Mwenye uelewa au Doctor anisaidie i need your help

Mwenye uelewa au Doctor anisaidie i need your help

abdulhamis

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2019
Posts
1,422
Reaction score
2,301
Habar wadau wa jamiforums hongereni kwa majuku. Yenu pia poleni kwa matatizo mlio nayo

Nilikua naomba kusiadiwa zaman nilikua Footballer nikaacha sababu ya kutafuta maisha nikaja kucheza tena now ni after 10 years uzito wangu ni mkubwa kama kilo 108 ivi sio bonge ila ni muscles sababu muda wote huo nilikua nafanya mazoez ya kunyanyua vyuma

Kwetu sis ni ma giant tulivyo ni kama kina jon cena au the rock so ni watu wenye maumbile makubwa

Shida yangu Mimi nikicheza mpira misuli ya miguu kuanzia kwenye got mpaka chin kwenye macho ya miguu misuli hua inauma now natumia vidonge vya muscles plas nameza kimoja kila siku vip nifanye nini ili niweze kuacha kumeza vidonge na misuli yangu iwe vizur iweze kuhimil mikimbio na mazoez ya mpira mana mimi sio kibonge nina masos zangu znuri tu

Naomba msaada please
 
Habar wadau wa jamiforums hongereni kwa majuku. Yenu pia poleni kwa matatizo mlio nayo

Nilikua naomba kusiadiwa zaman nilikua Footballer nikaacha sababu ya kutafuta maisha nikaja kucheza tena now ni after 10 years uzito wangu ni mkubwa kama kilo 108 ivi sio bonge ila ni muscles sababu muda wote huo nilikua nafanya mazoez ya kunyanyua vyuma

Kwetu sis ni ma giant tulivyo ni kama kina jon cena au the rock so ni watu wenye maumbile makubwa

Shida yangu Mimi nikicheza mpira misuli ya miguu kuanzia kwenye got mpaka chin kwenye macho ya miguu misuli hua inauma now natumia vidonge vya muscles plas nameza kimoja kila siku vip nifanye nini ili niweze kuacha kumeza vidonge na misuli yangu iwe vizur iweze kuhimil mikimbio na mazoez ya mpira mana mimi sio kibonge nina masos zangu znuri tu

Naomba msaada please

Habari,
Kuna mambo mengi ya kuzingatia katika suala hili.Jinsi ulivyorejea kwenye mazoezi. Je ulianza na mazoezi mepesi/gradual na kuongeza taratibu au ulianza moja kwa moja na mazoezi magumu?

Uanzaji wa mazoezi mepesi hutoa nafasi kwa:
1: Strain/athari ya mnyukano wa misuli kutokuwa mkubwa kwa ghafla na kusababisha reaction kubwa kwa eneo husika hivyo kuleta maumivu.

2: Kutokuzalisha taka nyingi ambazo mishipa ya damu haitaweza kuzitoa kwenye eneo husika.

3: Mishipa ya damu kutokuwa tayari kupeleka kiasi kinachohitajika cha chakula pamoja na oksijeni kutokana na kutokuwa tayari, hivyo kuwa na kiasi kidogo cha oxygen na chakula kwenye eneo husika ambacho huleta kuumiza zaidi misuli.

4: Kutokunywa maji ya kutosha kuendana na mahitaji ya mwili na mazoezi husika ili kurahisisha mzunguki mzuri wa damu kupeleka chakula, madini na oksijeni pamoja na kuondoa uchafu uliozalishwa.

NB: Kuweka sawa, sahihisha hayo hapo juu.
 
Habari,
Kuna mambo mengi ya kuzingatia katika suala hili.Jinsi ulivyorejea kwenye mazoezi. Je ulianza na mazoezi mepesi/gradual na kuongeza taratibu au ulianza moja kwa moja na mazoezi magumu?

Uanzaji wa mazoezi mepesi hutoa nafasi kwa:
1: Strain/athari ya mnyukano wa misuli kutokuwa mkubwa kwa ghafla na kusababisha reaction kubwa kwa eneo husika hivyo kuleta maumivu.

2: Kutokuzalisha taka nyingi ambazo mishipa ya damu haitaweza kuzitoa kwenye eneo husika.

3: Mishipa ya damu kutokuwa tayari kupeleka kiasi kinachohitajika cha chakula pamoja na oksijeni kutokana na kutokuwa tayari, hivyo kuwa na kiasi kidogo cha oxygen na chakula kwenye eneo husika ambacho huleta kuumiza zaidi misuli.

4: Kutokunywa maji ya kutosha kuendana na mahitaji ya mwili na mazoezi husika ili kurahisisha mzunguki mzuri wa damu kupeleka chakula, madini na oksijeni pamoja na kuondoa uchafu uliozalishwa.

NB: Kuweka sawa, sahihisha hayo hapo juu.
Asante nahisi nilianza mazoezi ya nguvu sikutoa nafas ya Kuanza kwa mazoezi myepesi vip kama nitaendelea kufanya mazoez na maumivu haya Kuna madhara makubwa yoyote mana hua nameza kidonge cha muscle plass
 
Asante nahisi nilianza mazoezi ya nguvu sikutoa nafas ya Kuanza kwa mazoezi myepesi vip kama nitaendelea kufanya mazoez na maumivu haya Kuna madhara makubwa yoyote mana hua nameza kidonge cha muscle plass

Tegeme kuendelea kuumia na recovery kuchua muda zaidi.

Pia si nzuri kwa afya, kwani unapeleka uchafu mwingi zaidi kwenye figo kwa wakati mfupi.

Mwisho, ni muhimu kuujua uwezo wa moyo wako kuhimili stress ya kulisha mwili wako wakati wa mazoezi kwani haujatoa nafasi ya ku-adjust taratibu.

Kwa kuwa sifahamu uhakika na uwezo wa mwili wako nweza kusema at-least urudi chini kwa nusu ya unachokifanya ili uende unaongeza taratibu.

Objectively: kama uko sehemu unaweza kumwona daktari, basi physician/daktari bingwa wa magonjwa ya ndani ni muhimu kukuona na kukupa ushauri kulingana na atakachokipata kwako kiafya. Au at least mtoa huduma ya afya.

Hii huepusha matokeo ya kuanguka ghafla kutokana na body mismatch kwa sababu ya aina ya mazoezi kuwa makali kuliko uwezo wa mwili kuhimili maana hapo kila kitu hutakiwa kufanya kazi kwa uwezo wa juu, sasa hujui wapi panaweza kuwa na pancha. Tension hupanda sana wakati wa mazoezi kutegemea na kiasi vs uwezo wa: Moyo vs figo vs mapafu vs mishipa ys damu vs presha nk.
 
Nimemkumbuka Adebayor ikemefunwa au nani sijui
 
Back
Top Bottom