NDAMANGO "Chagga Learning thread"


Mwana Ilala

Mwana Ilala

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2013
Messages
1,286
Likes
252
Points
180
Mwana Ilala

Mwana Ilala

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2013
1,286 252 180
Hii thread ni Maalum kwa MANGI wote waliopo Mjini. Tuendelee kufundishana Kichagga na ile Misemo/Methali za Watu wa Kale ili kutunza Mila na Desturi zetu.

Kuna Misemo kama "Mokaa kacha nekenyo wa Tao"

"Kokumbuo Rumu, Shinga numba"

Na mingine Mingi.

Tupeane na Elimu juu ya Matumizi ya MSESEWE/NDAMANGO/MASALE/kikumbi-kihenge/KIONDI/MAOMBO/MBAKA/MNDU MII/KICHUMI. Kwa uchache.

Karibuni.
 
LUBEDE

LUBEDE

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2013
Messages
3,877
Likes
5,289
Points
280
LUBEDE

LUBEDE

JF-Expert Member
Joined May 7, 2013
3,877 5,289 280
Hii thread ni Maalum kwa MANGI wote waliopo Mjini. Tuendelee lufundishana Kichagga ni ile Misemo/Methali za Watu wa Kale ili kutunza Mila na Desturi zetu.

Kuna Misemo kama "Mokaa kacha nekenyo wa Tao"

"Kokumbuo Rumu, Shunga numba"

Na mingine Mingi.

Tupeane na Elimu juu ya Matumizi yA MSESEWE/NDAMANGO/MASALE/kikumbi/KIONDI/MAOMBO/KICHUMI. Kwa uchache.

Karibuni.
"lufundishana nacho ni kichaga?"
 
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2013
Messages
2,769
Likes
1,166
Points
280
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2013
2,769 1,166 280
Kwa faida ya wasomaji wasio Wachagga:

1.Mokaa kacha nekenyo wa Tao
2.Kokumbuo Rumu, Shunga numba

Maana yake nini...?
 
N

Nduoni-Kanango

Member
Joined
Aug 8, 2010
Messages
9
Likes
5
Points
5
N

Nduoni-Kanango

Member
Joined Aug 8, 2010
9 5 5
Wosia kwa maharusi kwa kichaga:
Ruwa, Fumvu lya Mku, Ruwa matengera, molunga mndo na soka nawatarame. Kanyi konyu kuware mbora na kyela. Mfee wana wawore mrima ikusalye. Mfee wana walawore ngoru. Mfee wana walekelya mbaka. Mrimbe cha kisumu kya mkonosi. Mndumii Ruwa nawareho mkuo kurusu. Mlaone makapa rende. Nawaringe na shitokosho. Mkarishie na mkutetere mpaka uvu lonyu na mlekane na mareko. Mamlawarime irumisha Mndumii Ruwa. Mkolemo rema nawi mochireka cha masembo. Maroko na matondo wechipariso ngonyi tzilangitoche, weraa unyamari mrasa riima la wandu wawapuchie mara ne waisela.
 
Mwana Ilala

Mwana Ilala

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2013
Messages
1,286
Likes
252
Points
180
Mwana Ilala

Mwana Ilala

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2013
1,286 252 180
Wosia kwa maharusi kwa kichaga:
Ruwa, Fumvu lya Mku, Ruwa matengera, molunga mndo na soka nawatarame. Kanyi konyu kuware mbora na kyela. Mfee wana wawore mrima ikusalye. Mfee wana walawore ngoru. Mfee wana walekelya mbaka. Mrimbe cha kisumu kya mkonosi. Mndumii Ruwa nawareho mkuo kurusu. Mlaone makapa rende. Nawaringe na shitokosho. Mkarishie na mkutetere mpaka uvu lonyu na mlekane na mareko. Mamlawarime irumisha Mndumii Ruwa. Mkolemo rema nawi mochireka cha masembo. Maroko na matondo wechipariso ngonyi tzilangitoche, weraa unyamari mrasa riima la wandu wawapuchie mara ne waisela.
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,199
Likes
47,981
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,199 47,981 280
Kiondi cha ng'ombe? Au cha mbege?
 
N

Nduoni-Kanango

Member
Joined
Aug 8, 2010
Messages
9
Likes
5
Points
5
N

Nduoni-Kanango

Member
Joined Aug 8, 2010
9 5 5
Marina gha mashinu (Majina ya wadudu):
matambaacha, ndoko, msorha, machongololo, nda, sawa, maghenje, makoru, ghughunu, mambo, safu, njuki, shipfi, ..........
 
N

Nduoni-Kanango

Member
Joined
Aug 8, 2010
Messages
9
Likes
5
Points
5
N

Nduoni-Kanango

Member
Joined Aug 8, 2010
9 5 5
Manya saidi ya umbe (Fahamu zaidi ya ng'ombe):
umbe, nguleta, mughoma, pung'a, tagho, ........
 
Mwana Ilala

Mwana Ilala

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2013
Messages
1,286
Likes
252
Points
180
Mwana Ilala

Mwana Ilala

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2013
1,286 252 180
Marina gha mashinu (Majina ya wadudu):
matambaacha, ndoko, msorha, machongololo, nda, sawa, maghenje, makoru, ghughunu, mambo, safu, njuki, shipfi, ..........

Hahahaaaaaaaaaaaaaa! Nongisetsa nawi. Sawa na Ndaa tchi Mashinu pfo naiyo.

Mashinu ni walya waorye Umbo lying'anyi, tcha makulala, mawenje na Machongoloolo.
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,500
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,500 280
Hii thread ni Maalum kwa MANGI wote waliopo Mjini. Tuendelee kufundishana Kichagga na ile Misemo/Methali za Watu wa Kale ili kutunza Mila na Desturi zetu.

Kuna Misemo kama "Mokaa kacha nekenyo wa Tao"

"Kokumbuo Rumu, Shinga numba"

Na mingine Mingi.

Tupeane na Elimu juu ya Matumizi ya MSESEWE/NDAMANGO/MASALE/kikumbi-kihenge/KIONDI/MAOMBO/MBAKA/MNDU MII/KICHUMI. Kwa uchache.

Karibuni.

Acha ujinga wewe, hakuna kitu kama Kichaga Dunia hii, hivyo acha kupotosha watu!

Hakuna Lugha ya Kichaga hii Dunia!!
 

Forum statistics

Threads 1,235,705
Members 474,712
Posts 29,231,179