a cautious yes, but have a fallback plan.

Do you want it for a job outside academia? Then probably not, because (with a few exceptions in computers and pharmaceuticals) most companies really aren’t looking for PhDs. They might hire you, but there’s probably nothing you bring to the table, from their point of view, that someone with a Master’s degree doesn’t. And it might actually hurt your chances of getting hired if they think you’re “overqualified.”

Do you want it for the prestige? Then hell no. Doctoral studies will eat years of your life, and leave your brain feeling like a wrung-out sponge. You could do almost anything else with that amount of time and effort that will get you more in the way of money, ego, and bragging rights.

I’m glad I got my PhD, because that was the only way to get where I wanted to be. If that’s the case for you, then go for it. It’s a very personal decision, and only you can make it for yourself. Just be as sure as you can be before you start that the destination is worth the journey. (Source
https://www.quora.com/)
 
Halafu kuna juha mmoja anaenda vyuoni na kukataza siasa, huyu ni very shithole.Elimu hoi kabisa kisa wooote wanaojifanya wachambuzi wa siasa tena Kwa kujinasibu kuwa hawana vyama kuingia ktk siasa.
 
I care, thats why nimeiweka hapa.
Elimu inazidi kudidimia, watoto wetu watasoma katika vyuo hivihivi ambavyo havina wabobezi
mkuu we need critical thinkers like u.
Mimi ngoja nikasome Kenya coz huku ni siasa tu na sina interest nayo.. ..
 
Hakika Taifa linasinyaa
 
HIyo inaitwa political transaction Mkuu.
Unawaondoa kule ili kupunguza wapinzani. NA kizuri zaidi hujulikana kuwa wasomi wengi wako Hoi kiuchumi. So, ni cheap products kisiasa.
Kijana hawezi piga kelele mbele ya baba. So, mawazo yao, ndio mawazo ya Nchi. Unfortunately, wengi walishafeli kimawazo. Na ndio maana wakishanunuliwa, basi huyakana maneno yao waliyoyazungumza na kuyatamka siku za nyuma.
Na kutokana na hilo, hili litakuwa ni taifa la wagonjwa amba hawawezi kunyanyua midomo yao mbele ya Ma dr na ma Prof. Wachache sana wenye guts ya kupingana nao kimawazo.

Tunatitia.
 
Nchi hii wataalamu hawapewi kipaumbele kabisa ndiyo maana walimu wengi wanatiisha huruma. Kwenye siasa nirahisi kufanya wizi mkubwa na wapumbavu wakakutetea kwanguvu zote japo wengine hawajapata chochote.
Hizi hoja za kuwashtaki no vimbwanga vya kujionesha kuwa wako serious lkn najua huu upepo utapita tuu kama pepo nyingine
 
Daah
Natamani wahadhirina wanasiasa wangeweza kuisoma hii.
Ama kwahakika, PhD haina maana yoyote katika utendaji wa kawaida.
Pia ni upotezaji wamuda na rasilimali kufanya phd kama hautaki au hauna nia ya kuwa academia
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…