Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Youtube na mtandao: Tanzania is more than bongo flava...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by paesulta, Feb 15, 2010.

  1. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nilikuwa naperuzi peruzi ndani ya youtube na nikagundua kuwa unapofanya search ya tanzania kikubwa utakachopata katika youtube ni bongo flavas na video za watu binafsi ambazo zinahusiana na utalii,nikimaanisha kuwa watu katika kutembelea kwao mbuga za wanyama basi walichukua baadhi ya video na kuziweka katika youtube.

    hakuna official videos zozote ambazo kwa kweli zinatuonyesha kuwa watu serious.hata ukisearch kikwete unachopata ni videos ambazo zimewekwa na watu wa nje na sio watanzania hasa anapokuwa kwenye mikutano ya kimataifa.

    Its really a shame kwamba katika kipindi hiki ambapo tunajidai kuwa tunataka kuwa mstari wa mbele kwenye utalii tunashindwa kutumia nafasi hii ya kujitangaza kwa bure kabisa kwa kutumia njia ambayo ni rahisi na ya bure kama mtandao wa youtube.

    Idara ya utalii wangeweza kutumia njia hii kwa kujinufaisha na kufikia watu wengi dunia nzima,kwani kama tunavyojua kwa dunia ya sasa kitu cha kwanza mtu anachofanya anaposikia kitu ni kwenda kugoogle, badala ya kupoteza mamilioni ya fedha kwenda kutangaza nchi kupitia kwenye mabasi ya London tumeshindwa kuweka official video ya promortion ya nchi mtandaoni hasa katika youtube amabayo tunajua kuwa mamilioni ya watu wanatembelea kila siku.

    Tulichoishia kufanya ni bongo flavas tu. I mean don't get me wrong, i love bongo flava, but we're more than that.kwa wenzetu wakenya unaweza kufuatilaia habari zakila siku zinazorushwa na vituo vya televisoin kwa kutembelea youtube kwani karibu vituo vyote vya tv vya Kenya vina ukurasa wao hapa na kila siku wanaweka video za habari zao kila siku.huwezi kupata hata habari moja si ya ITV wala TBC au kituo chochote cha Bongo mtandaoni, tumebaki kulala tu.

    It's time that we wake up.......
     
  2. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2010
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hii ndio Bongo mkuu, ninafurahi sana ukitaka habari latest za kenya ukienda Youtube unapata habari on time hii inanifurahisha sana,sijui ni nini kilichotushinda sisi wabongo.
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Kinachotushinda ni kwamba kila mtu anagojea serikali na the next person afanye hiki na kile, na usually watu wanaongojea serikali na the next person wafanye this and that ndio wa kwanza kulalamika, na wa mwisho ku act.

    Kwa hiyo kama limekuuma, do not be a part of the problem, be a part of the solution.
     
  4. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ....kinachonishangaza ni kuwa je wahusika wa vituo vya Tv wameshindwa hata ku-assign mtu mmoja awe anamake sure kwamba habari ya siku inawekwa mtandaoni?
    lakini sishangai,ni muda gani umepita tangu TBC ianzishwe na mpaka leo ukiingia mtandaoni bado wapo on construction......!?
    Inatia hasira sana kwa kweli.....
     
  5. Katoma

    Katoma Senior Member

    #5
    Feb 15, 2010
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we are very myopic
     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    Tafsiri tafadhali
     
  7. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    .......... tunashindwa kutumia fulsa hii ya kutumia mtandao ambayo ni njia rahisi sana ya kujitangaza kimataifa.mfano mwingine tembelea eastafricantube,huko nako tumejaza video za mapuka,bongo flava pekee.mtandao kwetu sisi umekuwa ni sehemu ya burudani tu na si vinginevyo...

    utaniambia kuwa kuna website nyingi tu za kuitangaza Tanzania nje ya youtube,lakini jaribu kutembelea website zetu nyingi,kwa kweli hazijitoshelezi na haziko kamili kwa namana yeyote ile.mara nyingi hata update hazifanyiki,wahusika wanaianzisha na baada ya hapo ndio wanasahau kabisa.

    Tuamke na tujaribu ku-exploit hii opportunity ya mtandao kwa manufaa ya nchi yetu.Hongera kwa wadau wote ambao wameanzisha blog mbalimbali ingawa nyingi zinafanana katika contents na nyingi zinachukua contests za nyingine,lakini wamefungua ukurasa mpya wa uapatikanaji habari na matukio ya Tanzania kupitia mtandaoni,kitu ambacho kimeleta ushindani na challenge kwa main stream media za Tanzania kuji-engage katika suala zima la kujitangaza mtandaoni,kwani tunakumbuka kuwa miaka kama miwili hivi ya nyuma ilikuwa ukifungua kurasa zao mtandaoni unapata habari ambazo zina kama mwezi na zidi,inakuwa kama miaka ile sie tuliokulia mikoani,tulikuwa tunapata magazeti toka Dar mara moja au mbili kwa mwezi...

    MUNGU IBARIKI TANZANIA
     
  8. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kwa mfano video za Youtube nyingi ni za Bongo Fleva na binafsi. za watalii. Ukitaka kujua subscribe kwa Youtube members wa Kitanzania, then wapitie kila baada ya mwezi. Utakuda video walizo-upload ni Bongo Fleva. Ziko NGOs chache zina-upload video za maana kama documentary lakini ni chache na ngumu kuzipata kwenye search.

    Pia naona baadhi ya vipindi vya TV zetu wameanza kuweka baadhi ya clips za vipindi vyao, kama Daladala Show (daladalashow's Channel - YouTube) na Mimi na Tanzania (Untanzania's Channel - YouTube)
     
Loading...