daza steven
JF-Expert Member
- Aug 30, 2016
- 361
- 361
Kutokana na serikali yetu tukufu ya awamu ya 5 na filosophia yake ya hapa kazi tu nafikiri sasa saa imefika kuacha maigizo katika dhana nzima ya hapa kazi tu.
Naomba kutolea mfano, juzi juzi mkoani Dodoma na mikoa mingine kiongozi mmoja wa juu katika serikali alikuwa akizindua oparesheni ya kupanda miti, ambapo mti mmoja tu ulipandwa.
Zoezi la kupanda kamti kamoja ulikuwa na msafala mkuwa wa magari zaidi ya 40 na viongozi wengi ambao wanalipwa per diemu zao kwa siku kufika pale, hili ni kuharibu kabisa dhana zima ya hapa kazi aliyoanzisha Mh. Dr Joni Pombe Magufuri.
Vinavyosikitisha:
Hapa ni kavu kavu tena hatari hata kwa nyoka maana nyasi ni ndefu na zuria hakuna lakini Mzee wetu alikuwa anakamua kazi tu.
Hapa hakuna wapambe wala maji ya kunawa wala zuria wala nyenzo yoyote.
Hapa anapanda miche ya mizazi, mwaka 1964 Tanga alichimba mashimo ma 7 mwanyewe na kupanda kama mfano.
Hili ndilo lilikuwa JEMBE la maono ya hapa kazi tu Baba wa Taifa Julius Kambarage nyerere ambaye mridhi wake ni Dr. JEMBE JONI MAGU.
Hivyo natoa rai yangu kwa viongozi wangu kama hawawezi kupanda hata miti mi6 tu au kuchimba mashimo 6 tu ni bora wakawapa vibarua na waache tabia ya kuweka misafara mikubwa ya magari na garama kubwa za posho za viongozi kwaajiri ya kamti kamoja.
Nawasilisha.
Mzalendo wa kweli
Mzee Daza.
Naomba kutolea mfano, juzi juzi mkoani Dodoma na mikoa mingine kiongozi mmoja wa juu katika serikali alikuwa akizindua oparesheni ya kupanda miti, ambapo mti mmoja tu ulipandwa.
Zoezi la kupanda kamti kamoja ulikuwa na msafala mkuwa wa magari zaidi ya 40 na viongozi wengi ambao wanalipwa per diemu zao kwa siku kufika pale, hili ni kuharibu kabisa dhana zima ya hapa kazi aliyoanzisha Mh. Dr Joni Pombe Magufuri.
Vinavyosikitisha:
- Gharama kubwa ya kupanda mti mmoja ni kubwa na hali haliakisi kabisa dhana ya hapa kazi tu na kupoteza pesa nyingi za walipakodi masikini.
- Kiongozi anayefika kupanda huo mti anakuwa kinyume kabisa na maana ya kazi kwani anatandikiwa zuria jipya kutoka dukani tena la gharama sana hili asichafuke hata kidogo.
- Pamoja na kukuta shimo hilo limeshachimbwa na kibarua ambaye kalipwa buku 3 tu bado kuna kuwa na mtu wa kumsaidia kufukia shimo vizuri hili kiongozi asichoke na ndoo ya maji ya kunawa baada ya kusaidiwa kufukia shimo hili kwa kiongozi ni aibu hasa katika kipindi hikin cha hapa kazi tu.
- Waandishi wa habari pia wanakuwa wengi nao wanapotosha kabisa dhana zima ya hapa kazi tu. Maana unakuta waandishi awanasukumana kupata picha ya mtu anafukia kamti kamoja. Hii si habari jirekebisheni waandishi wetu mtawasaidia viongozi wangu.
Hapa ni kavu kavu tena hatari hata kwa nyoka maana nyasi ni ndefu na zuria hakuna lakini Mzee wetu alikuwa anakamua kazi tu.
Hapa hakuna wapambe wala maji ya kunawa wala zuria wala nyenzo yoyote.
Hapa anapanda miche ya mizazi, mwaka 1964 Tanga alichimba mashimo ma 7 mwanyewe na kupanda kama mfano.
Hili ndilo lilikuwa JEMBE la maono ya hapa kazi tu Baba wa Taifa Julius Kambarage nyerere ambaye mridhi wake ni Dr. JEMBE JONI MAGU.
Hivyo natoa rai yangu kwa viongozi wangu kama hawawezi kupanda hata miti mi6 tu au kuchimba mashimo 6 tu ni bora wakawapa vibarua na waache tabia ya kuweka misafara mikubwa ya magari na garama kubwa za posho za viongozi kwaajiri ya kamti kamoja.
Nawasilisha.
Mzalendo wa kweli
Mzee Daza.